(ควันหลง) หลังจากพยายามมานาน ในที่สุดวาเลนไทน์ที่ผ่านมา...ผมก็ทำสำเร็จ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 16 กุมภาพันธ์ 2009.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ในที่สุดผมก็เล่นเกมไพ่โซลิแตร์ ชนะได้เป็นครั้งแรกในชีวิต ...เอ้าหาว่าผมดักงั้งเหรอ งั้นเล่าเรื่องเต็มๆ ก็ได้เผื่อจะโรแมนติคขึ้น
    เรื่องของเรื่องคือ มีงานชิ้นหนึ่งที่ผมต้องถ่ายเอ็มวี ทว่าๆๆ ระหว่างนั้นก็มีงานประจำวิชา ซึ่งขณะที่กลุ่มผมเสร็จแล้ว ทว่านางเอกของผมยังไม่เสร็จ ผมก็รอจนดึก จนมืด จนเจ๊แกหายตัวไป (และมีข่าวแว่วๆ ว่ากลับบ้านแล้ว) ผมก็ให้เพื่อนอีกคนมาเป็นนางเอกจำเป็นให้ ทว่า ระหว่างที่จะเริ่มถ่ายนั้นตัวจริงก็กลับมา ผมจึงรอต่อไป.... ด้วยความมุ่งมั่นที่จะทำเอ็มวีและ จะเก็บภาพเจ๊แกด้วย

แต่ดูเหมือนงานคุณเธอก็ไม่ยอมเสร็จเสียที ผมจึงเปิดเกมไพ่นั่งเล่นไปพลาง และดูเหมือนว่าเซนท์ วาเลนไทน์ ยังคงไม่ใจร้ายเกินไปสำหรับ ผู้ที่มีความมุ่งมั่นในด้านการงานและความรัก แม้จะไม่ได้ภาพเธอและ ไม่มีนางแบบมาใส่เอ็มวี(ต้องทำมนุษย์ซีจีเอง) แต่อย่างน้อย ผมก็เล่นเกมไพ่ชนะ ครั้งแรกในชีวิตจริงๆ เกิดมาไม่เคยชนะเกมไพ่มาก่อน :D

จบเรื่ีองไร้สาระ
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    รู้สึกเหมือนโดนดักแฮะ....

แต่ cdaz คุงบอกว่าไม่ได้ดักนี่นา = ="

เอาเป็นว่ายินดีด้วยแล้วกันนะครับ = ="

[action]ล้มโต๊ะ... จับโต๊ะตั้งขึ้นมา... แล้วเดินจากไปเงียบๆ[/action]

เอิ๊กๆๆ ^^"
  3. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เกม Solitaire นี้จบเกมได้ภายใน ไม่ถึง 1 วินาทีครับ

เปิดเกมมาลอง กด shift + alt + 2 ดูครับ
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ขอบใจมากที่เล่าสู่กันฟัง =_________=*

ไว้ปีหน้าจะเล่นรูบิคให้ผ่านแล้วมาโพสต์มั่ง
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เอ่อ..... อารมณ์ไหนเนี่ย
    ตกลง ก็ไม่ได้ถ่ายสินะคะ...

/me เดินออกไป แบบ งงๆ
  6. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    อึ้งกิมกี่เลย...แบบว่าปรับอารมณ์ไม่ถูก
  7. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ไม่เคยรู้เลยนะคะ ลองทำดู ลองกับ 2 บนปุ่มตัวเลขไม่ได้ผล แต่พอลอง 2 บนแป้นตัวอักษร ดันติดซะงั้น
  8. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    เราโดนหลอก?? ไม่มั๊ง? เอ หรือว่าโดนหลอกหว่า?

me/ เดินจากไปพร้อม question mark เต็มหัว
  9. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    นางเอก"ยังไม่เสร็จ"แบบนี้เหนื่อยแย่เลยนะครับ ถ้าให้ดีต้องเสร็จพร้อมกัน

หมายถึงงานนะครับ
  10. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    [action]ชักปืน... เขม่น จขกท.[/action]
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สะดุ้งเพราะประโยคนี้แหละ..........
  12. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    เห้ย!!!มันอะไรกันเนี่ยยยยยยยย-*-
  13. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16

ตกใจเหมือนกัน

Share This Page