อัพเดท! CAPSULE event #1 @ 9 ธันวาคม โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย Ramiel, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. Ramiel

Ramiel New Member

EXP:
    19
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คลิกที่ภาพ เพื่อเข้าสู่เว็บไซท์​

สวัสดีครับ หวังว่ายังคงไม่ลืมกัน สำหรับอีเวนท์ประจำเดือนธันวาคม อากาศเย็นๆสบายๆกำลังดี จะนั่งเหงาอยู่บ้านทำไม เรามาสนุกกันดีกว่า สำหรับคราวนี้ก็ต้องขออัพเดทกิจกรรมเพิ่มเติมกันซักนิดนึง เพราะเราได้มีการเพิ่มเติมกิจกรรมเข้ามา หวังว่าจะเป็นที่ถูกใจกันนะครับ ^^

ในส่วนของบูธโดจิน และสินค้าแฮนเมดต่างๆ ในตอนนี้เรายังเปิดรับสมัครอยู่
    ราคาบูธเพียง 150 บาท สามารถเข้างานได้ 2 คน โต๊ะก็กว้าง แอร์ก็เย็นสบาย
    แต่ในตอนนี้ก็ใกล้จะเต็มโควต้าเต็มทีแล้ว
    หากใครยังไม่ได้สมัคร ก็รีบสมัครเข้ามาได้เลยนะครับ
    สนใจสมัครบูธคลิกตรงนี้ <<<<<

09.00 น. รับลงทะเบียนบูธ / เซ็ตอัพพื้นที่
    10.30 น. เปิดประตูเข้างาน
    11.00 น. Lucky Star Dance : Motteke! Sailor Fuku FULL VERSION
    11.30 น. คาราโอเกะ
    12.30 น. (ฟรีไทม์)
    13.20 น. Lucky Star Dance : Motteke! Sailor Fuku FULL VERSION
    13.30 น. ประมูลของสะสมหายาก
    14.30 น. Cover Tenimyu : Do you best !
    14.40 น. เกม OX ชิงฟิกเกอร์
    16.00 น. ปิดงาน

สำหรับ Lucky Star Dance : Motteke! Sailor Fuku FULL VERSION คงไม่ต้องอธิบายให้มากความก็น่าจะรู้จักกันเป็นอย่างดี สำหรับงานนี้เราพาตัวละครทั้ง 10 คน มาเต้นให้ดูกันจริงๆ บอกได้แค่คำเดียวพลาดไม่ได้แน่นอน!
    และ Cover Tenimyu : Do you best ! หลายๆคนคงยังไม่รู้ว่าคืออะไร แต่ขอใบ้ให้นิดๆว่าแฟนพันธุ์แท้ Prince of tennis ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่ง!

ประกาศรายชื่อนักร้องคาราโอเกะ 10 คน (จากวิธีการสุ่ม) มีดังนี้

BIC VenariN
    ชื่อเพลง : Imagin Sentai Den-O Ranger !!
    จากเรื่อง : Lucky Star Den-O

Masaki Andou
    ชื่อเพลง : Trust You Forever
    จากเรื่อง : G Gundam

HARDSWAY
    ชื่อเพลง : Hagane no Messiah
    จากเรื่อง : Super Robot Alpha Gaiden

Matsu Asuka
    ชื่อเพลง : CHALA-HEAD Chala
    จากเรื่อง : Lucky Star[Dragonball Z]

Woof
    ชื่อเพลง : Mou Kimi Dake wo Hanashitari wa Shinai
    จากเรื่อง : Detective Conan

Cherie
    ชื่อเพลง : Mune ga doki doki
    จากเรื่อง : Meitantei Conan

ยูมัจจี้
    ชื่อเพลง : lost my music
    จากเรื่อง : suzumiya haruhi no yuutsu

คุณอรชมัย
    ชื่อเพลง : MASSIVE WONDERS
    จากเรื่อง : Mahou Shoujo Lyrical Nanoha StrikerS

คุณนิรนุช
    ชื่อเพลง : Yuzurenai Negai
    จากเรื่อง : เมจิกไนท์เรย์เอริธ์

กีจัง
    ชื่อเพลง : Valentine Kiss
    จากเรื่อง : Prince of Tennis

ใครที่สมัครมาแล้วแต่ไม่มีชื่อ ยังมีโอกาสได้ร้องอยู่นะครับ หาก 10 คนในข้างต้นไม่มา
    อย่าลืมเตรียมไฟล์เพลงมากันด้วยนะครับ ^^

สำหรับส่วนนี้ก็จะเป็นโซนที่เราจัดขึ้นมาไว้ให้เหล่าคอสเพลย์ได้ถ่ายรูปกัน กับบรรยากาศในร้านอาหารคาเฟ่สุดหรู
    และในงานก่อนๆเราได้รับคำติมาว่าแสงในงานมืดไป ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเลย
    ดังนั้นในงานนี้เราเลยจะเปิดระเบียงสว่างๆให้ จะได้ไปถ่ายรูปแสงสวยๆกันอย่างเต็มที่ครับ

สำหรับมหกรรมการร่วมสนุกชิงรางวัลใหญ่ประจำงาน ยังคงมีอยู่เช่นเคย
    เตรียมความรู้เกี่ยวกับการ์ตูนมาให้ดีๆ และอย่าลืมพกดวงมาด้วย ของรางวัลใหญ่ไม่มีหนีไปไหนแน่นอน!
    และของรางวัลที่เพิ่มขึ้นมาสำหรับงานนี้ เรายังขออุบไว้ก่อน
    ไว้ใกล้ๆวันงานเราจะนำมาให้ยลโฉมกันนะครับ :p

สำหรับรายละเอียดต่างๆ สามารถดูได้ที่เว็บไซท์ด้านบน
    แล้วพบกันนะครับ ^^
  2. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ถ้าว่างจะไปถ่ายรูปค่ะ
    เตรียมขัดเลนส์รอ
  3. wallsky

wallsky Member

EXP:
    29
    0
    8
    งานนี้ไม่ได้ไปชัวร์ ชักรู้สึกเสียดายเพราะเห็นมี motteke! sailor fuku กับกีจังร้องเพลง
  4. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    9 ธันวารู้สึกมันจะช่วงสอบปลายภาค = ="

ไปไม่ได้ละมั้งคะ TWT,,

มีงานการ์ตูนเยอะจัง แต่ไปไม่ได้สักงาน เสียใจนะเนี่ย
  5. ptsuke

ptsuke New Member

EXP:
    14
    0
    0
    รอดูลักกี้สตาร์แดนส์
    (ท่าทางจะมีอะไรฮาๆ555)
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    อ๋า กะว่าจะไปแน่ๆ คงจะคอสไปด้วย 'w')
    กิจกรรมในงานน่าสนุกทั้งนั้นเลยแฮะ
  7. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    เข้ามาเช็คชื่อขาด ติดสอบไฟนอลน่ะ = w =~~~
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ถ้าว่างละก็อยากไปมากครับ ไปดูกีจังร้องเพลงของเรียวทาโร่ :D
  9. evilmena

evilmena New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เตรียมกล้อง~!!
    รอดู Lucky star dance มันต้องมีอะไรฮาๆ มันส์ๆ กลิ้งๆ แน่ๆ เลย = w =~~
  10. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ไปไม่ได้...................(TTwTT)<<<<น้ำตาไหลเป็นสายเลือด
  11. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    อย่างนี้ต้องไปแหะ
  12. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    น่าไปแฮะ ไม่ได้ไปอีเวนท์นานแล้วด้วย =w='
    แต่ แล้งเงิน T[]T อยากไปหาโดโค้ดเกียส ไม่เคยได้ซื้อเลยซักเล่ม โฮวววว
  13. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ถ้าว่างจะไปเดินดูงานจ๊ะ อิอิ
  14. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    พี่กี่ร้องเพลงง้า จะไปเคลียงานนน
  15. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    *-* พี่กีร้องวาเลนไทน์คิสสสสส
    ใช้แบคกี้งแทรกของใครอะ
    ....

ซานาดะเหรอ 555

(เผ่นฟ้าว)
    หรือว่าชี่

ฮ่าๆๆ
    (เดาว่าใช้ของเก๋ชัว)
  16. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    0
    0
    งานนี้ไปแน่ค้าบบบบ

คอสไปด้วย

ใครจะไปงานนี้ไว้เจอกันนะครับ>3<
  17. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    งานนี้ไปแน่ๆ ถ้าไม่มี อะไรขัดข้อง * *
  18. Zyxel

Zyxel New Member

EXP:
    13
    0
    0

ใครที่อยากสมัครเข้าเว็ปตุรกี งานนี้มีเสือมาแจก 50 passport ids ช้าหมด อดนะจ๊ะ ^^
  19. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ู^
    ขำริคุที่นั่งโบ๊ะหน้าอยู่ข้างหลังได้มั้ย :555:
  20. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    น่าสนใจดี

Share This Page