[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    *วิ่งเข้ามาแล้วชะงักกึก*

.......... ทำไมรู้สึกไม่คุ้นหน้าอยู่หลายคน หรือเค้าหายตัวบ่อย+นานไป ;__;

ว...แวะมาเยี่ยมนะคะ ทุกคนสบายดีมั้ย *หน้าแดงทักทายแล้วหลบม้วนต้วนหายไปในเงามืด*
  2. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อากิ พาคนใหม่เข้ามาหลายคนอ่ะครับ ในช่วง 2-3 เดือนมานี้
  3. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    อ๊ะ... นานะจังหายไปนานจริงๆด้วย ไม่เห็นเลยยยยยย

ทุกคนสบายดีเปล่าไม่รู้... แต่ผมไม่ค่อยสบายอ่ะคับ ฮาๆๆๆ
    (ไม่เล่นมุขต่อ เดี๋ยวเสื่อมๆ 5555)

ผมไม่ได้พาคนใหม่เข้ามานะเดโท... เค้าตามผมมากันเองทั้งนั้นเลย ให้ CCC ดูคึกคักขึ้นไง

ขออภัยที่หายไปนานนนนนนนนนนนน (ทำไมต้องลากยาววะ?)

เนื่องจากประธานไม่ว่างเลยจริงๆ (เก็บข้อมูลวิทยานิพนธ์เพื่อจะได้จบๆไปสักที และมีทอยู่บ่อยๆ) และไม่สบาย (เนื่องจากเก็บข้อมูลวิทยานิพนธ์และเที่ยวมากเกินไป 555)
    (/me เสียงโห่ไล่จากคนอื่นๆ: แค่มาตอบแค่นี้ต้องใช้เวลาอะไรมากมายวะ)

มาพร้อมประชาสัมพันธ์ ฮาๆ

เนื่องจากบอร์ดกำลังจะมีมีทรุ่นใหญ่กันในวันเสาร์ที่ 31 กรกฎาคมนี้
    แต่เนื่องจากผมเกรียนเกินไป เลยไม่เหมาะที่จะเข้าร่วม จึงมีนัดเกรียนกันในวันเดียวกันกับสมาชิกเกรียนๆทั้งหลาย ฮาๆ
    (จริงๆแล้วมันมีเหตุผลนะเออ...)

ด้วยเหตุที่ ต้อม (Ryuto) และนิว (Iseria Queen) ได้ผ่านเข้ารอบในการแข่งสุนทรพจน์ของสสท. (สะกดงี้เปล่าวะ?, แสดงความยินดีด้วย ฮาๆ)
    และจะได้กล่าวสุนทรพจน์ที่สสท.ในวันที่ 31 นี้
    เรา (ใครมั่งวะ?) จึงได้นัดรวมตัวกันไปเพื่อให้กำลังใจกับสหายทั้งสอง โดยมี ผม พี่จ้อย(นักเดินทางแห่งมิดการ์ด) โอนิ(บาทหลวงโอนิคุโร่) เกม(Azemag) และบาส(Basseafood, ด้วยถ้าไม่ติดมีทรุ่นเดอะนะ?) ณ เวลา 12.00 ที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (ตามเวลาที่มีทรุ่นเดอะเขาได้นัดกันนั่นเอง... แต่ของเราเป็นมีทแบบเกรียนๆ... ได้ข่าวว่าไอ้พวกนี้เจอกันบ่อยอยู่แล้ว ไม่ต้องเรียกว่ามีทแล้วก็ได้มั้ง?)
    และหลังจากเสร็จงาน ก็คงกินข้าวเย็นกัน (เลียนแบบมีทรุ่นเดอะเลยนะเออ)
    สมาชิกท่านใดว่าง อยากยืดเส้นยืดสาย ก็มาเจอกันได้นะครับ ฮาๆ

ที่เอามาประกาศเพราะมีทนี้ไม่ได้เป็นมีทมืดเหมือนมีทก่อนๆ ฮาๆๆๆๆๆ ไม่มีอบายมุขใดๆทั้งสิ้น มีแต่ความเกรียนทั้งนั้น 555+

ปล1. เดี๋ยวไว้จะทำป้ายไปเชียร์นะทั้งสองคน ต้อม v1 และนิว v2 ฮาๆๆๆๆๆ
    (/me โดนกระทืบ)

ต่อไปเป็นแผนการเฉยๆ แค่จะเล่าให้ฟังว่า หลังจากผมเก็บข้อมูลวิทยานิพนธ์เสร็จ อาจหาเรื่องไปเชียงใหม่(อีกแล้ว?) ใครว่างๆหรืออยากขึ้นไปเชียงใหม่พร้อมผมก็ว่ากันได้นะ ไปพักบ้านเพื่อน ไม่เสียค่าที่พักใดๆทั้งสิ้น

(ตรูนี่ก็หาเรื่องเที่ยวได้ตลอดเลย ฮาๆๆๆ)

ปล2. ไม่ลืมกดลบให้บ้าซังเหมือนเดิม ตามธรรมเนียม ฮาๆ
  4. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ท่านประทานากิมันยังไม่ตายเว้ยเฮ้ย!!! พี่น้องชาวCCC นึกว่าเจ้าไปเที่ยวโลกหน้าซะแล้ว นี่จะไปแอ่ว เชียงใหม่เรอะ หรูหราขิงๆ ไม่ธรรมดาๆ
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    รู้สึกว่ามันดูยิ่งใหญ่อย่างยิ่งยวดเลยทีเดียว

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกพี่ แต่ยังไงก็จะพยายามให้ดีที่สุด

ขอบคุณสำหรับกำลังใจของพี่ๆนะครับ

ป.ล.ถ้าเก็บอาการตื่นเต้นได้ก็โอเคแล้ว แต่ผมยิ่งตื่นๆอยู่ด้วยT-T
  6. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    จะบอกว่า...กลับมาแล้วค่ะ;___;
    snowdonia expedition สามอาทิตย์ โหดร้ายมาก ตอนนี้เท้ายังเป็นแผล war wounds ยังหลงเหลือ...
    ไปอยู่ป่าสามอาทิย์ ไม่ได้อาบน้ำ ไม่มีอะไรนอกจากเป้เดินป่าสามสิบกิโล ภูเขาสูงลิบลิ่ว ฝน ลม (กำลังหกสิบเจ็ดสิบน็อต เดินจนจะกลัวโดนพลัดตกเขา ตอนกลางคืนนอนเกือบไม่หลับ)หมอก วัว แกะ และน้ำป่าไหลหลาก (ที่เข้าท่วมเต๊นท์..)....

โอว....ไม่รู้จะพูดยังไงจริงๆ คือมีอย่างน้อยสามรอบที่คิดในใจว่า 'นี่จะรอดกลับบ้านได้ไหม?'
    แต่ก็..รอดกลับมาแล้วค่ะ;____; ภูมิใจมาก ไปเดินป่าครั้งนี้ปีนภูเขาอย่างน้อยสี่ลูก หนึ่งในนั้นเป็นภูเขราที่สูงที่สุดในอังกฤษ เดินจนจะทั่ว wales อย่างน้อยๆ เกือบสองร้อยกิโล
    (แค่ final expedition สามวันสี่คืนก็ปาไปแปดสิบห้ากิโล...มีหนึ่งคืนที่ถึงที่หมายตีหนึ่ง วันนั้นปีนเขาลูกที่สอง เดินอีกสามสิบห้ากิโล ฮรั่ก)

แต่ไปครั้งนี้ก็ถือว่าคุ้มล่ะค่ะ อะไรๆที่คิดว่าตัวเองคงจะทำไม่ได้ก็กัดฟันสู้ผ่านมันมาจนได้ พอมานั่งทบทวนอีกทีก็รู้สึกตื้นตันบอกไม่ถูก;w;..

ที่อยากจะพูดจริงๆคือ....แน็กกลับมา actively online แล้วนะคะ <333!
  7. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยินดีต้อนรับกลับนะครับ คุณน้องสาว

ยังไงก็ต้องรอดกลับมาหาคุณพี่อยู่แล้วละ
    ถ้าไม่กลับมา จะตามลงไปลากขึ้นถึงมาจากก้นบึ้งของนรกเลย
  8. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    โทคิ เด็ด จริงๆ
    ถ้าให้ผมตอนนี้ ไปลุยแบบนั้น คงเดี้ยงแน่ๆ (แก่แล้ว...)

เอะ พี่เกม เป็นคุณพี่ คุณน้อง กันตั้งแต่ตอนไหน :E
  9. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ^
    ^
    ^
    หึหึหึหึหึหึหึหึ ไม่รู้เหรอ? งั้นก็ไม่รู้ต่อไปนะ :E
  10. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    แน็ก ถ่ายภาพหน้าตาตัวเองตอนไม่ได้อาบน้ำ 3 อาทิตย์ไว้ป่าว อยากดู :penhappy:

มีทเกรียนๆผมไม่ไปอ่ะ ไม่เกรียน :medance.:

นานะน่าแดง แหม แค่มองตากันเอง ยังไม่ทันทำอะไรเลย :hlonely:

Edit: ทำไม signature ผมมันไม่ทำงานซะแล้วเนี่ย?
  11. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เข้ามาแบบงงๆๆ สวัสดีทุกท่าน

แล้วจากไป +555

พี่อากิ ไปเชียงใหม่ด้วยยยยยยยย +5555
  12. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เง้อ
    อยากไปเดินมั่ง
  13. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    พี่อาเซ - พูดอย่างงั้นมันน่ากลัวไปหน่อยมั้ยยย?? *หัวเราะ*

พี่เดโท - อันนี้แน็กก็ไม่ทราบค่ะ พอมารู้ตัวอีกทีก็ติดปากเรียกพี่เกมว่าคุณพี่ไปแล้ว *หัวเราะ*
    ความจริงตอนนี้แน็กก็ยังช็อคอยู่เลยนะว่าตัวเองไปทำอะไรบ้าระห่ำอย่างงั้นมา
    ไม่รู้สิคะ อาจจะเป็นเพราะว่าาตอนนั้นอุปสรรคมันอยู่ตรงหน้าเราแล้ว สิ่งเดียวที่ทำได้ก็คือกัดฟันเดินหน้า ถึงจะลำบากแค่ไหน จะเจ็บปวดยังไง เราก็หยุดเดินตรงนี้ไม่ได้เด็ดขาด
    ก็บอกตัวเองไว้ว่า ไม่ได้นะ! จะลำบากแค่ไหนก็ต้องผ่านมันไปให้ได้ ลูกแม่ซะอย่าง ถึงคนอื่นจะหมดหวังเราจะต้องยิ้มได้นะ
    มีวันนึงที่ขนาดตอนนั้นตีหนึ่งกว่าแล้วยังไม่ถึงที่หมาย เพื่อนคนฝรั่งเศสเค้าทรุดลง น้ำตานองหน้าเลย เค้าบอกว่าไม่ไหวแล้วนะ จะตายอยู่แล้ว กลัวมากด้วย
    ตอนนั้นแน็กไม่รู้จะทำยังไงดี ก็ทำได้แค่เดินไปกอดเค้า บอกเค้าว่าเราจะผ่านมันไปด้วยกันนะ เพราะเราเป็นทีมเดียวกัน หลังจากนั้นก็จับมือเค้าขึ้นมาจูงเดินจนถึงที่หมาย
    ...พอหันกลับไปมองแล้วก็รู้สึกทึ่งว่าถึงขนาดนั้นแล้วตัวเองยังยิ้มให้คนอื่นได้ รู้สึกเหมือนกับว่าเราได้ค้นพบด้านใหม่ๆของตัวเอง
    ได้ค้นพบความมุ่งมั่น ความอดทนที่ไม่เคยรู้ว่าตัวเองมีมากขนาดนี้มาก่อน รู้สึกดีมากๆเลยล่ะค่ะ ^^!

บ้าซัง - ถ่ายไว้ค่ะ แต่ไม่เอามาลงที่นี่หรอกนะ แต่ถ้าแอดเฟสบุ๊คมาก็อาจจะได้เห็นก็ได้ :p

ฮิโต้ซัง - เชิญตามสบายค่ะ แน็กว่าแค่ครั้งเดียวก็เกินพอ XD
  14. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ตอนนี้มีเป้ มีเตนท์ กับของหลายอย่างแล้ว

ขาดแต่เงินกับเวลาว่างๆไป 5555
  15. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    พี่จ้อย... แค่ขึ้นไปเชียงใหม่ มันหรูหราตรงไหนฟระ? ไปด้วยกันป่ะล่ะ? ใจป่ะล่ะ... แต่งี้หล่ะ คนทำงาน คนมีห่วง ไม่ว่างอ่ะดิ่ หึหึหึ :hsunglass:
    /me โดนพี่จ้อยเตะกระเด็น

ต้อม... ไม่ต้องถ่อมตัวแล้ว 'ท่านมหาเทพ 10K' :555:
    (ทุกคนอย่าลืมติดตาม ตำนานมหาเทพ10K ในกระทู้รีพอร์ทมีทเกรียนนะคร้าบบบบ... เดี๋ยวจะรีบกลับไปอัพที่บ้านให้เสร็จในวันสองวันนี้ ฮ่าๆ)

บ้าซังไม่เกรียน... แต่ติ่ง และซึน สินะ สิน กร๊ากกกกก :hei:

แน็กนี่อึดใช่เล่นเลยนะ (สมกับเป็นเด็กรุ่นใหม่ ไฟแรงจริงๆ 555)... เดี๋ยวนี้แค่พี่เดินขึ้นรถไฟฟ้ายังแทบไม่ไหวแล้วเลย :hhot: (ฮาาาาาา)
    กะอยู่ว่าหลังจากเก็บข้อมูลเสร็จ จะหาเวลาออกกำลังกายบ้าง ไม่ได้ฟิตให้ใครดูหรอกนะ แต่ห่างหายการออกกำลังกายไปนานเกินนนนน

เกม... ไม่ต้องลงไปลากก็ได้มั้ง ได้ข่าวว่าพวกเราอยู่ในนรกกันอยู่แล้ว กร๊ากกกกกกกกกกก

เดโท... ว่าแต่เดโทเถอะ ช่วงนี้เป็นยังไงบ้าง ทั้งเรื่องงาน เรื่องความรัก ผมไม่ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลนานแล้วนะ อิอิ

แจน... สนใจไปเชียงใหม่ใช่มะล่ะ? ไปกันๆ มีที่พักพร้อม (บ้านของเพื่อนพี่)
    แต่พี่ยังไม่รู้กำหนดการเลยนะว่าจะขึ้นไปตอนไหน คาดว่าคงอีกสักพักอ่ะ ช่วงนั้นเราอาจจะไม่ว่างแล้วก็ได้ แต่ถ้าจะขึ้นไปยังไง จะรีบมาบอกในนี้ก่อนเลย เผื่อมีคนอยากไปด้วยกัน จะได้ลัลล้าๆ

ฮิโต้... คนทำงานก็แบบนี้หล่ะ ผมสิ ชีวิตลัลล้าๆ (แต่คิดว่าบางทีก็ลัลล้ามากไป ฮ่าๆๆๆ)
  16. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    พี่อากิผมไม่มีกระตังครับ 5 5 5 5+

ว่างๆคงได้ถกกันเรื่อง incep (ผมรอกระทู้พี่อยู่นะ 5 5 5 5+)

ป.ล.อาจจะได้ฤกษ์ไปดูรอบสอง กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
  17. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    อย่านะเว้ย เดี๋ยวถ้าว่างขึ้นมาไปด้วยจริงๆนะเอ้อ แต่คงยากเพราะ ไม่ค่อยมีฟิลอยากขึ้นไปทางเหนือซักเท่าไร ริวโตะ ถึงขั้นจะต้องไปดู รอบ 2 ทีเดียวเรอะ ฮ่าๆ
  18. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    แน่นอนอ่ะพี่จ้อย ของเขาดีจริงๆอ่ะ

ป.ล.จะคุยเรื่องคอมมมมมมมมมมมมมมมม
  19. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ไปเที่ยวสบายๆ นอนชิลๆค่ะ ฮาาา

เราอยากพักผ่อน หนีความลำบากกกก
  20. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ต้อม... กระทู้พี่เรอะ? กำลังเตรียมไว้แล้วว่าจะเขียนอะไรบ้าง แต่รีพอร์ทยังไม่เสร็จเลย TwT
    คอมมีปัญหาอะไรวะต้อม ?

พี่จ้อย... ทำไมไม่อยากขึ้นเหนือวะครับ? คริคริ

บาสก็อยากไปเที่ยวเหรอ อิอิ... พี่กำลังหาโอกาสอยู่ คงจะไปเร็วๆนี้แต่ยังไม่รู้เลยว่าเมื่อไหร่อ่ะ
  21. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    ช่วงนี้มองโลกในมุมแปลกๆ

ส่วนเรื่องคอมผมกะจะซื้อใหม่น่ะพี่ แต่แม่ก็บอกว่าให้รอเครื่องเก่าเจ็งอีก- -

อยากจะไปมีทเหมือนกันนะเนี่ย แต่งานงอกเยอะเหลือเกิน :hrian:
  22. Mirena

EXP:
    50
    0
    6
    กลับมาอีกทีเค้ามีทกันไปแล้วเรียบร้อย....... *นั่งเศร้า*

ตอนนี้เค้าทำงานแล้วอ่ะค่ะ งานยุ้งยุ่ง เพลียมากมายเลยล่ะค่ะ (แต่เล่นเกมก่อนนอนทุกคืน)

ไว้เค้าจะแวะมาเยี่ยมอีกรอบนะคะ *กอดบ้าซังแล้ววิ่งหายไปอีกรอบ*
  23. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    ดึงหางไว้ :555:
  24. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    นานะจัง Long time no see นะครับ เห็นแต่แว่บไปแว่บมาใน FB ยินดีต้อนรับกลับมา เฮๆ

ปล. ข้าพเจ้าเป็น stroker ที่จะคอยแว่บเข้ามาดู CCC โดยไม่โพสท์อะไร หึหึหึ
  25. Mirena

EXP:
    50
    0
    6
    *โดนดึงหางเลยรีบกลับมา*

บ้าอ้ะมาดึงหางเค้า เปลี่ยนรูปก็ได้ (อยากเล่นมาจองเลยเปลี่ยน)

ดีค่าอีวาน เค้าติดเกมในนั้นนี่นา แต่ตอนนี้ติดทวิตมากกว่า แหะๆ

Share This Page