ใครใช้ "หูฟัง" ยี่ห้ออะไรบ้าง (Extra Review ของผม)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย nutdiablo, 7 กุมภาพันธ์ 2009.

1. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมอยากได้คำแนะนำเรื่อง "หูฟัง" นะครับ
    ขอความกรุณาบอกยี่ห้อ รุ่น ราคา สถานที่ซื้อ และ แนวเสียงและแนวการฟังด้วยถ้าเป็นไปได้ด้วยนะครับ
    ผมชอบแนว Classical อยากได้แบบ InEar ราคาไม่เกิน 4000
    หลังจากดูมา
    Sony EX300 พบว่าเสียงดีแต่ไม่เหมาะกับ classical อย่างยิ่ง เสียงที่ส่งออกมาครบแต่ดังจนมั่วไปหมดฟังแล้วหนวกหูอย่ายิ่ง น่าจะเหมาะกับเพลง Rock matal อะไรทำนองนั้น bass หนักๆ
    JBL Reference 220 ราคา 3590 ที่ iStudio เสียงดีให้รายละเอียดดีแต่ยังไม่ดีขนาดน่าซื้อ รู้สึกว่า Sound Stage ก็ยังไม่ไดี
    Goldring GX200 ราคา 3800 ที่ SaNuk Gadget เสียงดีให้รายละเอียดครบทั้งสูงกลางต่ำ เสียงออกมาได้สวยงามมาก พร้อม sound stage ที่ดีจนน่าตกใจแต่รู้สึกว่ามันแพงจัง

ผมอยากรู้ว่าใครใช้อะไร ซื้อกันที่ไหน เสียงเป็นไง
    ขอบคุณครับ
  2. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ผมยังใช้ Philips 490 อยู่เลย ^^!!

เบสก็กำลังดี แต่แหลมเยอะเกิน ........... สรุปว่า ยังไม่ถูกใจ (แต่ก็ยังไม่คิดจะซื้อใหม่ แหะๆ)

ปล. เจ้าของกระทู้ ว่างๆ คุยกะน้องตัวเองบ้างนะ XD
  3. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    4000 หรอ In ear . . . ในไทย น่าจะยังไม่ได้อะไรที่ได้ดั่งใจเท่าไหร่ - - . . .

งบซัก6พันแล้วฝากใครก็ได้หิ้วจากนอกเข้ามา ก็มีของดีเพียบบ * *

(หรือถ้ารับเป็น Ear Bud Yuin PK1/PK2 ก็น่าสนใจนะ)

(ถ้าไม่แคร์สายตาใคร คิดจะใส่ Headphoneล่ะก็ งบ4000นี่ จัด Grado SR80ได้เลย ไม่ก็ Alessandro MS-1ไปเลย)

(จำได้ว่าคนในAFนี่มีคนใส่Audio Technica ES-7สีดำเดินๆอยู่ด้วยนะ)
  4. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    0
    1
    ผมว่า Grado SR80 ก็ดีแต่ว่าใหญ่มากพกไปพกมาคงหนักน่าดู
  5. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ^

^

จริงๆ Grado นี่นับว่าค่อนข้างพกง่ายและเบาพอควรนะ ไม่เชื่อลองพก Sennheiser HD650มาแบบเพื่อนผมสิ = ="

Share This Page