ใครเคยไปปายมั่ง แนะนำหน่อยครับ ^^

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย eol, 11 มกราคม 2009.

1. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    พอดีว่า มี trip ว่าจะไปปาย ........ แต่เจ้ากรรมยังไม่รู้จะไปสู่จุดหมายใดเลย ........ (ก็ดูๆ จากพี่กุ๊กกู๋อยู่แหละ ... แต่ยังไม่รู้จะไปลงตรงไหน)

อยากได้แนว กางเต้นนอน ตื่นเช้ามาดูพระอาทิตย์ขึ้นทำนองนั้น ใครเคยไปลองแนะนำหน่อยครับ เห็นมันมีหลายจุดเหลือเกิน -_-; 2 วัน 1 คืนที่ปายท่าจะไม่พอ เหอๆ
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เข้ามารอดูข้อมูลเช่นกันครับ เห็นฮิตกันจัง = =''
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เคยไปมาครั้งเดียว เลยคิดว่าคงให้คำแนะนำได้ไม่ดีแน่ แถมตอนนั้นไปพักในบ้านพักอุทยานแห่งชาตินะครับ

เพื่อนไปมาเดือนธันวา บอกว่าไม่หนาวแล้ว เซ็งตามๆกันไป

และสุดท้าย 2 วัน 1 คืนน้อยไปครับ 3 วัน 2 คืนอย่างต่ำจะดีที่สุด
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    อากาศภาคเหนือ 4 ปีล่าสุด ช่วงวันหยุดยาว จะไม่หนาวนะครับ
    อากาศจะหนาวถึงสัปดาห์ที่ 2 ของเดือนธันวาคม พอถึงวันหยุดปีใหม่ที่คนแห่ไปเที่ยวเยอะๆ อากาศจะกลับมาอุ่นขึ้น แล้วพอหมดช่วงวันหยุดที่คนกลับไปหมดแล้ว อากาศก็จะกลับมาหนาวตอนสัปดาห์ที่ 2 ของเดือนมกราคมอีกครั้งครับ :p
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ปายกางเต๊นท์นอนนี่เดาเบื้องต้นว่าหาที่ปักเต๊นท์ยากครับ ส่วนใหญ่เห็นแต่รีสอร์ทจริงๆนะ แต่รีสอร์ทปายก็สวยมากเหมือนกัน (เรื่องปักเต๊นท์นอนลองสอบถาม ททท. ดูนะ แต่ผมไปเห็นแต่เกสท์เฮ้่าส์กับรีสอร์ทซะเยอะ)

ไปปายแล้วที่พลาดไม่ได้คือร้าน Coffee In Love ครับ ไปตอนบ่ายๆ บรรยากาศสวยจริงๆพับผ่า เห็นหุบเขาในแสงแดดเย็นๆด้วย และห้ามพลาดตลาดนัดกลางคืนปายครับ
    อย่าลืมเตรียมเงินไปเช่ามอเตอร์ไซค์ หรือจักรยานไว้ปั่นเที่ยวรอบปาย (วันเดียวก็น่าจะเที่ยวไหวนะ มันเล็ก) ตอนไปผมไปกับคณะ เลยอดเช่า เสียดายมาก เพราะปั่นจักรยานเที่ยวได้บรรยากาศมากๆ
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ถ้าจะไปดูพระอาทิตย์ตกดิน !

แน่นอนครับ ต้องไปที่ WuTai สุดตะวันตกของ FFVII . . .

[action]เผ่นออกจากกระทู้[/action]
  7. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    ช่วงนี้หนาวขึ้นนะครับ คนน้อยลงแล้วด้วย รีบไปอย่างด่วนเลยครับ
    ปกติไป ผมมักจะพักรีสอร์ทมากกว่าปักเตนท์ครับ อันนี้ก็แล้วแต่ชอบ จริงๆแล้วปายค่อนข้างเล็กครับ ไปถึงแล้ววนๆหาที่เที่ยวที่พักดู ไม่ใช่หน้าเทศกาลแล้วคงไม่ยากมาก แต่อย่าไปกระจุกอยู่เฉพาะถนนหลักเค้านะครับ ออกรอบนอกบ้าง จะเจออะไรอื่นๆอีกมากมาย ลองถามๆคนท้องที่ดูครับ
    ปัจุบันนี้ปายเสียความบริสุทธิ์ไปนานมากแล้ว แต่ก็ยังคงโอเคอยู่ครับ
  8. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ^
    ^
    บรรทัดสุดท้าย ถ้าคนอื่นพูดน่ะไม่เท่าไหร่ แต่พอพีทพูดนี่ คิดลึกขึ้นมาแปลกๆ

Share This Page