NDS Emulator

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย jpenguin, 26 พฤศจิกายน 2007.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    มีคนส่ง msn ต่อมาให้

<!-- m -->http://nocash.emubase.de/gba.htm<!-- m -->

ผมยังไม่ได้ลองนะครับ ใครว่างๆ ลองโหลดไปลองแล้วมาบอกผลด้วยละกันครับ ได้ยินว่าเล่นได้ใกล้เคียงกับ nds จริงๆ เลย
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ใช้เมาส์เล่นยากกว่าใช้ stylus จิ้มบนจอสัมผัสครับ เชื่อผม
  3. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    0
    6
    เป็นตัวที่เวิร์คที่สุดในตอนนี้แล้วครับ แต่ก็ยังต้องรออีกนานกว่าจะสมบูรณ์จริงๆ
    เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้ เปิดพวกเกมที่กราฟิกไม่หนักมาก (เช่นพวกที่มีแต่กราฟิก 2 มิติ หรือมี 3 มิติแจมมานิดหน่อย) เล่นได้แล้วครับ บางตัวก็เล่นได้สมบูรณ์แบบ แต่บางเกมอาจยังมีปัญหาเซฟไม่ได้อยู่ ส่วนเกมที่กราฟิกหนักๆนี่ บางเกมก็เล่นได้ แต่บางเกมก็อืดมากๆครับ
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ตัวนี้เล่นเกมส์อะไรได้สมบูรณ์บ้างครับเนี่ย? (อยากเล่นLost in Blue กับ Jump ซูปเปอร์สตาร์)
  5. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    EMU ตัวนี้เท่าที่ลองๆดู เล่นได้เกือบสมบูรณ์หลายเกมมากครับ เปิดเสียงเล่นแบบ realtime ก็สบายๆ เกมที่ผมลองๆทดสอบมีดังนี้ครับ
    - Yugi 2007 : เล่นไดสบายครับ ไม่มีปัญหา *o*b
    - FFTA2 : เปิดเสียงเล่นได้ลื่นดีครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร :)
    - FFXIIRC (U) : เปิดเสียงไปด้วย ก็ยังเล่นได้ลื่น เสียตรงที่ใช้เม้าส์จิ้มลำบากมาก -_-'
    - FFIII (Thai) : เปิดเสียงเล่นได้สบายๆเลยครับ แต่บางทีพอเปลี่ยน job แล้วตัวเราบน world map จะเป็นสีดำมั่ง โปร่งใสมั่ง แต่ซักพักก็เป็นปกติ
    - SRW : เกมนี้ไม่ได้ลองกับ ver. ใหม่ แต่ EMU ver. ก่อนๆก็เล่นได้สบายๆอยู่แล้ว เลยคิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไร ^^'
    - Contra4 : ผมเปิดเกมนี้ไม่ได้ T---------T
    - DQ-Monster Joker (U) : กระตุกๆพอสมควร T-T
  6. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะที่เอามาแจก
    อยากเล่นNDSมานานแล้วแต่ไม่มีเครื่อง แล้วเห็นว่าemuไม่สมบูรณ์สักที จนเราถอดใจนึกว่าจะต้องซื้อเครื่องซะแล้ว><
  7. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    nds ออกแล้วรึ จะได้ลองเล่น ff สักหน่อย
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ไม่ทราบว่าที่ไหนพอจะยังมีให้โหลด FFTA2 บ้างเนี่ยะ
    [action]หาก่อนละกัน เดี่ยวลอง[/action]
    นั่งเซ็งเพราะตลับเล่นรอมอันเก่ามันเจ๊งไปแล้ว - -"
    Edit อ๊ะเจอละ ว่าแต่สงสัยอย่าง FFCC Ring Of Fate นี่ทำไมตอนเปิดเกมมันเข้าเกมไม่ได้น่ะ งงแฮะ
  9. deta70

EXP:
    94
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    จริงด้วย ผมลืมไปเลยแฮะ ว่ายังมี FFCC อยู่อีกเกม *o*!!
    เดี๋ยวขอลองไปโหลดมาเล่นก่อครับ ไม่รู้จะเข้าได้ไหม ^^''

FFTA2 นเล่นไปเรื่อยๆ เพื่อรอ eng อย่างเดียวเลย เล่นภาค jap แล้วอ่านไม่รู้เรื่อง T^T
  10. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    Emu ตัวนี้สมบูรณ์ที่สุดในตอนนี้แล้วล่ะผมว่านะ
    เล่นเกมได้เกือบราวๆ 95% ของเกมที่ออกมาเลย
    (เวปฝรั่งเค้าว่ามางั้น)
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    ใช่ครับ ราวๆนั้น
    ผมลองเปิดกับ Rockman ZX Advent ถ้าผมเปิดกับเครื่องประจำ การ์ดจอ GeForce 4 ธรรมด้าธรรมดา จะเรียกได้เลยว่ากระตุกสุดๆ
    พอไปลองกับอีกเครื่อง AMD 3000+
    การ์ดจอ GeForce 6300 GT 256 Mb ก็มีกระตุกบ้างแหละ แต่โดยรวม เพลงเสียงพากษ์ไม่กระตุกเท่าไหร่
    ลองกับ FFTA2 แล้ว เพลงลื่น แต่เสียงเอฟเฟค กระตุก + ตอนใช้เอฟเฟค กับ การเคลื่อนไหว ยังไม่เข้าที่เท่าไหร่

อนึ่ง ที่เข้าเกมไม่ได้ เพราะลืมปรับ โหมดการเซพของ NDS น่ะนะ

ปล. สุดท้าย จะให้สนุกต้องไปเล่น DS ของจริงสินะ จิ้มด้วย Stylus มันส์กว่าเห็นๆ
  12. deta70

EXP:
    94
    0
    0
    ^
    ^
    นั่นน่ะสิ ช่วงนี้เกมดีๆออกมาเยอะเหมือนกัน อยากได้ NDS ซักเครื่อง ><

แต่ PSP ก็อยากได้แฮะ ยังลังเลอยู่เลยเนี่ย 2 เครื่องนี้ =w=!
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คือโหลดมาแล้ว แต่ตอนเปิดรอม มันบอกว่าอ่าน backup memory ไม่ได้ (เปิดกี่เกมก็บอกยังงี้) ต้องทำยังไงก่อนครับ
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    NDS มีเกมอะไรน่าสนุกบ้างเนี่ย
  15. deta70

EXP:
    94
    0
    0
    คิดว่าน่าจะต้องไปปรับตรง memory save ก่อนน่ะครับ
    เข้าไปที่ option แล้วจะมีให้ปรับ (ผมจำไม่ได้ว่ามันเขียนว่าอะไร ^^' )
    จะมีให้เลือกระหว่าง 64 กับ 512 น่ะครับ ซึ่งเกมไหนต้องใช้อันไหนนั้น ต้องลองเองครับ lol

แต่เท่าที่ลองๆดู ตระกูล FF จะปรับที่ 64 ครับ (FFXIIRC, FFIII, FFTA2, FFCC)
    ส่วนเกมอื่นๆนี่กำลังลองผิดลองถูไปเรื่อยๆฮะ lol

ป.ล. FFCC สนุกดี ถ้าเล่นหลายคนน่าจะสนุกกว่านี้ *o*
  16. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ช่วยบอกสเปกเครื่องอย่างต่ำสำหรับการใช้อีมูตัวนี้ได้มั้ยคะ อยากโหลดไปเล่นดูบ้างแต่กลัวเครื่องเน่าอ่ะค่ะ T T
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แต่ดูจากสเปคเครื่อง ผมว่าออกแวขี่ช้างจับตั๊กแตนชกกลแฮะ เล่นของจริงน่าจะง่ายกว่า ถูกกกว่าค่าอัพเกรด น้องหนิม ของผมให้แรงระดับนั้นแน่ๆ(ไปตรวจสอบราคา ปรึกษาหลายๆ คนแล้ว ให้ใช้งานกราฟฟิคท์ได้เต็มที่ ก็ หมื่นห้า )
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แก้ปัญหา backup mem เปิดได้ละ ต่อไปก็ผจญกับความอืดกระตุกสุดพรรณาต่อไป....ได้ยินคำร่ำลือมานาน ไม่นึกว่าจะขนาดนี้
  19. deta70

EXP:
    94
    0
    0
    ผมว่า สเปคมันไม่สูงมากนะครับ สำหรับ emu นี้ ^^'

เครื่องผม Notebook ซื้อมาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว จำสเปคไม่ค่อยได้แล้ว จำได้แค่ว่า Ram 768 แล้วการ์ดจอ , sound card ก็เป็นแบบ on board หมด ก็ยังเล่นได้สบายๆเลย มีกระตุกนิดๆสำหรับบางเกมน่ะครับ ^^''

อย่าง FFCC นี่เล่นได้ลื่นมาก ไม่มีกระตุกซักนิด ส่วน FFTA2 นี่กระตุกๆแค่วันที่ฝนตกเฉยๆ -__-''

ป.ล. หลังเล่น FFCC ไปซักพัก พบว่าให้ mouse ไม่สะดวกแฮะ ชักอยากได้เครื่อง NDS ซะแล้วสิ stylus น่าจะง่ายกว่านี้เยอะ -.-''
  20. BEST

BEST New Member

EXP:
    27
    0
    0
    โหลดมาแล้วทำยังไงต่อครับ จึงจะเล่นได้ ช่วยแนะนำแบบละเอียดด้วยครับ แบบว่ามือใหม่หัดโหลดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  21. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    แบบว่าไม่เคยใช้อ่ะคับ อีมูนี้มันจะกดเซฟได้แบบอีมูGBAป่ะคับ?
    (ถ้าเซฟได้ก็ขี้โกงเข้าทางเลย หึหึ)
    อยากทราบความต้องการของสเปคเครื่องคร่าวๆเหมือนกันคับ
    ถ้าสูงจัดๆจะได้ตัดใจกลับไปยืมเครื่องเพื่อนเล่นเหมือนเดิม :D
  22. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อีมูอันนี้มันเล่น Pokemon Diamond&Pearl ไม่ได้อ่ะครับ
    ทุกอันเลยไม่ว่าจะ 2.3 หรือ 2.5 T^T
    มันขึ้น The data could not be read. ทั้งที่โปรแกรมตัวอื่นเล่นได้ =[]=

เลยต้องไปใช้ Ideas แทน
    ผลคือ... มันช้าอ่ะครับ ความเร็วมันประมาณ 40% ของเครื่องจริงอ่ะครับ(อารมณ์กระตุกมาก)
    แล้วมันก็ปิดเสียงไม่ได้ด้วย -0-
    ใครมีวิธีทำให้มันเร็วหรือมีตัวอื่นที่มันเล่นPokemon 2ภาคนี้แล้วไม่ช้าบ้าง
    ขอหน่อยนะครับ

m(_ _)m
  23. deta70

EXP:
    94
    0
    0
    Pokemon นี่ผมยังไม่ได้ลองเล่นนะครับ
    แต่เกมส่วนใหญ่ที่ขึ้น Data could not be read นี่ คือเราปรับ เซฟมันไม่ถูกน่ะครับ
    วิธีแก้คือเข้าไปปรับที่ option ครับ แล้วไปตรง NDS Cartridge Backup Media มันจะมีให้เลือก 512 กับ 64 ครับ ซึ่งแต่ละเกมจะใช้ต่างๆกันไป อันนี้ต้องลองดูเองครับ ว่าเกมไหนใช้อะไร - -'

เสร็จแล้ว ออกมาให้เืลือก save option ด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้นครั้งต่อไปเราก็ต้องมาปรับใหม่อีกครับ

ส่วนการ save state นี่ emu ตัวนี้ยังใช้ไม่ได้ครับผม ~_~
  24. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

เล่นได้แล้ว T^T ความเร็วปกติด้วย

m(_ _)m

-----------

ว่าแต่เซฟนี่มันใช่ wrote snap หรือปล่าวครับ

ทำไมมันเซฟแล้วเวลาเปิดมันว่า rom-image has crushed อ่ะครับ

--------------

เล่น Pokemon ภาค Diamond ตอนสู้ครั้งแรก ทำไมพอเราชนะแล้วมันค้างอ่ะ = =
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เล่นในเครื่องได้อรรถรสกว่าแหะ ใช้เมาส์แล้วแปลก :sad:

Share This Page