สืบเนื่องจากกระทู้นี้...จะมีใครกลับไปลองเล่นROมั่ยครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย dokibaku, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    เนื่องจากตอนนี้ AS ประกาศว่าจะเอาระบบกันบอทใหม่มาลง อ่านดูงูๆปลาๆจับใจความได้ว่ามันจะตรวจบอทแล้วตัดออกจากเซิฟเวอร์ พอตัดครบ5ครั้งระบบจะ AUTO BAN ถาวร อ่านรายระเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://ragnarok.asiasoft.co.th/newsPreview.asp?contID=5863

ถ้าสมมุติว่ามันกันบอทได้จริงๆ มีใครคิดจะกลับไปเล่นมั้ยครับ หาเพื่อนเล่นอยู่ง่ะ งุงิ
  2. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ตอนนี้เรื่องเซิฟโปริงผมกำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะกลับมาเล่นดีมั้ย /swf

/me เพื่อนๆข้าน้อยคงได้รับผลกระทบกันถ้วนหน้า = ='a
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ทุกวันนี้ยังคงไปล็อกอินเข้าตัวเดือนละครั้ง กันหาย (เสียดายเล่นมาตั้งาน)
    ส่วนฟรีเซิร์ฟเวอร์นั้นคงเป็นเรื่องของอนาคต ต้องดูไปก่อนว่าเอเชียซอฟท์จะเอาเปรียบมากน้อยแค่ไหน
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เออ....โดนส่วนตัว...ต้องบอกว่า...(ตัวเองเปิดบอทนะ 555+) แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นแล้วค่ะเลิกเล่นโดยถาวรแม้จะมีเซิฟปอริ่งไปให้เราใช้วิชาวิ่งหนีเอาตัวรอดแบบไม่ต้องเสียเงินเล่นอีกก็เถอะ (วาปไม่ได้เซ็งจริงๆแถมเลเวลเก็บยากทรมานใจคนเหลือหลาย) แต่เวลา+เนื้อที่บนคอมมันไม่พอสำหรับลงเกมใดๆแล้ว อ้า...เสียดายจัง~~~~~

ปล.เล่นมาหลายปีแต่เพิ่งมาเปิดบอทเอาช่วงจะเลิกนะค๊ะ!!!! [action]อย่ามองเราด้วยสายตาอย่างนั้น!!!!![/action]
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    จะมีบอท ไม่มีบอทก็ยังเล่นอยู่ดี

[action]ตะโกนใส่คนในmsn..." ไอ้พวกเพื่อนบ้า~~!! จะให้ตรูย้ายเซิฟตามพวกเอ็งอีกกี่หน!!!?!?!?!"[/action]
  6. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กิลวออย่างเดียว ใช้ตัวคนอื่นวอ

นอกเล่นไปเล่นแบบมันส์ๆ ใน server เถื่อนแทน ทำอะไรได้หลายอย่างในสิ่งที่อยากทำ เล่นแค่พอสนุก :)
  7. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมเล่นอยู่นะเล่นกับเพื่อนๆหนุกดี ฮ่าๆ แต่บอทเยอะมากมายมหาศาล :p
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    กำลังคิดถึงอยู่พอดีเลย ไม่มีบอทก็น่ากลับไปเล่นนะ :D
  9. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    เห็นเด็กในร้านเกม เล่นกัน บอทมหาศาลมาก - -'
  10. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    โปรโมชั่นทรมานใจ......888 บาทได้ไฮคลาสเลเวล 90........พวกเปิดบอทคงไม่สนใจหรอก......ยกเว้นว่ามันจะทำระบบนี้จริง ๆ เพื่อให้โปรโมชั่นนี้ขายออกหรอกนะ.......

me ชักต้องคิดใหม่.......แต่ถ้ามันทำถึงขนาดนี้นี่ เราไม่คิดว่า ตัวเกมมันจะอายุยืนกว่าปังย่าแล้วล่ะ......
  11. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ไม่คิดว่าเขาจะไล่แบนจริงล่ะฮะ >_<" มีโปรแกรมใหม่มาคนทำบอทก็สรรหาวิธีทำบอทผ่านไปอีกจนได้แล =_="
  12. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ไม่กลับไปครับทิ้งมานานแล้วด้วย
    แต่ผมก็ไม่ได้มีความรู้สึกเกลียดบอทนะ เพราะหลายๆสิ่งใน RO ยังมีสิ่งที่ดีอยู่
    แต่ตอนนี้คงไม่กลับไปเล่นอีกแล้วแหละ
    โปรแกรมทุกตัวต้องมีช่องโหว่อยู่แล้วแหละ เดี๋ยวก็มีบอทเหมือนเคย
    หรือไม่ก็เล่นๆอยู่โปรแกรมหาว่าเป็นบอทก็ซวยเลยอิอิ
  13. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เล่นขำๆสบายๆไม่จริงจังอะไรมากมายแล้วสำหรับro
  14. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ตอนนี้ย้ายมาเล่นฟรีsvกับเพื่อน...อีกนัยว่าโดนลากกลับไปเล่นอีกครั้ง
    แต่ยังเสียดายตัวละครที่svลิเดียเก่าอยู่(ปัจจุบันเปลี่ยนไปเป็นsvอะไรแล้วนะ= =")
    แต่จะให้เติมเงินเข้าไปดูตัวละครอย่างเดียวก็เสียดายตังค่ะ เล่นตัดชม.ทิ้งทุก3เดือนอีก
    เข้าไปก็เจอแต่บอทกับเกรียน เทียบกับ3-4ปีก่อนแล้ว เราเลยเลือกที่จะเก็บให้มันเป็นความทรงจำที่ดีดีกว่าค่ะ= =" เข้าไปตอนนี้มีแต่เสียอารมณ์

รอดูก่อนว่าระบบกันบอทจะใช้ได้ดีแค่ไหน แล้วค่อยพิจารณาว่าจะเสียเงินไปเล่นอีกครั้งมั้ยค่ะ :D
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    พอดีผมไม่ได้เลิกเล่นเพราะบอท แต่เพราะมาตรการ แก้ปัญหาที่โบ้ยความผิดให้ผู้เล่น

เช่นช่วงก่อนจะเก็บตังค์ ที่มีบั๊กรั่ว แล้วผู้เล่นฉวยโอกาศปั๊ม

ที่จริง ไม่ว่ามองมุมไหน ต่อให้ผู้เล่นเกรียนจริงๆ ยังไงก็ตาม ผู้ที่รับผิดชอบเรื่องบั๊ก
    ก็น่าจะเป็นทางบริษัทนะ ที่สะเพราะเอง ไม่ใช่ลงโทษผู้เล่นด้วยการแบน (จริงๆ ช่วงนั้นผมก็ไม่ค่อยได้แต่เกมนี้แล้ว พอมีข่าวนี้ออกมา เลิกเลย)

อีกอย่างผมไม่เชื่อว่ามันจะกันได้หรอก โปรแกรมป้องกัน มักจะช้ากว่าฝ่าย แฮกเกอร์ ก้าวนึงเสมอ
  16. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ตอนนี้เพิ่งกลับมาเล่นค่ะ ตอนแรกว่าจะเติมแบบ 20 ชม. เล่นๆ เอาไว้เล่นแก้เซง ไปๆมาๆตอนนี้ต้องเติมแบบ 30 วันซะแล้ว
    เพราะไอ้วันที่บัตรจะหมดดันไปได้เพื่อนใหม่ในเกมนี่สิคะ = =" แต่ก็ไม่ได้บ้าเล่นมันทั้งวันทั้งคืนอย่างแต่ก่อนแล้วแหละ

ปล. เอ่อ อยากทราบว่าใครมีไอดีไฮพรีสชายที่ไม่เล่นแล้วมั่งไหมคะ เลเวลอะไรก็ได้เลย คือจริงๆมีไฮพรีสหญิง 99 อยู่แล้วแต่ตอนนี้เกิดเป็นโรคจิตอะไรขึ้นมาไม่รู้ อยากเล่นไฮพรีสชายมากกกกกกก ( แต่มันเท่จริงๆนะพรีสชายเนี่ย เฮ้อ... :aiii: ) ถ้าใครมีและไม่คิดว่าจะเล่นแล้วรบกวน PM มาทีนะคะ ตอนแรกว่าจะไปนั่งรับไอดีแล้วแต่กลัวโดนโกงอ่า T-T
  17. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ไม่เล่นครับ เบื่อ = ='' ไม่เชื่อว่ากันดั้มมันจะหายไปได้จริง
  18. NeGiOn

NeGiOn New Member

EXP:
    19
    0
    0
    อยากเล่น Poring อ่ะครับ แต่ลืมID ไปแล้ว ไม่รู้ว่าจะสมัครใหม่ได้ไหม
  19. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ขนาดเถื่อนยังมีบอทเลยครับ = =a

แต่ก็นะเอาหวยใต้ดินขึ้นมาบนดิน

คาดว่าน่าจะเอามากินเงินคนเติม ไอเท็มมอล์กันอีก

ทำใจแล้วครับกับเกมนี้..
  20. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    บอทกับเกมส์ออนไลน์เป็นของที่มักจะไปด้วยกัน กันไปเหอะ ยังไงก็มีคนบอทได้เชื่อสิ ฟันธง

ส่วนตัวไม่เล่นแล้ว เพราะรู้สึกว่าเล่นแล้วเสียเวลายังไงไม่รู้ ไม่เจอบอทก็เกรียน
  21. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    คิดเหมือนกับหลายๆคน .... เดี๋ยวคนทำบอทก็ทำบอทใหม่ขึ้นมาเจาะระบบได้อยู่ดี

ผมว่ามันกลายเป็นเกมประลองกำลังบอทไปแล้วนะ ว่าบอทใครจะเจ๋งกว่าหรืออยู่รอดในเซิฟได้มากกว่ากัน 555+
  22. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0
    อยากรู้จริงๆ ว่าการที่เปิด บอท เนี่ย มันมีข้อดียังไง นึกไม่ออกอยู่ดี
    1. เปิดบอท แล้วทำให้ เทพ หรอภูมิใจไหม สู้ใช้ความพยายามของตัวเองเล่นยังสนุกกว่า (มีเพื่อนลงทุนเล่นเองจน 99 ฟังแล้วภูมิใจแทน)
    2. เปิดบอท ทำให้สังคมในเกมเงียบลง แย่ลง เช่น การที่โดน บอท แจมขนาดตอนตีโพริ่งมันเป้นอะไรที่....นะ จะพิมพ์ด่ามันยังไงก็ไม่รู้สึก - -"

สรุปคือ เกลียดบอทที่สุด
  23. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ต่อให้ช้างมาฉุดไปก็ไม่กลับไปเล่นแน่นอนครับ กว่าจะเอาระบบกันบอทที่มันสามารถกันได้จริงๆมา บอทที่เคยเปิดกันไว้มันก็ทำทุกอย่างในเซิฟเฟ้อไปหมดแล้วครับ อีกอย่างสมัยนี้เข้าไปเล่นเจอแต่พวกเกรียน ไม่เหมือนสมัยก่อน เข้าไปเล่นยังไงก็ยังสนุก

[/quote]

แล้วแต่คนจะคิดครับ เหมือนกับสังคมไทยสมัยนี้แหละครับ ถ้าเอาความคิดของคนเปิดบอทไปเทียบดู กับคนที่ไม่เปิด มันก็ไม่ต่างกับสังคมไทยในปัจจุบัน แหละครับ โดยส่วนตัวผมเฉยๆนะเพราะเกมเมอร์บางคนที่เล่นเอง ก็เล่นจนไม่ลืมหูลืมตาก็มีเพราะไอ่คำว่า "ภูมิใจ" นี่แหละ มันถึงกับทำให้มีเกมเมอร์ที่ไม่ค่อยจะมีความคิดถึงกับต้องทรมานตัวเองเพื่อคำนี้

แตผมก็ไม่ค่อยชอบบอทเท่าไหร่นะ
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ก็น่าเล่นนะถ้าไม่มีใครเปิดบอท - - คือมันตี้ไม่ได้แล้วลุยเดี่ยวๆมันไม่หนุก

คิดถึงช่วงเพคแรกๆ T T ที่เพิ่งจะมีจ๊อบแรก~
  25. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมไม่ชอบบอทหรอกครับ แต่คนเปิดบอทก็ไม่ได้แย่ไปหมดหรอก คนบางคนส่งน้องเรียนจนจบได้ก็เพราะบอทนี่แหละ

พูดตามตรง ตั้งแต่เจอเกมออนไลน์มาทุกเกม ทุกวันนี้ผมยังรู้สึกชื่นชอบ RO ที่ผมเล่นเมื่อ 6-7 ปีที่แล้วมากที่สุด
    ถ้ามันกันบอทได้จริง และเป็นเวลาก่อนหน้านี้ 2-3 ผมคงกลับไปเล่นครับ

แต่ตอนนี้บอกตามตรง ไม่มีเวลาแล้ว = ='

Share This Page