ถามวิธีผ่าน FFTA2 อีกแล้วคับ >_<

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Agleam, 26 พฤศจิกายน 2007.

1. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    18
    ติดเควสอะไรไม่รู้ ประมาณกลาง ๆ เกมแล้ว ในฉากมี npc ชื่อบองก้าเป็นเรนเจอร์อยู่ ส่วนฝ่ายเราให้พระเอกลงได้คนเดียว แล้วดูเหมือนมันจะให้เราทำอะไรซักอย่าง 3 อัน โดยมีเงื่อนไข 4 ข้อ โอว มันช่างซับซ้อน บองก้าจะไม่โจมตีไม่เดินเลย พอเราฟันมันจนเกือบตายมันจะหายตัว ทำให้เราทำอะไรมันต่อไม่ได้ แล้วมันผ่านไงอะคับ O-O
    ช่วยทีค้าบ ขอบคุงฮับ :china:
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ผมเดาว่าเป็นฉากที่อยู่ในป่านะ Bonga จะบอกให้เราช่วยหาของที่ซุกซ่อนอยู่ตามพงหญ้าให้ได้ทั้งหมด 3 ชิ้น จะเป็นเศษเงินเศษของอะไรก็ได้

วิธีผ่านคือให้เราลองกดเดินๆ ดูก่อน ถ้าเดินไปตรงจุดไหนแล้วมันขึ้นคำสั่งให้กดสำรวจก็กดสำรวจซะ ถ้าเดินแล้วไม่เจออะไรก็ให้กดยกเลิกแล้วเดินไปช่องอื่นใหม่ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหาของเจอ 3 ชิ้น แล้วก็จะผ่านครับ

Share This Page