[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    88
  2. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    อร๊ากก นอนไม่หลับ
  3. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    พี่นอนไม่หลับยิ่งกว่าป๊อปอีกมั้ง 555+

เรียกว่า นุ้ย เฉยๆ ก็ได้ค่ะ > <"

มีการสลายการชุมนุมไปแล้วเมื่อคืน
    ล่าสุด แม้วโฟนอินเข้ามาบอกว่าจะเป็นกำลังใจให้เสื้อแดงทุกคน... อืม ยังหดหัว ปั่นให้คนตายแทนอยู่สินะ

ใครอยากเล่นน้ำก็เว้นไปก่อนเนอะ ระวังตัวกันให้มากๆ ทั้งคนนอกกทม.ด้วย ตอนนี้ถึงอยู่เชียงใหม่ก็ไม่เป็นสุขอ่ะค่ะ

ถ้าสถานการณ์คลี่คลายมามีทกัน เอิ้กกกกก
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    รับทราบครับ 'w')b

แหมอย่างที่นุ้ยบอก แม้วมันก็ดีแต่ปากแหละครับ =A= พูดจะกลับๆยังไม่เห็นกลับสักที กลืนน้ำลายตัวเองไปหลายอึกแล้วนั่น แต่อย่างว่าอย่าไปคาดหวังอะไรกับคนกลับกลอกเลยครับ - -~

มันก็แค่ลมปากแม้ว~....
  5. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ปัญหาใหญ่
    ปัญหาด่วน
    แจ้งคูน่า !!!

เดี๋ยวคูน่าจะใส่เสื้อม่วงไปเดินเล่น แล้ววงเสื้อต่างสีจะแตกเองโดยมิได้นัดหมาย~
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ม่วงแรงกว่าสินะ....

โดยเฉพาะมีคุน่าเป็นแกนนำ55
  7. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    จริงๆ แล้ว หนุ่มๆ ในกระทู้นี้ นัดกันใส่เสื้อม่วงหมดแล้วใช่มั้ยคะ...

และต้องตะโกนว่า ย า ร า ไ น ก้ า า า า า า า า า า า า า า า ......
    ( ถ่ายคลิปมาฝากด้วยนะ 555+ )

วันนี้รถไฟจะวิ่งมั้ย ต้องลุ้นต่อไป เฮ้อ...
  8. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  9. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ูู^^"
    ไม่ไหวมั้งนุ้ย

รถไฟหยุดวิ่งเหรอเนี่ย :confused:"
  10. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    Ryoto ทำไม OTL บ่อยจังง่ะ
    ผมไม่ค่อยชอบ OTL เลย
    เพราะหัวมันโตเหลือเกิน >_<

รถไฟหยุด... ใครใส่เสื้อเขียวไปเดินเล่นแถวนั้นหน่อยเร้ว
  11. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  12. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ไม่ได้แวะเข้าโลกอินเตอร์เนทมานาน ช่วงหลังๆนี้ศัพท์ไม่คุ้นหูคุ้นตาเยอะจริงๆ

อย่าง OTL เหมือนเคยถามเจลไปหลายรอบ และเจลก็อธิบายให้ผมฟังหลายรอบละ แต่สุดท้ายผมก็ลืมอยู่ดีว่ามันคืออะไร = =!!
    และก็ งามไส้.... เพิ่งเคยได้ยิน =[]= แต่ชอบจัง ก๊ากกกกกกกกกก มันมีความหมายยังไงน่ะครับ?

มีออีกหลายคำที่แปลกๆแต่ผมจำไม่ได้ซะละ

วันๆดูข่าวเรื่องกลุ่มเสื้อแดงก็เซ็งจิตซะเหลือเกิน ^^' ผู้ใหญ่อายุมากๆกันแล้วทั้งนั้น
    ก็ดีที่มันสงบลงได้ซะที แต่ว่าเหมือนมีอะไรแอบแฝง?....

ปล.ขอโวยวายแบบเกรียนๆ
    ทีเด็กใช้ความรุนแรง ออกข่าว! เอะอะก็ว่าอิทธิพลจากการเล่นเกมส์! เกมส์โหดร้าย! เด็กบ้าเกม! บลาๆ
    ทีผู้ใหญ่แม่งงงงง~ เป็นไงล่ะ สถานการณ์ = =! อยากชี้หน้าแล้วโวยวายจัง พวกผู้ใหญ่บ้าอำนาจ!!

ก๊ากกกกกกกกกกกก เกรียนมากพอละผม =A='
    กำลังเป็นเด็กเก็บกด พ่อแม่ไม่ซื้อเกมส์ให้ (ก๊ากกกกกกกกกก กรูเลวจัง TwT!!)

ปล2. รีพลายไร้สาระ ผ่านได้ก็ผ่านไปซะนะ 5555
  13. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    คนนึงงามไส้ แต่ผมดูแล้วปวดตับ - -"
  14. train

EXP:
    498
    0
    16
    กร๊าซซซ ซางงงง ไม่เจอกันนาน
    (กระโดดใส่ซาง)

เฮ้ยๆอย่ามองแบบนั้นผมไม่ใช่พวกเสื้อม่วง =A=.....

แต่ตอนนี้ก็คงปลอดภัยไปอีกระยะล่ะครับ!! เย้~ แต่ก็ยังไม่ได้ออกไปเล่นน้ำอยู่ดี orz....
  15. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    อร๊างงงงง เทรน~~~ - -,,
    กระโดดใส่ผมแล้วจะปลดเข็มขัดกางเกงผมด้วยทำไมน่ะ ="=,,

เฮ้ๆ เสื้อม่วงอะไรไม่ใช่นะ = =!

orz อีกคำ มันแปลว่าไรน่ะครับ?
    หลายๆคำที่ผมสงสัยไป ใครก็ได้อธิบายให้ผมเข้าใจที ก๊ากกกก
  16. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    จะได้ส่งใบสมัครงานอีกรอบซะที orz

สงบจิตสงบใจกันหน่อยนะจ๊ะ เดี่ญวสตาฟมาป้ายยาหม่องจะซวย ฮาๆ

ว่าแล้วก็เดินไปลูบหัวเทรนนี่ โอ๋ๆ
  17. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  18. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    โย่ว ... กลับมาพร้อมสภาพการเมืองปกติ (สุขสันต์วันสงกรานต์ ... ถึงแม้จะเลยไปแล้วสักวันสองวัน แต่เอาน่ะ ได้หยุดกันอีกสองวัน :))

แต่ผมเห็นด้วยกับซางนะ ศัพท์อะไรเต็มไปหมด ผมไม่เข้าใจสักกะอย่าง โดยเฉพาะ OTL และ orz เนี่ย ใครก็ได้อธิบายให้พ้มฟังที ... ย๊ากกก งง :???:

แล้วนุ้ยจี้มาถึงกทม.ได้อย่างสวัสดิภาพรึยังครับ ได้ข่าวว่าข้าวสารก็พึ่งเปิดเมื่อวาน (ข่าวบอกว่าเริ่มคึกคัก แต่เท่าที่ผมดู -_-; มันยังไม่คึกคักเลย ถ้าเทียบกับคำว่าคึกคักของปีก่อนๆอ่ะนะ)

วันนี้ช่วงบ่ายๆผมก็อาจจะไปแถวสีลมเหมือนกัน (โดนเพื่อนลากไป ... ใจจริงก็ ... (ไม่ได้เล่นสงกรานต์มา 13 ปีละ เลขสวยจริงๆ))

ยังไงผมก็ขอมาสาดน้ำสาวๆในนี้ละกันนะ หึหึหึ :aha: (ฮิโต้ก็มาร่วมกันสาดด้วยกันดิ่ เห็นชวนผมจังเลยในเอ็มน่ะ ฮ่าๆ :p)

ประเดิมสาดใส่บ้าซังก่อนเลยละกันดีมะ? หรือว่าบ้าซังใส่เสื้อม่วงอ่ะ ก๊ากๆๆๆ :555:

ก่อนไป ... สุขสันต์วันสงกรานต์ค้าบ อย่าลืมรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่กันนะครับ (ปีนี้พี่เบ๊ไม่อยู่ อดเลย ... ฮ่าๆ)

ปล. อยากเล่นไอซ์สเก็ต (ถึงจะเล่นไม่เป็นก็อยากเล่น) อิจฉาท่านริวโตะจริงๆ
  19. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  20. train

EXP:
    498
    0
    16
    กร๊าก ซางใส่ร้ายผม!!!
    พี่ฮิโตแกล้งผม TAT!!!

(แกล้งทำท่าสำออยโวยวาย)

อ่อทั้งไอ้เจ้าตัวนี้ >> OTL และ orz เป็นสัญลักษณ์เหมือนอีโมพวก >> - -"(เหงื่อตก)
    อย่างนั้นแหละครับแต่เป็นท่าเหมือนกับคนล้มลงคุกเข่า สิ้นหวัง ท้อแท้อะไรทำนองนั้น ฮ่าๆ

วันนี้ไปเดินตลาดน้ำอัมพวามาครับ(เขียนถูกมั้ยไม่รู้ - -) ไปเดินเฉยๆไม่ไ่ด้เล่นน้ำแต่ก็ตัวเปียกโชกเหมือนเล่นครับ เพราะอากาศร้อนมาก เหงื่อแตกซิกๆ - -....
  21. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  22. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    OTL>>> สัญลักษณ์นี้พอดูแล้วคิดถึงไอ้หนุ่มรถไฟขึ้นมาแฮะ

วันนี้ไปเล่นน้ำที่สีลมมาแรกๆคนก็ไม่เยอะแต่พอเริ่มบ่ายๆค่อนไปทางเย็นคนมาจากไหนฟะ
    แต่เราไม่รู้สึกสนุกซักนิด คนเบียด ป้ายแป้งกันมั่วจนเหมือนเนียนลวมลาม
    เสียงดัง แต่ทำไมเพื่อนเราสนุกกันละเนี่ย
    อีแบบนี้ปีหน้าอาจขอบาย
    (ยกเว้นเซ็นเวิรล์อยากไปมั่กมากเพราะไอ้ราชวงศ์ทักษิณแท้ๆ)

ไอซ์สเก็ต ขึ้นราคาแล้วเหรอเนี่ย นึกว่ายัง 100 นึงอยู่นะ แต่ไปเล่นกี่ครั้งก็เล่นไม่คล่องซักที :aiii:
  23. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    พึ่งกลับจากไปเล่นมา จริงๆก็แค่นั่งกระบะรอบเมือง อิอิ

แต่ก็โอเคครับ สัมผัสบรรยกาศซักวันก็โอเคนะ ^^ อิอิ
  24. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อืม เพิ่งจะทราบประวัติความเป็นมาของคลับก็วันนี้ (จริงๆ 555+ แต่ก่อนอ่านไม่ไหวอะค่ะ ยาว)

แสดงว่า คุยเรื่องอกหักรักคุดตุ๊ดเมินอะไรก็ได้สินะคะ ... ฮ่าา ดีเลย ช่วงนี้มีเรือ่งเวิ่นเว้อวุ้งวิ้งอยู่ในหัวเยอะ -_-;

ไม่ได้ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหนเลย เพราะอยู่กทม.แ ม่ห่วง (แต่วันที่มีม็อบก็ยังเห็นเพื่อนออกไปเล่นน้ำอยู่ โอ้ว)

ตอนนี้ต้องแก้เรซุเม่ใหม่ จะได้เอาไปยื่นสมัครงานอีกรอบ ...เอ่อ หลายรอบ !

อ่อ เล่นน้ำที่CTW คิดอยากไปเหมือนกันค่ะเห็นปีที่แล้วเค้าว่าเล่นกันดี แต่ก็นะ ปีนี้ยกเลิก T-T

จริงๆไม่ได้เล่นน้ำมาหลายปีแล้วจนรู้สึกว่าก็ไม่ได้อยากเล่นเท่าไหร่ แต่ว่ากลัวเสียดายตอนแก่ เลยเป็นตัวกระตุ้นให้อยากไปเล่นน้ำสงกรานต์ซะงั้น :555:
  25. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    ถ้าไม่มีใครจริงๆ ติดต่อคูน่าได้นะ รับรองไม่มีเมิน อิ_อิ

ซางฮี เหมือนกันเลย ไม่มีคนซื้อเกมให้เล่น หาโหลดเอาฟรีเลย หุๆ ได้อดเล่นเกมใหม่ๆแฮะ ไม่มีเครื่องเล่นด้วย

แล้วมาประเดิมสาดน้ำกับผมทำไมง่า เดี๋ยวจับกดซะเลย!!!

ใครไปเล่นไอซ์แล้ว ล้มท่ายังไงบ้างงิ อิๆ

Share This Page