ใครเล่น Need For Speed Pro Street แล้วบ้าง~?

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย sumiyo, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    18

คือ...เรายังไม่ได้เล่นหรอกค่ะ ^^" ได้ข่าวมาว่าออกวางตลาดแล้ว เลยอยากจะให้คนที่เล่นแล้วช่วยมาวิจารณ์ทีว่าภาคนี้เป็นยังไงบ้าง?

กำลังว่าจะออกไปซื้อพรุ่งนี้อยู่พอดี เลยรอเสียงรอบๆข้างก่อนดีกว่า

(กลัวสเปคเครื่องไม่ถึงด้วยง่ะ)
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เห็นว่าสเปคเครื่องที่ต้องเล่นสูงมากๆเลย ขนาดน้องเราโหลดมามันยังเล่นไม่ได้
    เด๋วถามน้องให้อีกที(เจ้านี่มันบ้ารถ)
  3. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ไม่กล้ารีวิวครับเพราะผมเล่นในPs2
    แต่บอกตามตรงว่าอย่าไปหวังความสนุกจากภาคนี้มากนัก เพราะมัน.........(เล่นแล้วจะรู้เอง)
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    รอคอมพ์ใหม่แล้วผมจะซื้อมาเล่น = =''
  5. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    เล่น DiRT สนุกกว่าเยอะเลยอะคับ =3= ........................ เอิ๊กๆ
  6. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ผมว่าความสนุกของเกมตระกูลนี้ คือสามารถอัดรถชนแหลกได้อย่างไม่ต้องกลัวพัง
    แต่ภาคนี้ เราต้องเล่นอย่างระมัดระวัง ทำพังไม่ได้แม้แต่นิดครับ
  7. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อันนี้คือสเปคเครื่องนะครับ By น้องชาย

นี้เป็นสเปคจาก Electronic Arts ที่ใช้ในการเล่น NFS ProStreet บนฟอร์แมท PC เพื่อนๆสามารถเช็คระบบได้ที่นี้ครับ

OS - Windows XP/Vista (FAT16 and FAT32 File Systems are not supported by Digital Delivery)
    Processor – 2.8GHz or faster (Windows Vista requires 3.0 GHz)
    Memory – 512 MB RAM (Windows Vista requires 1 GB RAM)
    Hard Drive – 8.1 GB (16 GB required for Digital Delivery)
    DVD Drive - 8 SPEED (not required for Digital Delivery)
    Video Card – 128 MB with Pixel Shadar 2.0 (AGP and PCIe only)*
    Sound Card - DirectX 9.0c compatible
    DirectX - Version 9.0c
    Online Multiplayer – 512 Kbps or faster; 2-8 Players
    Input - Keyboard, Mouse
    Optional – USB Steering Wheel / Dual Analogue Gamepad
    Supported chipsets:
    NVIDIA GeForce FX 5950 greater (GeForce MX series not supported)
    ATI Radeon 9500 or greater.
    Laptop versions of these chipsets may work but are not supported. Updates to your video and sound card drivers may be required

Need for Speed ProStreet

........................
  8. phasuthon

phasuthon New Member

EXP:
    47
    0
    0
    เล่นใน Xbox360 แล้วปรากฏว่า

- กราฟฟิคเยี่ยมสมกับที่โม้ไว้ (แต่เป็นรองของ PS3)
    - ในที่สุดกับระบบชนบุบชนเสียหาย
    - ไม่มีโหมดขับฟรีตามเมืองเพราะแข่งกันในสนามเป็นส่วนมาก
    - ระบบดีไซน์รถได้หลากหลายแบบ
    - ที่สำคัญคือมีส่งรถเต้าหู้ให้ขับ~

เล่นได้พักเดียวที่เห็นหลัก ๆ คงมีแค่นี้แหละถ้ามีอะไรเพิ่มจะมา Edit แปะ ๆ น่อครับ
  9. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    360 เช่นกัน
    โหดนรกมากภาคนี้ สมชื่อโปรจริงๆ
    ความโหดที่แท้จริงไม่ได้อยู่ที่ AI แต่เป็นการแข่งกับเวลาครับ
    << ใช้ รถเต้าหู้ดริฟต์ RX8กริฟ Mustang TG Drag
  10. Takatsu

Takatsu New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ว๊า~ ทำไมภาคหลัง Most Wanted มานี่มันไม่ค่อยสนุกเลยแฮะ

Carbon ผมเล่นแล้วมันยังไงก็ไม่รู้นะ
  11. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    แล้วแต่คนชอบล่ะมั๊งครับ ผมชอบภาคคาร์บอมบ์ มากว่า ภาค อันเดอร์เกย์นะ

ผมว่ามันผูกเรื่องดีกว่านะ ระบบก็ซับซ้อนขึ้น แต่คนที่ชอบระบบอิสระ ไม่ค่อยชอบการเสียเวลาผูกเรื่องอาจจะไม่ชอบ ส่วนภาค รถพัง นี่ ผมว่าระบบน่าสนดีนะครับ
  12. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ^
    ^
    ภาคนี้โยนเนื้อเรื่องทิ้งไปแล้วครับ เป็นประมาณ UG1 + PGR + กลางวันแบบ carbon

เล่นโหมด King ไม่มีคอมช่วยนี่มันโหดจริงๆ
  13. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    สนุกครับ (ตามความคิดนะ) มันสมจริงหลายๆอย่าง เช่น มีสภาพบุบ ชำรุด ซ่อม รวมถึงรถคว่ำ

ถาคก่อนๆถ้าคว่ำก็เริ่มใหม่...ต่างกันเยอะเลย

เสียอย่างเดียว ดริฟท์ภาคนี้ไมคะแนนน้อยจังนิ...
  14. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ก็สมจริงดีครับ ภาคนี้ขับต้องระวังหน่อยอย่าให้คว่ำ ไม่งั้นทั้งแพ้และเสียเงินไปด้วยเลย
    แต่สเปคเครื่องค่อนข้างสูงไปนิดนึงนะ เครื่องผมแย่ทุกทีเวลาวิ่งผ่านฝุ่น รู้สึกได้เลยว่าช้าเลยอย่างเห็นได้ชัด
  15. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    เล่นแล้วล่ะครับ ชอบตรงเลือก mode ของรถนี่แหละ

Share This Page