สแกนล่าสุด FFVII -ACC- & FFXIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 22 มีนาคม 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    (คลิ๊กที่ภาพเพื่อขยายขนาด)

ที่มา : FF7AC Reunion
  2. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    อนิม ตอน OWS นั่นทำยังไงถึงจะได้ดูน่ะครับ?? แถมมาพร้อมแผ่นบลูเรย์ ACC หรือเปล่าครับ?
    ฮืออ อยากดู....
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    อยู่ในแผ่นเดียวกันกับ ACC จ้ะ

ในแผ่นประกอบไปด้วย

1. OVA「On The Way to a Smile episode:DENZEL FINAL FANTASY VII」
    (เป็นอนิเมชั่นของนิยาย On The Way to a Smile ตอนของเดนเซล ที่เผยแพร่ในเว็บไซท์ FFVII -AC-)

2. REMINISCENCE of FFVII
    (รวมฉากเหตุการณ์สำคัญเก่าๆ ใน FFVII ภาคดั้งเดิม ให้ทุกคนได้ระลึกถึงกัน)

3. REMINISCENCE of FFVII COMPILATION

4. TURBULENCE of FFVII ADVENT CHILDREN

5. Final Fantasy VII Advent Children Complete Trailers
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ทำอนิเมไฟนอล7ไปเลยเหอะ รับรองเรทติ้งกระจาย
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    โคดชอบลายเส้นอนิเมTwTb
    (อ๊ายๆๆ มีซีนทีฟารับโทรศัพท์จากเด็นเซลด้วย>w<)
    ใฝ่ฝันมานาน อยากเห็นFF7แบบอนิเม(ตอนLOก็นะ...เกือบจะได้ดีใจละ ถ้าไม่มาห่วงนั่งจับผิด...)
    ครางนี้ขอเด็ดๆนา>___< จะต่อยอดก็ไม่ว่า เสียเงินมาขนาดนี้ละ จะตามให้ถึงที่สุดเลย ฮึ่ม~

.

เอ้อ ว่าจะแซวตั้งกะอ่านในนิยายละ สถานการณ์ก็ยังไม่ทันสงบ คนที่สูญเสียทรัพย์สินทั้งหมดไปก็เยอะ โจรขโมยก็น่าจะชุกชุม...

"ไหงคลาวด์มันยังห้อยมือถือทิ้งไว้กับรถมอเตอร์ไซค์อีกล่ะ"
    มอ'ไซค์คงแฮ้บไปไม่ได้ ไม่มีกุญแจ (อ๊ะ ก็ไม่แน่ ดึงสายมาสปาร์คๆ ยกเว้นระบบป้องกันภัยจะไฮเทคสมสมรรถนะเครื่อง) แต่มือถือนี่แฮ้บกันได้ง่ายๆเลยนา= =" เดี๋ยวโดนบริษัทมือถือปรับค่าทำสินค้าตัวอย่างหายหรอก ฮาๆ~ (ว่าแต่มาฉายรอบใหม่ ไม่สนใจจะออกโฟม่ารุ่นใหม่มาฉลองหน่อยเหรอ)

คงต้องบอกว่าสมกับเป็นคล้าวจริงๆสินะ...
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    อยากดู OVA ของ ACC จัง
  7. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    เห็นด้วยอย่างแรงอ่า สแควอีนิกส์ไม่สนใจทำเป็นอนิเมทไฟนอล7 เหรอเนี่ย...น่าจะรุ่งนา :D
  8. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ยกมืออยากให้มีอนิเมะ FF7 อีกเสียง
  9. agawin

agawin New Member

EXP:
    38
    0
    0
    ว่าไปก็น่าทำ anime เหมือนกันนะเนี่ย

ขนาด ตอนที่ฉายตอนแรกผมชอบใจมากเลยอ่ะ สู้สู้สู้ ฟัน ฟัน ฟัน ตาย -*-
  10. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ยกมือสนับสนุนอีกหนึ่งเสียง ลายเส้นดีมาก ทำอนิเมไปเลยเหอะ

ถ้าทำจริงก็ยอมซื้อของแท้เลยฟันธง !!!
  11. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    ให้อีก 1 คะแนน ผมว่าทำเป็นแอนนิเมทไปเลยเหอะรับรองเรตติ้งกระจาย ไม่ว่าจะอะไรก็มาเหอะรับรองพวกแฟน FF ทั้งหลายต้องซื้อกันแน่ 555+
  12. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    ผมสงสัยมานานแล้ว อย่าหาว่าผมเฉิ่มเลยนะครับ แต่อยากถามว่า OVA นี่มันคืออะไรเหรอครับ
  13. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    ^
    ^
    original video animetion ครับผม (รึเปล่านะ)

55+
  14. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    และแล้วในที่สุด final fantasy advent children complete ก็คลอดออกมานะครับ แล้ว ไฟนอล 13 ก็ออกมาแล้วด้วย ไฟนอล 14 ที่มีข่าวว่าจะออกมาก็เลยไม่ฮือฮาเท่าไร
  15. chaithawat

chaithawat New Member

EXP:
    20
    0
    0
    final fantasy advent children complete นี่ไม่ว่ายังไง ก็ต้องดูให้ได้
    แต่ final 13 & 14 คงได้แค่หวังต่อไป T-T

Share This Page