แถวลาดกระบังมันมีห้างอะไรบ้างน่ะครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Kobun, 7 มีนาคม 2009.

1. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    หรือว่าห้างที่ใกล้ที่สุดที่จะมาจากแถวลาดกระบังนะครับ
  2. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    ซีคอน ไม่ก็ The Mall บางกะปิ ครับ
  3. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    สำหรับชาวพระจอมเกล้าลาดกระบัง ห้างที่ใกล้สถาบันฯที่สุดคือซีคอนครับ นั่งรถเมล์ไปประมาณยี่สิบกิโล ถ้านั่งแท็กซี่ก็เตรียมไป 200 เลยครับ
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ซีคอนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน !! แถวบ้านผมเลย นั่งรถแดงต่อเดียวถึง อิอิ (ไปเรียนที่ มก.ศรีราชา ซะนานไม่รู้ค่ารถเพิ่มไปเท่าไหร่แล้ว)
  5. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    แล้วซีคอนมันโรงหนังอะไรเหรอครับ
  6. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ห้าง ... เลือกไปได้ อยู่ หลายทางครับ
    นั่งรถไป ซีคอน เดินไป เสรีเซ็นเตอร์ หรือ ต่อรถไป เซ็นบางนา
    นั่งรถไป the mall บางกะปิ
    นั่งรถไป แฟชั่นไอแลนด์ (แต่ไปยังไงไม่ทราบนะครับ ทุกที ขับรถไปกันเอง)
    ขึ้นรถไฟ ไปลงพญาไท แล้ว ต่อรถเมล์ หรือ รถไฟฟ้าไปสยาม

ทางเลือก ก็มีประมาณนี้ แต่ถ้า เอาไปง่ายกลับง่าย ก็ 2 ข้อแรก ครับ ซีคอน กับ the mall
    หนัง ถ้าจะดู มีให้เลือกว่า จะไปดูที่ ซีคอน หรือ เสรี เซ็นเตอร์
    หรือ the mall อีกเหมือนกันครับ แล้วแต่สะดวกครับ ระยะเวลาในการเดินทาง
    คิดไว้ เผื่อๆ ก็คือ 1 ชั่วโมง เกือบจะเท่าๆ กันทุกที่ ครับ

~เฮๆ

Edited : เดี๋ยวนี้ไม่ค่อย เก่งแล้วล่ะมั้ง ใต้หอ แถวๆ มหาลัย มีร้านเน็ตคาเฟ่ อยู่เกือบๆ จะ หอเว้นหอ :(
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อุก... 20 กิโลเชียว มิน่า เด็กลาดกระบังถึงเรียนเก่งกันนัก

มหาลัยผม ในรัศมีไม่ถึง 1 กิโลมีห้างปาเข้าไป 6 ห้าง... สถาบันการศึกษาแน่หรอเนี่ย - -"
  8. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เหอๆ ลาดกระบังจะไปไหนทีกว่าจะถึงชั่วโมงนึง
    อย่างที่ข้างบนบอกนั่นแหละ
    จากลาดกระบังนี่เราไปเดอะมอลบางกะปิบ่อยสุดแล้ว ใกล้บ้านด้วย
  9. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ห้างสรรพสินค้าสุวรรณภูมิครับ ใกล้ที่สุดแล้ว *-*

ให้ลองดูที่คิวรถตู้ครับ ตรงปากซอยจินดากับสะพานลอยครุฯ (ไม่ทราบว่าปัจจุบันย้ายกันรึยัง)
    คิวแรกจะไปทางซีคอน นั่งหลับม้วนเดียวจบเลยครับ ส่วนคิวหลังจะไปทางเดอะมอลล์บางกะปิ
    หรือต่อรถไปสถานีรถไฟลาดกระบัง ขึ้น Airport Link, City Line ที่จะเปิดบริการปลายปี 2552
    (ลงสถานีมักกะสันต่อ MRT, ลงสถานีพญาไท ต่อ BTS, สถานีราชปรารภไป pantip ประตูน้ำ)

edit
    ขอบคุณ rep ล่างครับ ไมโครบัสไม่มีซะแล้ว (...รู้สึกตัวว่าแก่ขึ้นกว่าเดิมกระทันหัน...)
  10. river01

river01 New Member

EXP:
    46
    0
    0
    i place ครับ ตรงถนน ฉลองกรุง เป็นห้างเล็กๆ กับ พาซิโอ้ อยู่บนเส้นอ่อนนุช ห่างจาก หัวตะเข้ประมาณ 4-5 กิโลทั้งคู่ครับ

ไมโครบัสไม่มีแล้วครับ

แต่ถ้าจะดูหนังคงต้องซีคอน ละครับ เกือบๆ 20 โลได้ นั่งแท๊กซี่ ก้อ 140 บาท 5555
  11. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ไม่โครบัสเดี๋ยวนี้เป็นเมโทรบัสแทนนี่ครับ ไม่รู้ต่างกันยังไง

ส่วนลาดกระบังนี่.......กะเอาให้เรียนกับทำห้องเชียร์เต็มที่เลยสินะครับ ยี่สิบกิโล = =''
  12. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ู^
    ^
    แต่ถึงกระนั้น ซีคอนก็กลายเป็น "วิทยาเขต" ที่ไม่ต้องลงทุนสร้างเองอยู่ดี

Share This Page