ใครเล่น star ocean 3 บ้างช่วยหน่อยค่ะ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย princess, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. princess

princess New Member

EXP:
    322
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ^
    ^
    ^
    เพราะเหตุนี้ล่ะค่ะ ตาลุงนี่ก็เป็นนักเวทเหมือนโซเฟีย คงมีแต่คนเลือกที่จะเล่นสาวน้อยน่ารักมากกว่าลุงแก่สินะคะ แล้วท่าโจมตีปกติก็ไม่ค่อยแรงด้วยเหมือนจะช้าอีกต่างหากจำไม่ค่อยได้เพราะไม่ค่อยได้เล่นเจ้าลุงนี่) เอาออกมาครั้งแรกก็โดนตีตายอย่างน่าเวทนา แล้วในกลุ่มสามคนคิดว่ามีคนใช้เวทได้คนเดียวก็พอไม่อย่างนั้นใครที่ใช้เวทได้ก็ร่ายเวทกันอย่างเดียว เคยลองมาแล้วว่าเอาตัวละครที่ใช้เวทได้ลงเล่นพร้อมกันผลปรากฎไม่ดีเท่าที่ควรเลยค่ะ สรุปอยากเอาตาลุงนี่ออกมากเลยค่ะ

รู้สึกว่าพอจำได้เลาๆนะคะว่าตอบปฏิเสทไปแต่ตอนจะออกจากเมืองก็วิ่งตามมาเฉยเลยตอนนั้นถึงขั้นผวามาได้ไงเปิดหนังสือเป็นการใหญ่หนูทำอะไรผิดไป?
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ถามนิด(กระทู้ยังไม่ตกแฮะ XD)
    SO ภาคนี่นี้...เล่น 2 คนได้ไหม(นอกจาก VS Mode อะนะ)
    น้องผมฝากถามมาครับ
  3. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    รู้สึกว่าไม่น่าจะได้นะคะ แต่ถ้าได้ก็ดีเหมือนกันนะคะ (=A=) ยังไงๆ(บางที)คนก็ฉลาดกว่าคอม
  4. freshmeat

freshmeat New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ผมก็อยากให้เล่นแบบปกติ2คนได้นะ แต่มันไม่ได้น่ะสิ

คงสนุกไปอีกแบบ และมีวิธีการเล่นที่หลากหลายกว่าเดิมแน่นอน
  5. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ผมว่าเล่นสองคนนี่ก็น่าสนุกมาก คงคล้ายๆกับ Legend Of Mana อะไรแบบนั้น

แต่ลองมานึกถึงตอนกด L R เพื่อเปลี่ยนตัว คงวุ่นวายพิลึก
    P1 กำลังจะเข้าไปฟัน !! P2 กดสามเหลี่ยมเปิดเมนู !!!!!!1

อ๊ากกกก เปิดไมวะ - -

น้อง Zarathustra พี่ยังเล่นไม่ถึงไหนเลย - - เซพเก่าที่เอาอาเบลมาด้วยพอเก็บรูปได้หนำใจก็ลบไปเรียบร้อย
    (จริงๆ ก็ไม่ได้กะลบหรอก - - แต่มันพลาดไปเซพทับ 555+)
  6. princess

EXP:
    322
    0
    0
    อันนี้เป็นเพราะพลาดๆค่ะไม่ใช่ความต้องการของใครบางเหมือนอย่างของ white-princess พี่ชายลบทิ้งไปโดยให้เหตุผลว่ามันรกเปลืองเนื้อที่ฉัน เล่นจบแล้วนะคะเหลือบพวกสถานที่ลับกับโหมด VS กำลังจะไปเอา :waaa: พี่ชายบ้ารวมหัวกันสามคนลบทิ้งไม่บอก แต่เถียงไม่ออกค่ะ เพราะเป็นเมมของพี่ชาย มันก็เป็นสิทธิของเขา -_-;

ป.ล.ตอนนี้เลยตัดสินใจซื้อ wii เองซะเลยเขาจะได้มาอ้อนวอนขอเล่น :bad:
  7. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กำลังเริ่มเล่นเกมนี้ ตั้งแต่ ภาค3
    งงกับระบบนิดหน่อย ตายบ่อยด้วย >_< เพิ่งถึงเหมือง ที่ต้องนั่งรถลากในเหมืองยังไม่ผ่านสักทีติดมา 2 ชม.

เลยแวะไปเล่น Radiata stories มาหลายวัน(กำลังปราบ silver dragon มั้ง แต่ไม่ผ่าน เลยมาเล่น so3)

พอกลับไปเล่น so3 ลืมวิีธีเล่น -o-

Share This Page