รูปประกอบนิยายเรื่องใหม่ครับ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย repeat, 26 มีนาคม 2009.

1. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    Nightmare Apocalypse
    เป็นเรื่องราวของโลกที่สิ่งลี้ลับและตำนานมีอยู่จริง เพียงแต่แฝงเร้นอยู่ในสังคมมนุษย์ และมีบทบาทต่อการเคลื่อนไหวในประวัติศาสตร์ตลอดมา
    เมื่อคำพยากรณ์ที่ถูกซุกซ่อนไว้ในคัมภีร์ต่างๆ บ่งชี้ว่า ศาสดาคนใหม่ที่จะชี้นำโลกในอนาคต จะเป็นคนใดคนหนึ่งในจำนวนเด็กผู้หญิงที่มีสัมผัสพิเศษห้าคนจากห้าสถานที่
    ดารินทร์ เด็กสาวผู้มีดวงตาต้องคำสาปจะทำอย่างไร เมื่อเธอกลายเป็นหนึ่งในห้าคนที่มีโอกาสจะเปลี่ยนแปลงโลกทั้งที่เธอต้องการเพียงชีวิตปกติธรรมดาเท่านั้น

เรื่องนี้ผมลงไว้ในเว็บเด็กดีนะครับ หากมีจิตศรัทธาก็ตามไปอ่านได้ที่นี่ครับ http://writer.dek-d.com/re-peat/writer/view.php?id=494248 ฮ่าๆ

รูปแรกเป็นรูปร่างตัวละครกลุ่มแรกๆ ของเรื่องครับ ดารินทร์ นางเอกของเรื่อง เด็กสาวผู้มีดวงตาที่แสนจะอันตราย โอม เด็กหนุ่มผู้ยึดมั่นในธรรมะ และกัณฑ์พล อันนี้ตัวประกอบ อุตส่าห์วาดแถมมาด้วยอีกนะ

รูปเปิดตอนที่หนึ่งครับ ดารินทร์ โอม ในรูปนี้โอมผมยาวแล้วนะครับ เป็นรูปของอนาคต อิฐ กุมารทองแห่งตำหนักจันทร์แล และอาชว์ จอมไสยเวทย์ผ้เก่งกาจ ผู้ดูแลของดารินทร์ที่เด็กสาวทั้งหวั่นทั้งเกรง

ถาพเปิดตอนที่สองครับ เอ็ดมันด์ แรมเซย์ ท่านเคาท์แห่งราชวงศ์อังกฤษผู้มีความสามารถอ่านใจคนได้ กับดารินทร์อีกแล้ว

ภาพเปิดตอนที่สามครับ ทางซ้ายคือดารินทร์เจ้าเก่า ส่วนทางขวาคือซากิมิยะ เรย์ เด็กสาวในคำทำนายอีกคนผู้มีสัมผัสมรณะ

ภาพเปิดตอนที่สี่ครับ ได้แรงบันดาลใจมาจาก Print Ad ตัวหนึ่งของเวสป้าซึ่งผมชอบมาก ดารินทร์กับโอม ในวันสบายๆ ที่หาได้ยากยิ่ง

ทิ้งทวนกันอีกครั้งกับเหล่าศิษย์เอกแห่งจันทร์แล และนายแม่ศีตลา คุณยายของดารินทร์ เป็นภาพเปิดตอนที่ห้าครับ

สุดท้าย ภาพเปิดตอนที่หก ดารินทร์และเด็กหญฺงในคำทำนายอีกสี่คนครับ มีเรย์แน่ๆคนนึง ส่วนที่เหลือยังเห็นแบบผุบๆ โผล่ๆ อยู่ ก็ต้องรอดูโฉมหน้าของพวกเธอจะๆ กันต่อไปครับ

หมดแล้วครับ ตอนนี้ผมเขียนไว้ถึงแค่ตอนที่หก ถ้าใครสนใจ เข้าไปเยี่ยมเยียน ทิ้งคอมเมนท์เอาไว้ จะเป็นกุศลผลบุญอย่างแรงกล้าครับ ฮ่าๆ
    ขอบคุณครับ :D
  2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    อึม~
    ผมสงสัยมานานแล้ว ขอถามหน่อยเถอะว่าพีทใช้อะไรเป็นอุปกรณ์วาดรูปน่ะ? (ห้ามตอบว่ามือ)
  3. repeat

EXP:
    112
    0
    16
    ดินสอครับ แล้วผมมาปรับเส้นในphotoshopนิดนึงด้วย
  4. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อ่า

เท่าที่ดูนะครับ และเท่าที่รู้(แบบผิดๆถูกๆ)นะครับ

งานดูสกปรกอ่ะครับ
    -เส้นแรเงาเกะกะมากครับ ไม่ไปด้วยกันเลย
    -แล้วก็ขีดพวกเส้นยับของผ้าเยอะเกินไป (เหมือนผ้าไม่ได้รีด)
    -ลงเทามั่วไปหน่อยครับ

ผมว่าวาดเสร็จลบเส้นที่มันเกินออกครับ ให้เส้นขอบเป็นเส้นเดียว
    รูปจะคมสวยกว่า แล้วก็อย่าเอามือถูงานมากครับ งานจะดำ
    ปรับแสงให้มากกว่านี้ก็ดีนะครับ ภาพจะสว่างขึ้น

ปล.นี่เท่าที่ผมรู้(แบบผิดๆถูกๆ) นะครับ
    ให้คนรู้จริง มาช่วยคอมเมนต์ละกันครับ

สู้ต่อไป ทาเคชิ
  5. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    อ่า...เอิ่ม...สิ่งที่อยากบอก ก็เหมือนที่คุณสตรีสีเลือดบอกนั่นล่ะค่ะ
  6. BlaCkShEePs

BlaCkShEePs New Member

EXP:
    23
    0
    1
    อ่า ผมว่า สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความพยายามอ่านะ ฝีมือพัฒนาขึ้นได้ตามประสบการณ์ สู้ๆ งับเป็นกะลังจายห้าย>"< v
  7. repeat

EXP:
    112
    0
    16
    อ่า อันนี้ผผมไม่ได้ใช้มือถูงานนะครับ ผมตัง้ใจใช้ filter ใน phtoshop แต่งภาพออกมาแบบนี้อ่ะครับ แล้วก็ตั้งใจทำเส้นรกๆ ไว้ด้วย ฮ่าๆ
  8. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    AFwarละบู่วว
  9. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ฟิคมาเฟีย!

[action]โดนพี่พีทเตะ[/action]

โดยส่วนตัวไม่ได้อะไรกับส่วนที่รกๆหรือสีทึบๆพวกนั้นเท่าไหร่ รู้สึกมันเป็นสไตล์ของพี่พีทมากกว่า
    (ก็พี่พีทวาดสไตล์นี้มานานแล้วหนิ)

สิ่งที่ดูดีขึ้นก็คงพวกสัดส่วนที่คงที่ขึ้น >_<b แต่ยังคงมีอะไรเบี้ยวๆอยู่บ้าง
    ผมชอบตรงการวาดคาแรคเตอร์ของพี่พีทมีรายละเอียดมาก และคาแรคเตอร์ก็มีสไตล์เป็นของตัวเองสุดๆ

ไงก็สู้ๆต่อไปเน่อครับ ทั้งฟิคและภาพวาด!

Share This Page