[Fanart] Sailormoon Star+Macross F

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย kao, 16 มกราคม 2009.

1. kao

kao New Member

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    >< สวัสดีค่ะๆ หายไปนานอีกแล้ว TTvTT'''' หนีกลับไปบ้าเรื่องเก่าๆจนได้ซิเรา /orz
    ช่วงนี้ addict เซเลอร์มูนค่ะ XD''' ย้อนความหลังกลับไปจุดธูปดู จำได้ว่าชอบภาคเซเลอร์สตาร์มากๆ
    ชอบตัวละครใหม่ค่ะ 5555555+

>//< ชอบคู่นี้ค่ะ
    ถึงจะดูผิดกับมาโมรุแต่ว่าเล่นไม่โผล่ออกมาเลย โดนตีท้ายคร้วซะแบบนั้น :china:

แล้วก็ลองวาดดูอีกหลายๆภาพ >< ส่วนมากเน้นที่เซยะ (แบบว่าชอบเป็นพิเศษ) ฮา
    เพื่อนเราบอกว่าพอแปลงร่างแล้วแอบไม่ไหวเลย :hm: แต่เราก็ชอบทั้งแปลงกับไม่แปลงนะคะ ยังไงก็แอบแมนดีออก... ถึงแปลงแล้วจะแร่ดไปหน่อย(แน่ใจง่ะ??)ก็เถอะ..

สุดท้ายตบท้ายด้วยพวงกุญแจค่ะ ^^'' แต่ไม่ได้เอาไปลงงาน พอดีไม่ได้จองบูธไว้เลยขายทางไปรฯแทน

วาดครบตามประสงค์ แต่มีคนเรียกหาจิบิอุสะ มาโมรุกับจิบิจิบิ ... จิบิอุสะไม่ได้โผล่ภาคนี้ง่ะค่ะ :roll: ส่วนมาโมรุไม่ใช่เซเลอร์ค่าา =[]=... จิบิจิบิดูเหมือนไม่ใช่ส่วนหนึ่งในทีม
    ดังนั้นเลยวาดออกมา 12ตัว (กับตัวคู่ตีท้ายครัว) ทั้งหมด 13 ตัว (นี่ก็ว่าเยอะแล้น...)

**
    Macross Frontier >//< ชอบฮิเมะที่สุดเลยค่ะ! จริงๆแรกๆชอบรันกะ หลังๆชอบเชอริล ไปๆมาๆชอบฮิเมะที่สุดแทนเลยแล้วกัน.. (อ่าว) ส่วนตัวชอบคู่เชอริลฮิเมะนะคะ (พิมพ์ไม่ผิดๆค่ะ 55+)
    คะแนนไปเทที่ฮิเมะแทน(เกี่ยวไหมนั่น...)

ขอบคุณมากค่ะ><
  2. susarku

susarku New Member

EXP:
    176
    0
    0
    เเต่ชื่อผมก็สนในเเล้วครับ ไม่ได้เห็นนานเเล้วนะครับ ตอนเด็กของมากเลย(หน้ากากทักซิโด้....ใช่ไหมหว่ารู้เเต่ว่าเฮียเเกเท่มากมาย) สนุกดีครับที่บ้านยังมีโปสเตอร์อยู่เลย เห็นเเล้วมันชวนนึกถึงความหลัง(55555+ผมยังไม่เเก่นะ18เอง)
    วาดได้สวยมากๆครับเหมือนมากๆครับ
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    โอ้ น่ารักมากเลย
    อัลโต้ฮิเมะ วูบนึง เห็นเป็นคันดะ ><
  4. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    หลังๆนี่เหมือนกันจริงๆค่ะคู่นี้ =___,=

พี่kaoยังงานงามเหมือนเดิมนะคะ^^ คิดถึงอุซางิขึ้นมาเลย อิอิ
  5. Milkchan

Milkchan New Member

EXP:
    28
    0
    0
    โอ้~ นานๆทีจะเห็นแฟนอาร์ทเรื่องนี้ วาดได้น่ารักมากๆเลยค่ะ >///<
    ภาพแรกมาโมรุมาเห็น ไม่หึงแย่หรอเนี่ย หุหุ ^^

ตอนอ่านการ์ตูน ใน 3 คนนั้นเราชอบ Yaten ที่สุดนะ (ชอบคาแรกเตอร์แบบนี้)

พวงกุญแจสุดยอดมากๆ น่ารักสุดๆ ลงสีได้สวย+สีสันสดใสมากๆ ><b
  6. yuikami

yuikami New Member

EXP:
    24
    0
    0
    กี๊ซซซซซซซซซ~!! งามมากค่ะ! ชอบเส้นมากๆเลย สีสันสวยสุดๆ >[]< <3

Share This Page