ใครดู Wall.E เเล้วบ้าสงครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย susarku, 2 มกราคม 2009.

1. susarku

susarku New Member

EXP:
    176
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมอยากรู้ครับว่าคุณรู้สึกยังไงกับหนังเรื่องนี้?
    สิ่งเเรกผมคิดว่ามันฮามากเลยครับ ไม่เสียเเรงที่นับถือดิสนีย์ เเต่ที่ประทับใจที่สุดก็เรื่องความรัก(เล่นเอาผมร้องไห้เลย)เเละความเป็นมนุษย์ที่อยู่ในเรื่องนี่เเหละครับ ผมว่ามันเป็นอะไรที่ทำให้เรารู้สึกว่าธรรมชาตินั้นมีค่าเเค่ไหน
    เเต่ใครที่ยังไม่ได้ดูหาดูให้นะครับ สุดยอดจริงๆ
  2. 32831

32831 Member

EXP:
    111
    0
    16
    ดูไปสองรอบครับ

ผมชอบที่เขาทำให้Animationแถมยังเป็นหุ่นยนต์แสดงความรู้สึกออกมาให้เราอินได้อ่ะครับ

เสียงก็ใช้ไม่กี่เสียงในการสื่ออารมณ์ ไม่ต้องพูดอะไรมากมาย แล้วก็มีการใส่มุขตลกเป็นระยะๆสำหรับคนที่เบื่อเพราะหนังไม่มีบทพูด

ผมดูรอบสองแล้วง่วงมากครับ ไม่ใช่เพราะหนังหรอก พอดีเปิดดูตอนตี2 กว่าจะจบก็ตี4น่ะครับ 55
  3. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ใน DVD มีแถมเนื้อเรื่องของเจ้าหุ่นที่ออกไปเชื่อมเสาอากาศด้วย....
  4. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เป็นภาพยนต์ ที่น่าจะได้ออสการ์ปีนี้แน่นอน

- หนังที่มีธีมเรื่อง หนักที่สุดเท่าที่ ดิสนีย์เคยสร้างออกมา

- หนัง ที่น่าจะมีลิงค์ไปยัง เว็ปไซด์ ของกลุ่มอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม และ สารคดีโลกร้อน

- หนังที่อธิบายคำว่า ระบบทุนนิยมสามาร กับ ลักธิบริโภคนิยม อย่างถึงกระดูกสันหลัง

- หนังเรื่องแรกของ pixar ที่ใช้คนแสดงจริงประกอบ

- หนัง ที่มนุษย์ในเรื่อง มีอายุขัยตามสภาพที่ควรจะเป็น มากกว่าโลกในความเป็นจริง (อายุขัยของมนุษย์ โดยธรรมชาติแล้วอยู่ที่ราวๆ 140- 150 ปี )

- หนังที่แผ่นก็อป ห่วยบรมจนเสียดายเงินที่ซื้อไปอย่างแรง
  5. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ คอนเฟริมๆ

ในความคิดของผม เป็นภาพยนต์ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยดูมาในช่วง 2-3 ปีเลย ประทับใจมาก
  6. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เป็นหนังที่ผมจะไม่ซื้อแผ่นก๊อปเด็ดขาดเหมือนกันครับ

ใครเคยใด้ดูโฆษณาของ วอลลี่ที่ไม่สนับสนุนให้ซื้อแผ่นก๊อปมั่งครับ
    นั่นแหละครับเหตุผล
  7. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ดูแล้วนึกถึงFallout3อย่างแรงครับ

:E

Edit : Mob น่ารักมากกกกกก อยากเลี้ยงไว้ที่บ้านสักตัว :spin:
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ที่จริงประเด็นทุนิยมผมว่า มันเ็ป็นความนัยแอบแฝงมากกว่าเป็นประเด็นหลักของเรื่องนะ ถึงจะเสียดสีผ่านตัว ท่านประธาน บ. By N Large จะที่มานั่งแท่นโพเดี้ยม ปธน.สหรัฐ
    กับเบื้องหลังโลกที่ล่มสลาย แล้วปกครองโดยเอกชน แต่ประเด็นเบื้องหลังพวกนี้แทบจะไม่ใช่สารหลักของเนื้อเรื่องเลยนา แกนหลักดูจะอยู่ตรงความรัก กับตรงสิ่งแวดล้อมมากกว่านะ (แต่ผมก็ชอบตรงที่เสียดตรงประเด็นนี้นะ ถึงแม้ว่าผมจะชอบระบบทุนก็ตาม)
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดูแล้ว แต่ยังสติปกติดีไม่บ้าครับ :)
  10. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อ่านหัวกระทู้ผ่านๆแล้วอ่านเป็น "ใครดู Wall.E แล้วบ้าสงครามครับ"

ทำให้งงในทีแรกไปเลย..(มันหนังสงครามเหรอ เหอๆๆ)
  11. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ผมนั่งดูโบนัสที่มากับดีวีดีของเจ้า burn-e ตัวนี้แล้วมีความรู้สึกว่าฮากว่าพระเอกของเราตั้งเยอะแนะครับ
  12. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ผมผิดหวังนิดนึกับตรงที่อยากให้ Wall๐E กับ Eve มีฉากสวีทมากกว่านี้
  13. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    ชอบมากมาย ><

หุ่นน่ารักมาก

แล้วก็มีัประเด็นที่น่าสนใจในเรื่องด้วย
    ทั้งเรื่องหุ่นยนต์แล้วก็ ความเป็นมนุษย์

ปล. ชอบ Mo มากโรคจิตดี
  14. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ยังไม่ได้ดูเลย

แต่ว่าจะหามาดูเร็วๆนี้ :D
  15. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ดูแล้วครับ เป็นอนิเมชั่นที่ลึกซึ้ง และเสียดสีเรื่องสิ่งแวดล้อมได้น่ารักที่สุดเท่าที่เคยดูมาเลย
    ฉากของ wall-e กับ eve เงียบๆสั้นๆ แต่สื่อความรักได้น่ารักและซึ้งจนผมน้ำตาคลอ
    จัดเป็นอนิเมที่น่าดูแห่งปีอีกเรื่องหนึ่งครับ
  16. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ในฉากที่โดนตัดออกไป มีฉาก Wall-E กับ Eve จูบกันด้วยครับ << แต่ออกแนวน่ารักมากกว่านะครับ จูบกันด้วยความบังเอิญนิดๆ :D ไฟช็อตเลย :555:
  17. Esperanza

Esperanza New Member

EXP:
    61
    0
    0
    เอ๊ะ!? ฉากที่ทั้งคู่แลกกระแสไฟฟ้ากันตอนที่อยู่ในอวกาศ กับ ช่วงสุดท้ายที่เรียกความจำ wall.e นี้ ไม่เรียกว่า จูบ หรือครับ ^^; (หรือแค่หอมแก้มกันเฉยๆหว่า)

ปล. ผมชอบฉากตอนเพลงปิดที่สุดแล้ว บรรยายเรื่องราวหลังตอนจบได้น่าประทับใจมากๆ โลกที่อารยธรรมเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง โดยมีหุ่นยนต์เดินเคียงข้างมนุษย์ โลกที่รักษาตนเอง และนำชีวิตกลับสู่หนทางของมันอีกครั้ง มนุษย์ที่ค่อยๆกลับมามีร่างกายที่แข็งแรงอีกครั้ง ยิ่งฉาี่กต้นไม้ที่เติบโต ผลิใบ ออกมาจากรองเท้านี้ แบบว่า ซาบซึ้งอะ (เพลง Down to earth ก็เพราะ) สรุปให้ 9.5 เต็ม 10 ไปเลย สมควรเข้าชิงออสการ์จริงๆ

คำถาม : รบกวนถามชื่อเพลงที่วอลอี ชอบเปิดฟังหน่อยครับ ดูแล้ว ท่าทางเพลงจะเก่าน่าดู แต่ฟังแล้วติดหูดี (ขอบคุณล่วงหน้าครับ m(_ _)m)
  18. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    เย้!!

มีคนชอบเหมือนผมแล้ว

ผมโคตรชอบเรื่องนี้เลย โดยเฉพาะหุ่นยนต์ทำความสะอาด น่ารักแสรด จริงๆ

wall-e ก็น่ารักมาก อ๊ากกกกก อย่าให้มีอยู่จริงนะครับ ผมจะเอาไปเลี้ยงที่บ้าน 55+
  19. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาบอกว่าเพิ่งดู :D
    แจ่มจริงๆ สมคำร่ำลือ
    คงต้องไปหาแผ่นแท้เก็บไว้ดูเล่นล่ะ ... ดูหนังซูม แล้วไม่เห็นฉากจบเต็มๆ ^^;
  20. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0
    รับรางวัลกันไปแล้วครับกับ Golden Globes Award สาขา Best Animated

[youtube]T3fB2gnAJME[/youtube]

เมื่อเช้าตื่นมาทันรายการสดพอดีเลย

Share This Page