เพลง ลอยกระทง

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย PoP, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    สุดสัปดาห์นี้ก็จะเป็นวันลอยกระทงแล้วสินะครับ

พอดีเพื่อนผ่านไปเห็นเพลงลอยกระทงอีกversionหนึ่ง เพื่อนส่งให้ผม

ผมเลยเอามาส่งต่อกันอีกทอดหนึ่ง ฟังสบายๆดีครับ(ถึงเสียงร้องอาจจะแปลกๆนิดหน่อย)

ตามURL นี้เลยครับ(ลิ้งค์ไปที่กระทู้ดั้งเดิมที่เพื่อนผมเจอ)

http://www.pocketonline.net/board/view.php?id=22132
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    เสียงร้องแปลกเป็นเรื่องปกติครับ เพราะเสียงนั่นเป็นเสียงสังเคราะห์จากโปรแกรม Vocaloid2 ซึ่งใช้ทำเสียงสังเคราะห์ภาษาญี่ปุ่นครับ เอามาร้องภาษาไทยแล้วได้แบบนี้ก็ถือเป็นเรื่องปกติ
  3. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    อ้อ ผมกำลังโหลดพอดี ที่จริงเห็นโครงการนี้มาตั้งแต่ช่วงต้นเดือนแล้ว คิดว่าน่าสนใจดี แต่ไม่ได้เข้าร่วม (เพราะมีงานอื่นทำอยู่) ส่วนตัวแล้วก็คงวาดสำหรับงานลอยกระทงเหมือนกัน (ถ้าทันนะ) ...

เสียงร้อง ที่แปลกก็เพราะว่าไม่ได้ใช้เสียงคนจริง ๆ ครับ เขาใช้โปรแกรมร้อง (วิดีโอตัวอย่างใน youtube มีคนคอมเมนต์ ไว้ว่าเสียงเหมือนเขมร ^^' )
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    ผมคิดว่าเสียงมันเหมือนพม่า

EDIT

ดูMVแล้วชอบจังแฮะ

Share This Page