หากบอกว่าเพลงนี้แต่งให้เธอ เธอจะเชื่อไหม? [รักแห่งสยาม]

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Nameless, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. Sorcel

Sorcel New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    หุ เพิ่งรู้เรอะ !!!
    นึกว่ารู้แล้วนะเนี่ย เลยชวนไปดู :)

ว่าแต่ ถ้า The Golden Compass เข้า ไปดูกันป่ะ ~
  2. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    เพลงเพราะมาก คนฟังอยากได้ OST หลายคนแน่ๆ
    แต่ตอนเจอ..... ฉากจูบนั่น.... นิ่งอึ้งไป 5 วิ
    :sweat: เอ่อ มันใช่จริงๆ สินะ มันใช่จริงๆ ใช่ไหม.... อ๊า ม่วงกระฉูดไปแล้ว
  3. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ไม่กดสปอยของท่านเจ้าของกระทู้ก็รู้อยู่แล้วอ่ะคับ = =

เพราะบอร์ดอื่นก็มีโพสต์แฉมากมายก่ายกองเหมือนกัน

นี่ก็หนังเกย์อีกเรื่อง...ทำไมช่วงนี้เมืองไทยมีแต่หนังแนวนี้อ่ะ
    ว่าแต่เราก็จะไม่ไปดูอ่ะใครมีรูปฉากจูบเอามาให้ดูหน่อยดิ คืออยากรู้ว่ามันเป้นยังไง > <
  4. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    พึ่งได้ไปดูเมื่อวันเสาร์ฮับผม

หนังมันมีหลายมิติ
    ถ้ามองได้ลึกกว่าที่หลายๆคนเค้าพูดกัน
    คนที่เคยคิดว่ารักมีแค่ 1 มิติ จะเห็นว่ารักมี 3 มิติ
    ใครที่เคยเห็นรักเป็นภาพลายเส้น จะได้สัมผัสกับสีสันของรักฮับ

...เป็นหนังที่จะรอซื้อดีวีดีละกันฮับผม

อยากบอกว่าตอนดูก็ร้องไห้ไปหลายฉาก
    กลับมา พอเห็นกับข้าวที่บ้านแล้วนึำกถึงไข่พะโล้ น้ำตาก็รื้นๆอีก
    ...สงส้ัยจะอารมณ์ค้างฮับ...
    ...ได้เห็นว่าสุดท้าย คนในครอบครัวสามารถปรับตัวได้แบบนี้
    สะท้อนใจกับคนใกล้ตัวจังฮับ T^T
    ปล. ใครดูหนังแล้วชอบตีความ ระวังเกิดอาการข้อมูลท่วมท้นนะอับ
    สัญลักษณ์ในเรื่องเยอะจนตกใจฮับผม
  5. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88

คงสร้างออกมา กันเลี่ยนพวก หนังผี หนังตลก กับ หนังกระแสนิยมอื่นล่ะมั่งคร้าบ (ยกกรณีเปรียบเทียบกับ ท่านมุ้ยสิครับ ทำหนังตัวละครเสฟยาจนตาย แต่ไม่มีใครแบนหนังแกด้วยซ้ำ)

สาระของหนังไม่ได้อยู่ที่ ว่าเป็นเพศอะไรนี่ครับ?(หรือเปล่า?)
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เป็นหนังที่โดนใจมากครับ :aha:
    เด็กผู้ชายวัยใสใส่ขาสั้น
    จูจุ๊บกันน่ารักชักอิจฉา
    มีทั้งทุกข์สุขเศร้าเคล้าน้ำตา
    ออกภาคหน้ามาให้ไวใจร้อนเอย

ถ้ามีภาคใหม่มันต้องเป็นแบบนี้สิ...
    หลังจากนี้
    โต้งมีแฟนใหม่(ผู้ชายชัวร์ มันเลือกตุ๊กตาตัวผู้)
    มิวเสร็จ X มือกีตาร์
  7. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    เพลงนี้ตอนแรกไม่ชอบนะ ^^'
    แต่พอรุ่นน้องมาบอกว่า ถ้าได้ดูหนังเรื่องนี้แล้วเพลงจะเพราะขึ้น ซึ่งมันก็จริงอย่างที่มันว่าแหละ
    ตอนนี้ชอบเพลงนี้ขึ้นอีก 50% เลย lol
    ถ้ามีแฟนละอยากเอาเพลงนี้ไปร้องให้แฟนฟังเจงๆ
    เพลงเพราะขึ้นเพราะเนื้อเรื่องจริงๆนะ ;)
    ชอบตรงที่แต่งเพลงรักเพลงนึงให้กับใครสักคนนี่แหละ โคตรโรแมนติคเลย (อย่าไปคิดว่าชาย แต่งให้ ชายละกัน)

ปล. เห็นด้วยกับพี่ลีฟนะ lol มิวมันเสร็จมือกีตาร์แหงๆเลย...
  8. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    สนุก คุ้มค่าตั๋ว ดู "ดารานำหญิง" ก็พอแล้ว สำหรับเรื่องนี้

ปล.เพลงเพราะมาก = =b
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    d = =: ผมไปดูมาแล้วละครับ หนังซึ้งมากๆถ้าไม่ใช่หนัง............

ผมพาเพื่อนผู้หญิงไปดูอีกหลายๆคน(ไปดูกัน10คน)

อาเจ๊แกนั่งร้องไห้ทั้งเรื่อง.......บอกว่าเสียดายผู้ชาย(มาริโอ้~~)

ส่วนพวกผู้ชายมันนั่งร้องอ้าก กันทั้งเรื่อง = ="

ปล..ผมว่าเพลงประกอบเพราะมากๆ น่าเก็บจริงๆ
  10. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ขอกรีดร้องหน่อย เรากดสปอยล์ไปแย้ว
    ทำมายถึ๊งทามกับช้านด๊ายยยยย ฮ่วย!!!!!
    แต่ก็ยังอยากไปดูอยู่ดี แบบว่า อยากดูให้มันรู้กันไปจริงๆ
  11. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    ชอบหนังเรื่องนี้เพราะมันทำให้เห็นภาพย้ำในสังคมดีครับว่า คนเราทุกคนย่อมมีโจทย์ของตัวเอง มีกำแพงของตัวเอง แล้วมันก็อยู่ที่ความกล้าของแต่ละคนแล้วล่ะ ว่าพร้อมที่จะก้าวข้ามผ่านกำแพงนั้นไปหรือไม่

แต่ละตัวละครก็มีบทบาทที่ต่างกันไป มีเรื่องราวที่ต้องจัดการกันไป ดูแล้วชอบที่ว่า ทุกตัวมีความหมายหมด

แม้แต่โดนัท หลายๆ คนมองว่าเอาเธอมาทำไม ไม่เห็นมีอะไรเลย แต่ผมกลับคิดว่าเธอเป็นตัวแทนของคนในสังคมที่พร้อมจะอยู่กับแต่สิ่งที่เพียบพร้อมเท่านั้น เธอไม่สนใจที่จะไปหาสิ่งที่มันขาดอยู่ เธอจะไปอยู่แต่กับสิ่งที่มันเต็มอยู่แล้ว .... และเธอเองก็เป็นคนที่โหยหาสิ่งบางสิ่งอยู่ แต่ว่าไม่แสดงมันออกมาอย่างปรกติ แต่กลับแสดงออกมาทางการ "ควบคุม" คนรอบข้างแทน

ปล. ผมไปดูเรื่องนี้รอบ 13.45 ที่เมเจอร์เชียงใหม่ ... คนเชียงใหม่ในนี้ตอบผมทีครับว่า คนเชียงใหม่เค้าอารมณ์ดีขนาดนั้นเลยหรอครับ ^^; ? หัวเราะได้ทุกชอต แม้กระทั่งซีนอารมณ์หดหู่ ... กรี๊ดสนั่นได้ตลอดเรื่อง กรี๊ดลั่นร้องสนั่นกระทืบโรงกันเลย จนผมรำคาญไปเลยอ่าครับ คือมันเป็นเพราะอะไร ? เพราะผมซวยที่ไปดูรอบคนเยอะ (ที่บังเอิญสาววายเยอะมาก) หรือว่า เค้าอารมณ์ดีกัน ?

^^;
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    มันเป็นรีแอคชั่นที่ห้ามได้ยากนะคะ.... เวลาเจออะไรที่มันส่งผลกระทบต่อต่อม Y เนี่ย ^^"

ขนาดเราแบบกลายๆ แล้วไม่พันธ์แท้มาก ยังรู้สึกแอบๆ อยากดูเลย อะหุๆ
    แต่เกรงใจคนไปดูด้วย เลยยังไม่ได้ดู
  13. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ยังๆๆๆๆแบบนี้ต้องไปดูซะแล้ววว

เราเป็นพวกชอบอ่านสปอยล์แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะดูหรือไม่ดูล่ะนะ

Share This Page