หมวด UO ของผมหายไปไหนแล้ว T T

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ben, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. ben

ben New Member

EXP:
    69
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไร เป็นปี ๆ แล้ว ที่นี่เปลี่ยนไปตามกาลเวลา T-T

เสียดาย forum หมวด Ultima Online จังเลยครับ.. ที่ที่สร้างความทรงจำที่มิอาจลืมได้ของผม เดี๋ยวนี้มันหายไปเสียแล้ว..

UO ภาคใหม่ไฉไลกว่าเดิมน่าเล่นมากครับ ตอนนี้วางแผนจะหาเครื่องที่สามารถลง windows ได้แล้วกลับมาเล่นอีกครั้ง ใครยังไม่ล้มหายตายจากช่วงส่งเสียงให้ชื่นใจหน่อยนะครับ

- เบ็น .. จำได้ไหมเนี่ย? :hm:
  2. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    แอบมาดู คนใช้ signature โฆษณา :p
  3. ben

EXP:
    69
    0
    0
    ลุงก็ไม่เล่นแล้ว T T
  4. ringertaeyeon

ringertaeyeon New Member

EXP:
    2
    0
    0
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ^^;
    เปิดให้ได้ไม่ยากครับ เอาเปล่า แต่เปิดแล้วต้องหาลูกค้ามาใช้งานเยอะๆ นะครับ
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ว้าวเบนจี้ของลี-----ฟ สบายดีมั้ย :D
  7. wallsky

wallsky Member

EXP:
    29
    0
    8
    มันเหมือนเป็นหมวดอนุสรณ์ซะมากกว่าแล้วล่ะ อย่างที่เก่าก็มีความทรงจำของคนแก่มากมาย
    แต่อพยพลงพื้นที่ใหม่แล้วจะเปิดขึ้นมาอีกก็กระไรอยู่ คนที่ยังเล่นไม่ได้มากขนาดนั้น
  8. ben

EXP:
    69
    0
    0
    ๕๕ ความรู้สึกมันประมาณว่าโรงเรียนที่เราอยู่มันโดนทุบทิ้งเพื่อจะสร้างเป็นตึกใหม่น่ะครับ.. ก็เลยรู้สึกเสียดายเท่านั้นเอง ว่าแต่มีใครสนใจจะกลับไปเล่น UO ภาคใหม่ไหมครับเนี่ย graphic ทันสมัยขึ้นเยอะเลยนะครับ พี่เจไม่ต้องเปิดหรอกครับพี่ เบ็นบ่น ๆ ไปงั้นแหละ T T..
  9. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ผมก็เพิ่งสังเกตแฮะ ว่ามันไม่มีหมวด UO =w=!
    ิเสียดายเหมือนกันฮะหมวดนี้ คิดถึงความหลังครั้งก่อนๆ ที่ไปนั่งอ่านไกด์ของปู่กิต แล้วมาลองนั่งทำตาม ^^''

UO ภาคใหม่นี่ภาคอะไรเหรอครับ ใช้ update จาก ML ได้หรือว่าต้องโหลดใหม่น่ะครับ @@?
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ถ้าเปิดแล้วมีคนเล่น ผมก็พร้อมจะกลับไปเล่นอีกเหมือนกันนะครับ

UO Forever!!
  11. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    หลังๆ มันเงียบๆ มั่งครับ เลยปิดไป ปิดไป ก็ดีกว่าให้ พวกไม่รู้จัก UO มา ทำตีนวล เก็บ EXP นะครับ : )

แต่ถ้าจะเปิด อย่างเปิดแค่ หมวดเลย มี Server ด้วยก็ได้ ( ผมก็จะได้กลับไป ทำมาหากินของผมต่อ )

ป ล คนข้างบน สนปลูกบ้านใกล้ผมอีกมั่ยละครับ : )
  12. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เปิดเป็น MMORPG หรือ online game จะดีกว่ามั้งครับ แล้วไปตั้งกระทู้ UO กันข้างใน ( ' ' ! )

~เฮๆ
  13. luziferm

luziferm Member

EXP:
    60
    0
    6
    ภาคใหม่นี้ reborn อะไรนั้นใช่ไหมอะ
    แล้วมีใครยังเล่นอยู่เปล่าอะ น่าลองไปเล่นสักหน่อย ดูความเปลี่ยนแปลงของUO *0*
  14. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    เห็นด้วยกับ Ree ครับ
    ป ล ตกลงมันเป็น Topic ดักแก่ ใช่มั่ย แต่ละท่านออกมาตอบ ดูแล้ว ลายคราม
  15. ben

EXP:
    69
    0
    0
    ไหน ๆ ก็ไหน ๆ เอาตัวอย่างมาให้ดูละกันครับ เผื่อขี้เกียจไปค้นหากันต่อ

เวป http://www.uoherald.com/kingdomreborn/ ชื่อ Kingdom Reborn ตามที่เจ๊ M บอกนะครับ
    เรียกว่ายกร่องกราฟิกกันใหม่หมดเลยทีเดียว ในความเห็นเบ็นคิดว่าสวยสบายตาดีและยังคงความคลาสสิกของมันไว้ได้ด้วย (เอาเข้าจริง ก็ยังรู้สึกชอบแบบเดิมเหมือนกันนะครับ)

ลองมาดูภาพเปรียบเทียบของภาคเก่ากับภาคใหม่ จริง ๆ เดี๋ยวนี้ระบบและแผนที่อะไร ๆ มันก็เพิ่มขึ้นเยอะเหมือนกันนะครับ ถ้ากลับไปเล่นอีกไม่รู้จะเป็นความรู้สึกแบบ RO ไหมที่อะไร ๆ มันก็ช่างเปลี่ยนไปจนแบบ..(เติมเอาเอง)

ยังไม่ได้เล่นเหมือนกันครับ เพราะเครื่องคอมที่ใช้อยู่ตอนนี้มันลง Windows ไม่ได้ คงอีกสักพัก จะกลับไปเล่นชัวร์ ๆ ชีวิตนี้ไม่รู้จะประทับใจเกม MMORPG ได้แบบนี้ได้อีกหรือเปล่า
  16. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ดูจากภาพแล้วดูดีขึ้นมากเลยนะครับ จะมีเซิฟไทยไหมครับเนี่ย
  17. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    อยากให้มีหมวด UO บ้างเหมือนกัน
    แต่ซ้อน หมวด MMORPG ก็ได้นะครับ

จะได้ขอให้พี่กิต เอาแนวทางจากบอร์ดเดิมยกมาไว้

server thai คงจะกำเนิดขึ้นมาใหม่ยากหน่อยนะ มันจะต้องมีทีมงานด้วย แค่คิดก็หมดแรง >_<
    แต่ใช่ว่า อาจจะไม่มี ต้องรออีกหน่อย :)
  18. luziferm

EXP:
    60
    0
    6
    ใครเป็นเจ๊แกเจ้าเบน -_-"

ภาพสวยขึ้นผิดหูผิดตาเลย น่าไปลองเล่นนะ
    ว่าแต่ว่า อันใหม่นี้จะใช้กับserverเก่าได้ไหมนั้น หรือว่า ต้องรอserver ตัวใหม่ที่รองรับภาคใหม่นี้ด้วยหว่า
  19. ben

EXP:
    69
    0
    0
    เท่าที่อ่าน ๆ ดูเขาปรับที่ตัว Client นะครับพี่ ตัว Server คงไม่ต้องปรับ programming อะไรอะ..

แต่ดู ๆ ไปสักพักรู้สึกชอบภาพแบบเดิมมากกว่าแล้วแฮะ.. ชอบแบบเก่า ๆ .. มิน่าถึงยังอยากเล่นเกมเก่า ๆ เกมนี้อยู่!
  20. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อันใหม่มันเหมือนเกมเกาหลีไปหน่อยนะผมว่า
  21. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    โอ ภาพ เอามาเทียบกันได้พอดีจริงๆ นะนั่น - -'

แบบใหม่เกราะ มีสองสี ขอบทอง ซะด้วย

แต่ ผมดันชอบเกราะสีเดียวดิบๆ แบบหุ่นยังไม่ลงสี มากกว่าอะ : )

อันใหม่ก็เล่นได้นะ แต่มันอาจให้ความรู้สึกว่า เล่นเกมใหม่ อีกเกมมากกว่า ( หรือ อาจไม่ ยังไม่ได้ลองเลยไม่แน่ใจ )

ป ล มีก็กลับไปเล่นครับ - -+
  22. nitroj

nitroj Member

EXP:
    46
    0
    6
    แปลว่า จะทำใ่ช่มั้ยเจ๊ :D (ว่าแต่ เรียนจบยังอะ...หายเงียบเลยนะ)
  23. luziferm

EXP:
    60
    0
    6
    ไม่ทำแล้ว ไม่มีปัญญา+เวลาทำ -_-
    คงจบภายในเดือนนี้ละ
  24. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ภาพสวยดี ผมว่าอัพเกรดได้แบบกำลังดีนะ ไม่เสียของเก่าไป แต่ก็ทำให้สวยขึ้นกว่าเดิม
  25. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    เจ๊เมจะเรียนจบแล้วเหรอ ^^!
    อืม UO ภาคใหม่ๆภาพสวยขึ้นเยอะเลยจริงๆแหละ :D
    แถมไม่ได้ทำให้เล่นยากขึ้นด้วย ยังให้ความรู้สึกเก่าๆเหมือนเดิมเลย

Share This Page