มีใครเล่น The Last Remnant บ้างไหมครับ??

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย derick, 21 ธันวาคม 2008.

1. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอ่อ ขอถามหน่อยครับ

เควสต้นไม้ล่องหนที่ aveclyff น่ะครับ มีเคล็ดลับยังไงให้มันโผล่อ่ะครับ

ผมรอครึ่งวันแล้ว เจอกับมันแค่ 2 รอบ แถมพอจะเดินเข้าไปสู้กับมัน มันก็หายตัวไปอีก
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    ใช้ Timeshift แล้วเล็งพวกแมลงๆ ที่อยู่รอบๆแถวๆนั้นให้มันจ้องมาทางเรา (ห้ามกดปุ่ม RT หรือ Space Bar เพื่อเริ่มต่อสู้นะ รอให้เกจหมดไปเลย) ทีนี้ แมลงพวกนั้นก็จะไล่จี้เรา

ล่อมันไปที่ต้นไม้ มันจะโผล่มา วิ่งไปชนเลย

(คือถ้าเราไม่ล่อแมลงให้เล็งตัวเราก่อนซัก 8-10 ตัว มันจะไม่โผล่มาน่ะ)
  3. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    เออ.คือว่า Quest Duke of Ghor นะครับผมเล่นผ่านไปแล้วๆ ไม่ได้ทำเงื่อนไขที่ว่าต้องคุยกับ duke of Ghor ตอนที่บุกฐาน 6 ฐานนะครับ ตอนนี้เล่นกำลังจะจบแล้วดันลืมเรื่องนี้ซะสนิท เวลาไปคุยกับ duke of Ghor นะครับมันไม่ขึ้นคำพูดแดงๆ นะครับ ใครรู้วิธีแก้บ้างอ่ะครับ แล้วก็อีกคำถามนะครับว่าขอทราบการจัดกองทัพที่เจ๋งๆ สิครับว่าใครเองใครอยู่ไหนกันบ้างกลุ่มเป็นยังไง นะครับ
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ว่าจะล่าไปเทมมาตีดาบหน่อย ทำไมไอ้ landworm carapace นี่มันหายากจังครับ วิ่งฆ่าแมลงอยู่ใน lava อะไรซักอย่าง ยังไง๊ยังไงมันก็ไม่ดรอป carapace มันให้มาแต่ชิ้นส่วนอื่น landworm นั่น landworm นี่... - -; ต้องทำไงเนี่ยครับ
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เคลียร์ Guild Task เอาพวก Landworm Weekly กับ The Daily Landworm มาก่อนจะดีกว่าครับ เพราะพอมีของ 2 ชิ้นนี้แล้วจะดรอปไอเท็มจากมอนสเตอรืประเภท Landworm ง่ายขึ้น
    พวกมอนสเตอร์เผ่าอื่นๆก็เหมือนกันครับ ต้องไปทำ Guild Task เอาของพวกนี้มาก่อน ถึงจะดรอปของแปลกๆได้
  6. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ

ที่เคลียร์ 6 ฐาน แล้วได้ Heart of Loyalty อ่ะครับ ต้องเก็บไว้หรือเปล่าครับ หรือขายได้เลย

ปล. ของ PC นะครับ
  7. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    มันแล้วแต่นะครับ แต่สำหรับผม ผมว่าเก็บมันไว้ก็ไม่เสียหายอ่ะไรนี่ครับ เผื่อว่าสมาชิกในกลุ่มเรามันขอเราจะได้มีให้ ส่วนเรื่องของเงินเนี่ยเราค่อยๆ เก็บซากมอนเตอร์แล้วเอาไปขายก็ได้นี่ครับ
  8. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    เก็บครับ เอาไว้ทำเครื่องประดับ

Item ในเกมนี้อย่าไปขายมันครับ ถ้าอยากได้เงินตีมอนเอาไปขายคุ้มกว่า
  9. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    นั่สิเห็นด้วย แต่บ้างคนอาจจะเครียดนั่นแหละครับเมื่อเจอร้านขายวัตถุดิบนะครับตอนที่กำลังจะเล่นจบนะครับ ราคา ............ แสนแพงสุดยอดเลยล่ะครับ
  10. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    เพิ่งจะผ่าน firely revolt แปลกจริงๆ ครับรอบแรกเข้าไปถึงก็สู้มันเลย โดนท่า ไฟตกๆ ทุกรอบ ทุกครั้ง ตายหยังเขียด
    พอโหลดใหม่ ออกไปเดินๆ ซื้อไอเทมก่อน แล้วกลับไปสู้กับมันอีกที มัน attacvk ธรรมดาตลอด ฆ่าได้อย่างง่ายดาย -_- ??
  11. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    555+ ยิ่นดีด้วยนะครับ ว่าแต่ใครรู้บ้างเนี่ยว่า Duke of Ghor นะครับ เอายังไงเหรอครับ เงื่อนไขของ Request ผมก็ผ่านทุกอย่างแล้วนะครับ เหลือ Quest นี้quest เดียวเนี่ย เซ็งจังเลย
  12. romeo

EXP:
    98
    0
    0
    duke of ghor ระหว่างที่เข้าสู่เนื้อเรื่อง Six base ให้กลับมาคุยกะ Duke ก่อนออกไปสู้ในแต่ละ Base ครับ

ใน Version PC มันจะมีกรอบคำพูดสีแดงๆอยู่ถ้าต้องคุย

ถ้่าผ่านเนื้อเรื่องช่วงนี้ไปแล้วก็เสียใจด้วยครับ - -"
  13. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    แป่ว!!!!! แย่จังเลยอ่ะ แง้ๆๆๆๆๆๆๆ อุตสาห์ทำ quest ครบแล้วอ่ะ ขาดอันนี้อันเดียวเองอ่ะ
  14. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    เอออ อยากรู้ว่า Necrotic Metal นะครับหาได้จากไหนหรือครับ สมาชิกกลุ่มมันขอเราเกือบจะทุกคนเลยอ่ะครับใรรู้ช่วยบอกหน่อยสิครับ
  15. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    Third Path ละมั้ง
    ก็หลังจากเข้า Underwalt ได้แล้วก็หาข่าวสารที่กิลด์ยูเนี่ยนมั้ง แล้วจะเข้าไปได้

แต่อย่าลืมว่าถ้าเข้าไปก่อนจะจบเควส The Fallen ในเมืองนี้ ก็ชวดเควสนี้เลย
  16. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ่อ อยากขอความเห็นหน่อยอ่ะครับ

ว่าจะสร้าง Sword of Seven ดีหรือเปล่าอ่ะครับ

ตอนนี้วัตถุดิบก็ครบแล้ว เงินก็พอแล้ว แต่ไม่รู้ว่าสร้างแล้วจะคุ้มหรือเปล่า
  17. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    Edited: ... ok เจอละครับไอ้ที่หา ผมอ่านฉลากไม่ครบเอง เหอ เหอ

รู้สึกว่า เล่นแล้วมันหนืดๆ มีนี่ด้วยครับ โปรแกรม cheat engine ก็เป็นพวก memory editor อย่างหนึ่งนี่ล่ะ
    แต่ว่าจะใช้งานเหมือนจะซับซ้อนกว่า art money และ Tsearch หรือ cheat o matic อยู่หน่อย
    แต่ว่า เจ้า cheat engine เนี่ย มันมี ฟังก์ชั่นนี่ให้ครับ speed hack เร่งความเร็วในเกมส์

ตัวเรา ศัตรู ฉากต่อสู้ ฯลฯ เร็วขึ้น ตามที่ปรับหมด เหมือนเวลาเล่น emu แล้วเร่ง speed นี่ล่ะครับ
    แต่ก็ ใช้ไป อาจจะทำให้เกมส์มัน crash ได้บ้างนะครับ ดังนั้นถ้าใช้ ก็ หมั่น save บ่อยๆ หรืออย่าลืม เปิด auto save ครับ

~เฮๆ
  18. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่นมาถึงช่วงท้ายๆเกมแล้ว สร้างไปก็ไม่คุ้มแล้วครับ เพราะอาวุธนี้มันไม่มี Weapon Art แถม มันอัพเกรดไม่ได้อีกด้วย
    แนะนำให้ไปใช้อาวุธอื่นๆที่มี Weapon Art จะดีกว่านะ (ใช้การอัพเกรดอาวุธเก่าๆเอา อย่างดาบมือเดียวก็พยายามอัพให้ได้ Blue Steel )
  19. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดูยังไงว่าอาวุธไหนมี weapon art ดีๆ เหรอครับ

ตอนแรกกะว่าจะให้พระเอกใช้ขวาน ไปๆ มาๆ ผมหา land worm carapace มาอัพเกรดมันไม่ได้ซักที
    attack คาอยู่ที่ 40 กว่าๆ จนดาบที่เก็บๆ ได้ มี attack เกินไปตั้งเยอะละ เล่มนึง 60 อีกเล่มนึง 70 มั้ง -_-;
    เลยเปลี่ยนมาถือดาบสองเล่มนั้นแทนแล้วเนี่ยครับ
    ได้ Landworm Weekly มาแล้วนะครับ มันก็ดรอปแต่อย่างอื่นอะ
  20. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    มันจะดีหรือไม่ดีอยู่ที่ค่าสเตตัสของคนใช้นั่นแหละครับ ส่วนว่าจะแรงหรือไม่นี่ก็ขึ้งอยู่กับค่า morale นั่นแหละครับ
  21. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ถ้าหมายถึง pause/break ก็อยู่แถวๆ ปุ่มHome ...insert... พวกนั้นแหละครับ
  22. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    555+ เราเล่นเกมนี้จบแล้วล่ะ ตอนนี้กำลังเล่นรอบ 2 แบบ hard อยู่ล่ะ ทุกท่าน
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่ได้สังเกตว่ามีคำเตือนไม่ให้เก็บ BR สูงๆ เพิ่งจะกลับจากทางเหนือก็ BR 30+ แล้ว
  24. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    น่าจะมี โปรแกรม แก้ BR ออกมาเร็วๆ นี้นะครับ ขี้เกียจวิ่งหลบๆ รู้สึกเกมไม่สนุกไปเลยช่วงแรกๆ

เพิ่งลง วินโดว์ 7 ต้องลงเกมใหม่ละครับ
  25. romeo

EXP:
    98
    0
    0
    Trainer ที่ใช้แก้ BR มีนะครับแต่ใช้แล้วเกมจะเสียสมดุลไปเลย

เพราะตัวละครเราจะเก่งขึ้นเรื่อยๆแบบแทบไม่มี Limit แล้วบอสหลังๆมันจะน่าเบื่อไปเลย

Share This Page