คอมมิชชั่น โรลเพลย์ FFVII :'D

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย yuikami, 20 กุมภาพันธ์ 2009.

1. yuikami

yuikami New Member

EXP:
    24
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เพิ่งเข้าใหม่สดๆร้อนๆค่ะ แฮะๆ
    ฝากตัวด้วยนะคะ

เป็นตัวละครของเพื่อนที่เล่นโรลเพลย์ FFVII ด้วยกันเขาจ้างวาด
    แปะเลยแล้วกัน!

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์นะคะ <3

PhotoshopCS2

Charlie Barkin
    ชาร์ลี บารคิ่น
    เติร์กหนุ่มหน้าม่อ วันๆเอาแต่ขับChopperกับ.......ม่อ
    (มันม่อจริงค่ะพี่น้อง!! เจ้าของตัวละครก็ม่อ... เผาซะ )
    วาดได้ครึ่งรูปแล้วหมดไฟ เลยสวยแค่หน้าพอก็แล้วกัน 555+
    ปืนนี่ก็เล่นซะหืดขึ้นคอ...

Sgt Shane Nolan
    จ่า เชน โนแลน
    ทหารราบหนุ่มใจดี แต่ขี้เหงา รักหน้าที่และบริษัทชินระมากๆ รักย้วยด้วย<3
    (มรณะภาพ... เมื่อคืน ฮืออ!!!! ไม่น่าเลยยยยย!!!!~ ระเบิดตัวเองตายเพื่อปกป้องบริษัท งานนี้เลยวาดให้ฟรีๆไปเลย)

ส่วนภาพนี้ เล่นอะไรพิเรนนิดหน่อยค่ะ
    (เรื่องมีอยู่ว่า ตอนแรกจะวาดตัดเส้นให้ ไปๆมาๆไม่ถูกใจ เลย...เอาเส้นที่นั่งตัดอยู่ชาติกว่าๆออก พอดีรูมเมท (Nanaya) มาบอกว่า อาจารย์โนมุระเลยเพื่อน!)

Yuikami
    ตัวละครเติร์กของเราเองค่ะ เป็นแค่ Rookie ตัวน้อยๆที่ส่วนสูงไม่ถึงเกณต์แต่แีรงช้าง

สุดท้ายแล้ว~

ออกนอกวงการไฟน่อลนิดนึงค่ะ Mascot ของเราเอง
    Yuikami, the Fool
    Digital Painting

3D Texture/Mapping (แปะได้ กางได้ แต่ปั้นเองไม่เป็น...ฮือๆ...)
    ภาพมันใหญ่ไปนิดค่ะ แฮะๆ (มีวางขายยกเซ็ทใน imvu แล้วนะคะ)
  2. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เท่ทุกรูปเลยคับ :D

สงสีก็เท่

วาดก็เท่ อ๊างงง TwT

เมื่อไหร่จะวาดได้มั่งเนี่ย
  3. yuikami

yuikami New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ xD

เดี๋ยวก็ได้ค่ะ สู้ๆนะคะ *-*// ไฟ้โต้!
  4. Milkchan

Milkchan New Member

EXP:
    28
    0
    0
    เท่ห์สุดๆ วาดได้สุดยอดมากๆ (ข้าน้อยขอคารวะ) ปืนดูสมจริงดีจัง สวยมากๆ

แอบชอบภาพที่ตัดเส้นมากกว่านะ (ไม่รู้ทำไมเหมือนกันแฮะ)

ลงสีเก่งจัง ><b
  5. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    สุดยอด!! *0*
    กล้ามสวย หุ่นสวย สีสวย อิจฉา~~~ TwT

[action]เดินไปลูบกล้ามเชน : d....ฮิ้ว~~~[/action]
  6. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    รูปแรกถ้าผมแดง ใส่ก็อกเกิ้ล มีรอยตรงโหนกแก้มนะ เหมือนเรโน่เลย
    ...อืม เรโน่มันคงจะเฮ้วกว่านี้ด้วยหล่ะ ส่วนหมอนี่ทำหน้ายั่วเหลือเกิน สมกะความม่อ!

รูปที่แทรกโทนฟ้าไปสวยมาก เหมือนอจ.โนมุระเลยจริงๆน้า

รูปสาวเตริกผู้นั้น ผมสลวยสวยเป็นเงามาก

ส่วนมาสคอท ลงสีสวยดีคับ สีม่วงๆ กะสีแดง อาร์ทมาก ลงสีได้คล้ายงานของ อจ.ที่วาดเรื่อง จิ๊งซ์เลย

สุดท้าย...มันคืออาราย หว่า??? (ไม่รู้เรื่อง3d) แต่รู้ว่าเก่งมากๆอ่ะ ทำขายเยอะแยะเลยสวยด้วย สุดยอดครับ!

แล้วก็ยินดีต้อนรับครับ~
    ดีใจ มีเทพมาจุติที่บอร์ดAFอีกคนนึงแล้ว เย้ๆ ^^!
  7. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    พี่พลอยเล่นบอร์ด AF =[]=!!

ยินดีต้อนรับครับ
  8. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    รูปแรกชาร์ลี ถ้าผมแดง มีรอยสักที่โหนกแก้ม ก็เป็นเรโนเลยนะนั่น นิสัยก็ใกล้เคียงซะด้วย หุหุ

ชอบจ่าเชน ...ไม่น่าเลย มรณะภาพแล้วรึเนี่ย OTZ
  9. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ย้วยยยยยยยย~~
    มาอยู่บอร์ดนี้ ถาวรด้วยกันดีกว่ามามะ

ว่าแต่ เราไม่ได้เข้า Gall มานานมากกกกก เลยนะเนี่ย
    ขอโทษที่เพิ่งเห็น

ปล. งานสวยเหมือนเดิม ภาพสาวน้อยนั่นสุดยอดไปเลย XD

Share This Page