เดียวเอามาลงใหม่ให้ครับ พอดี ID โดนแฮก - -

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย Ryuto, 13 มีนาคม 2009.

1. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    Re: [Fic รับสมัคร]The Catastrophe Bible and 15th Sinner [Page 5 : สอบรอบสอง ] Update 8/04/2009

ตอนนี้มันเฮฮากันจริงๆ..

รุ่นแต่ละคนฮาแตก กวนบาทาจริงๆ 5 5 5 +

พระเอกของเราหลุดมาเข้าแก็งค์นี้ซะได้ ตอนต่อไปจะเป็นเช่นไร...

เจ้าหญิงน้อยของหนู...
  2. Griever

Griever New Member

EXP:
    14
    0
    0
    Re: [Fic รับสมัคร]The Catastrophe Bible and 15th Sinner [Page 5 : สอบรอบสอง ] Update 8/04/2009

อ่านแล้วรู้สึกว่ารุ่นพี่ไม่ค่อยอธิบายไรเลย อย่างเช่นใช้การ์ดยังไง สงสัยแอบไปอธิบายหลังฉากเสร็จแล้วมั้งเนี่ยถึงใช้เป็นกันหมด
    ดูตัวละครตัวเอง O[]O โอ้ เทพ มาถึงคนแรกๆเลย แต่เราเขียนไปเมื่อไหร่หว่าว่าตัวเราหยิ่ง? เอาเต๊อะ โดนอำนาจมืดนิดๆหน่อยๆช่างมัน แต่ตอนที่แล้วตอนที่ก่อนเดินแยกออกจากกลุ่ม ที่บอว่าหันมองมองสองสาวตาหวาน แต่ดูหยิ่ง หมายความว่าไงหว่า ตาหวานแล้วหยิ่งมันทำยังไงล่ะนั่น
    แล้วตัวเราได้โควต้ามายังอุตส่าห์มาสอบ โอ้ ยุติธรรมดี - -b ถูกใจมากขอบอก
    อีก 2 คนที่ผ่านมา สงสัยเห็ดว่าผ่านมาได้ไง ส่วนแมลงสงสัยแปลงเป็นแมลงบินผ่านมามั้ง ตัวเล็กกับดักเลยไม่ทำงานไง - -b
    แต่ดูตัวละครครูสแล้วรู้สึกมันไม่สมดุลไงไม่รุ ฉลาด แถมบ้าพาว ประเภทนี้หายากนะเนี่ย สงสัยนิดหน่อย ถ้าหมอนี่ไปยัดหมัดแบบนี้กับมังกรจริงๆ มันจะยุบไปเหมือนมังกรตัวนี้ไหมเนี่ย หมัดหนักชิบ
    ส่วนตัวละครเพื่อนพระเอกแรกๆหายหมด โดนจับแยก บทหายเกลี้ยงน่าเศร้าจริงๆ
    ด่าน 3 จะเป็นด่านแบบไหนหนอ รอดูอยู่นะครับ รีบมาเขียนต่อเน่อ
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
  4. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    Re: [Fic รับสมัคร]The Catastrophe Bible and 15th Sinner [Page 6 : เลเวล 3 ] Update 8/05/2009

ตามมาอ่าน ตอนนี้บทบู๊ยาวจริงๆ รู้สึกแปลกๆตรงลากูนและนักเรียนคนอื่นๆที่ใช้การ์ดแต่ละใบเหมือนเคยใช้มันมาจนชำนาญแล้วแฮะ รู้ทั้งคุณสมบัติ รู้ทั้งจังหวะการใช้งานว่าควรใช้เมื่อไหร่ ใช้อย่างไร (หรือมันมีเอฟเฟ็กเขียนไว้บนการ์ด)

ฉากต่อสู้บรรยายยาวๆ อ่านไปแล้วสับสนนิดหน่อย (อาจเป็นเพราะเรารีบอ่าน) น่าจะบรรยายให้กระชับกว่านี้ได้นะ

คำผิดเท่าที่อ่าน(อย่างไว) ยังไม่เจอเลยนะ
    จะรออ่านตอนต่อไป

ปล.หงส์แดงการ์เร็นอะไรไม่รู้จัก รู้จักแต่หงส์แดงลิเวอร์พลู
  5. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    Re: [Fic รับสมัคร]The Catastrophe Bible and 15th Sinner [Page 6 : เลเวล 3 ] Update 8/05/2009

ลงหลุมไปเจอนรกต่อ นี่คือการสอบเเน่เรอะเนี่ยยยยยยย
  6. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

เหอๆ กว่าจะสอบเสร็จมิตายกันไปข้างเรอะ =___,=
  7. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88

ดูเหมือนทุกคนจะมีอารมณ์ขันดำมืดไม่เบาเลยนะคร้าบ

ทั้งคนคุม คนออกแบบ และ คนเข้าสอบ เห็นเริงร่ากันจังเลยเน้อ

ตกลงแล้ว การ์ดมันใช้กันแบบนี้ด้วยหรือ? แล้วเจ้าห้องสอบที่ว่านี่ มันใหญ่ขนาดไหนเนี่ย? ภูเขาไฟ ป่า ที่ราบ??
  8. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16

แหมๆ เป็นโรงเรียนที่สอบเข้าก็ยาก ท่าทางจบออกมาก็(มีชีวิตรอด)ยากด้วยเหมือนกัน ฮ่าๆ
  9. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38

แหมๆ มันจะซวยอะไรซ้ำซาก อุส่าห์ เอาตัวรอดมาได้ ดันเจอนรกกวักมือเรียก แต่ห้องสอบเท่าที่นึกตามนี่มันใหญ่ดีแท้ รึเข้าไปสอบกันในช่องว่างระหว่างมิติเอาหว่า เอิ๊กๆ :555:
  10. Randolp

Randolp Member

EXP:
    56
    0
    6

เย้ ! :555: :aha: :spin: อัพ อัพแล้วคร้าบ ! ยาวสมกับที่รอคอยมากครับ โอ้ววว ตอนต่อไปจะ "ลงหลุม" จริงๆรึเปล่าครับเนี่ย 5555+ แต่คงจะฮา และบู๊ไม่ใช่น้อยนะครับ สนุกดีงับตอนนี้ พวกรุ่นพี่นี่ดูจะฮาเก็บกดไม่ใช่น้อยนะครับ ติดตามต่อไปคร้าบ !!!
  11. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113

กร๊ากกกกกก หักมุมตอนสุดท้าย นึกว่าจะผ่านพ้นหายใจโล่งได้จริงๆ แต่ดันเจอตอเข้าตอนท้าย
    แล้วเด็กนักเรียนสอบใหม่มันจะผ่านจักรพรรดิเซเบอร์ฮาวด์ได้ยังไงฟะ = =!
    โรงเรียนนี้มันจะฆ่านักเรียนไม่ให้ได้ผุดได้เกิดสินะเนี่ย
  12. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18

-*-....

ชักสงสัยว่านี่มันการทดสอบเข้าโรงเรียนจริงเหรอ?? แล้วนี่ถ้าเข้าไปแล้วแล้วมีสอบปลายภาคหรืออะไรทำนองนี้.....แค่คิดก็สยองแทนแล้ว ไม่ทราบว่าเป็นการสอบเพื่อคัดนักเรียนหรือคัดคนรอดชีวิตครับ กร๊ากกกกกกก โหดหลายแสน

สนใจเรื่องของรุ่นพี่ คึหึหึหึ....ถ้าได้สู้กันคงฉะกันมันมิใช่น้อย~
  13. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88

โรงเรียนนี้ มันสอบขั้นยอดอ่อนหัวกะทิกันหรือไร? แต่ละด่านยากซะ=="

ถ้ามีสอบปลายภาค ไฟนอล เลื่อนชั้นกันอีก คนเรียนถ้าจะมีรอดยาก 555+
  14. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

การสอบครั้งนี้มันเทศกาลแกล้งเด็กใหม่ของพวกรุ่นพี่รึไงฟระ = ="a
  15. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38

แน่ใจนะว่ามันสอบเข้า โรงเรียนนกันอะ แล้วงี้ถ้าสอบเลื่อนชั้นไม่ยิ่งนรกกว่าอีกเหรอ

งี้ฆ่ากันเลยดีกว่าไหม - -*

Share This Page