[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    88
    เราจะกลับไปเป็นคนหนุ่มสาวด้วยกันอีกครั้ง

.
    .
    .
    .

ในกระทู้นี้ 55555555555555555555555+

ป.ล.ขอบคุณพี่จ้อยผู้ประกอบคอมและหมอดูพี่อากิที่มาเวิ่นเว้อถึงที่บ้าน

รู้แจ้ง คือ The world

ของเขาดีจริง OTL
  2. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ไม่เป็นไรๆ พี่น้องกันซะอย่าง แต่ หมอดูอากิ ผู้เวิ่นเว้อ นี่เขาขลังใช้ได้เลยนะ

"ไพ่ใบที่ 10 กงล้อแห่งโชคชะตาจักนำพาชีวิตให้เจิดจรัส"
    [action]ของเขาดีจริง[/action]
  3. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    พี่อีวาน... แอบมาส่องสินะครับ ฮ่าๆๆ (ยังไงก็ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ)

นานะจัง... พี่เคยเล่นทวิตเมื่อนานมากแล้วนะ แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นละ รู้สึกว่าเพื่อนๆไม่ค่อยเล่นกัน เลยไม่ได้เข้าเลย TwT

ต้อม... เออ ไปบ้านเอ็ง แล้วก็คิดถึงบ้านตัวเอง... คิดถึงแม่ น้า และยาย บรรยากาศที่บ้าน โอ้ววววววววว (บิ้วตัวเองต่อไป ฮ่าๆ)

พี่จ้อย... ไม่ได้ขลังขนาดนั้นเฟ้ยยยย ไพ่มันออกมาเอง ไม่เกี่ยวกับตรู แค่สอนวิธีแปลความให้ ก็อ๋อกันแล้วป่ะ ฮ่าๆๆๆ
    (อย่าลืมเอาของใหม่มาเติมด้วยนะสหาย... เราจะแก่ไปด้วยกัน (เลียนแบบไอ้ต้อม) ฮ่าๆๆๆ)
  4. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98

วันนี้ประธานอากิ จัดการ์ดให้หนึ่งใบก็คือ 5 ถ้วย

[action]ของเขาดีจริง!!![/action]
  5. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ที่นี่กลายเป็นตำหนักหมอดูตั้งแต่เมื่อไหร่กันเนี่ย !?!
  6. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ^
    ^
    ตั้งแต่เจ้าแม่บาสสั่งโกค่ะ=__,=b+++~
  7. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    ตอบอากิซัง ความจริงก็ไม่ติดหรอก....แต่แบบว่าเพื่อนๆชาวรีบอร์นเล่นกันเยอะ(ติดบอท) สุดท้ายเลยติดจนได้ ต้องทวิตรั่วกันทุกวัน วันไหนไม่ได้ทวิตถึงกับลงแดงล่ะ... - -" (วันไปงานคอสแล้วต่อมีทหม่ำเพื่อนนี่เค้าแอบลงแดงอยากทวิตด้วย orz )
  8. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    เป็นหวัด 2009 แต่เราก็ยังลัลล้าได้ /me แค่กๆ.....

ช่วงนี้ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ ก่อนผมเป็นเห็นคนใส่หน้ากากกันเต็มเลย

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยด้วยช่วงนี้.....
  9. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    หายแล้วเรอะ ริวโตะ !?
  10. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อากิ ช่วงนี้ผมก็ทำงานเรื่อยๆแหละ และก็รู้สึกตัวเองพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ ทั้งในแง่การทำงาน ความเข้าใจชีวิต หรือ ธรรมะ :E
    พยายาม ไม่เล่น ไม่อ่าน ไม่ตอบเว็บบอร์ดเท่าไหร่ เพราะเวลาไม่ค่อยมีล่ะ พอเล่นที กินเวลาไปเยอะเลย

โทคิ สุดๆอ่ะ ไม่ธรรมดาจริงๆ เข้มแข็งมาก

พี่เกม มีลับลมคมใน - -+

หวัด 2009 ผมว่าคนเริ่มมีภูมิกันแล้ว ก็เลยไม่ระวังล่ะมั้ง ชิวๆ คนเป็นก็ค่อยใส่ ไม่เป็นก็คงไม่ใส่ล่ะครับ
  11. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    พี่ริวโตะ หายดีเร็วๆเน้;w;/~ พี่เกมเองก็เหมือนกัน รักษาสุขภาพกายสุขภาพใจกันด้วย><~

ไม่เห็นพี่เดโทนานเลย ว่างๆก็แวบๆเข้ามาทักทายบ้างนะพี่ แล้วก็ขอบคุณที่ชมค่ะ^^!

ช่วงนี้เป็นผีเฝ้าเช้าท์ วันๆนั่งมึนๆ เล่น RTK XI ไป คุยไป โวยวายไป (มึนหนักๆจะมีอาการปล่อยไก่ทีละหลายๆเล้า)
    ดึกๆหน่อยถ้าร้างจัดก็จะมีโครงการพยายามกำจัดความร้างด้วยเกมยี่สิบคำถาม...แบบเสื่อมๆ และขอไปที...= =;;
    ดึกดื่นคำคืน เที่ยงคืนตีหนึ่ง ใครนอนไม่หลับเข้ามาเสื่อมได้เสมอ สมาคมคนนอนดึกยินดีต้อนรับทุกท่าน (ด้วยการรุมยิงคำถามในเช้าท์ ไม่เชื่อถามพี่ไพอา รายนั้นโดนซัดหนัก)

(...อัพเกรดเป็นป๊อกเด้งออนไลน์ได้เมื่อไหร่จะบอกนะคะ คึคึคึ)
  12. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ย้ายบ้านเสร็จแล้ว เย้ๆ :penhappy:

กว่าจะมีเน็ตเล่น......เน็ตอืดชะมัดเล้ย :hlomto:
  13. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    แวบมาทักทายยย กระทู้ครึกครื้นมหาศาล ไล่อ่านย้อนหลังไม่ทัน แฮ่ ~
    - ให้ไอบ้าที่รัก :$

ไม่ออนบอร์ด แต่อัพเฟซบุคทุกวินาที XD
  14. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ครึกครึ้นเหลือเกิน :hlonely:

/me กด + เล่นซ้า
    นานะจะเอาบ้างป่าว เห็นยัง 0 อยู่ ไม่กล้ากดให้อ่ะ
  15. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    /me กลิ้งทับไอบ้า

ตามสบายเลย แต่เค้าช่วยกดลบให้อยู่ - -+

ปล.ขอบ่นนิด ทำไมช่วงปิดงบประมาณงานมันวุ่นจัง แต่ละรพ.พร้อมใจกันจัดประมูลยาติดๆกันเลย ทำเอกสารไม่ทัน :h...:
  16. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    อย่างงี้หละครับ ช่วงปิดปีงบประมาณ (ซึ่งเท่ากับการของบประมาณในปีงบถัดไป)

เงินเหลือก็ต้องใช้ให้หมด ถ้าใช้ไม่หมด เงินสนับสนุนที่ได้จากกระทรวง (ไม่ว่ารพ.รัฐหรือเอกชน) ก็ต้องส่งคืนทุกบาททุกสตางค์
    และปีถัดๆไปก็จะได้น้อยลงเพราะคุณใช้ไม่ถึง

อะไรที่ดำเนินการได้ในเดือนกันยายน (ก่อนปิดงบ) ก็ถือว่ายังอยู่ในปีงบประมาณเก่า ใช้เงินเก่า

ปวดหัวคนทำงานมาก

มหาวิทยาลัยที่ผมทำงานอยู่ก็ปวดหัวพอกันกับเรื่องนี้แหละครับ :h...:
  17. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    จะครับเดือนนึงแล้วนะ เงียบเหงาเหลือเกิน :hwinyarn:
  18. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ก็มันไม่มีเรื่องอะไรจะคุยกันละมั้งนะ ทำใจๆ
  19. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    งั้นเดี๋ยวผมมาชวนคุยเองงงงงงงง (จริงๆไม่ได้หายไปไหนเลย แต่ไม่ได้ตอบ ฮ่าๆๆๆ)

เอาเป็นว่า... ผมก็ใกล้จะจบแล้ว (จบเทอมหน้า) ตอนนี้ก็เหลือแค่เขียนเล่มวิทยานิพนธ์ แล้วก็สอบจบ
    (เมื่อวานไปคุยกับอาจารย์... อาจารย์ก็แอบกำหนดเวลาสอบของผมเป็นช่วงกลางพฤศจิกายน... ก็หวังว่าจะทำงานเสร็จทัน และทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยดีนะครับ)

แต่ถึงจะสอบจบไปแล้ว ผมก็ยังต้องไปพรีเซ็นท์ที่มหา'ลัยอื่น ... ซึ่งคาดว่าจะเป็นมข. เพราะว่าเปิดรับช่วงพฤศจิกายนพอดี และได้รับความกรุณาจากพี่อีวานด้วย
    (แต่ถ้ามันจบแล้ว... แค่พรีเซ็นท์ต่างมหา'ลัยก็ขำๆ)

ช่วงนี้ผมก็ชีวิตเรื่อยๆ นั่งเขียนวิทยานิพนธ์อยู่ที่ห้องไปชิวๆ

แล้วคนอื่นเป็นยังไงกันบ้างครับ 555

ปล. ประเดิมลบให้บ้าซังไป
  20. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    คุมสอบเหนื่อยยากแสนสาหัส รับมือเด็กทุจริตกันไม่หวาดไม่ไหว

เดือนนี้ แกลบหนัก เดือนหน้าก็น่าจะแกลบเหมือนเดิม

สุขภาพก็เปื่อยยๆเรื่อยๆ

แต่มีข่าวดีว่ากำลังจะได้อยู่หอพักบุคลากร ประหยัดค่าหอไปได้อีกอย่างน้อย 1200 - 1500
    มีข่าวดีแค่นี้แหละ
  21. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    กลับมาจากค่ายจนได้...

สนุกสนานแบเหนื่อยๆเนือยๆจริงๆ - -"
  22. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    งานยุ่ง หัวหมุน สอบไม่เว้นวัน ช่วงนี้งานนอกเข้าเยอะแต่กินแกลบ=A=...
    เครียดนิดหน่อย แต่พอถึงเวลาก็นั่ง cover เพลง vocaloid แก้เครียดกับร่นน้องที่สนิท
    (ล่าสุดจัดรายการวิทยุ ร้องเพลง magnet, just be friends กับ calc. ไป กร๊าก
    คราวหน้าจะเอาน้องร้องเพลง shota shota ★ night fever ด้วยกันให้ได้-__,-b!!)

ร่ำๆจะโดนรุ่นน้องจับ make over ด้วยความรักยิ่ง (กระโปรง เมคอัพ ส้นสูง ดัดผม)
    แต่ปลงตกแล้ว ร่างกายของข้าพเจ้ายกให้พวกท่าน จักทำประการใดก็จงทำเสีย= =...

อย่าให้ได้เสียตังค์ก็แล้วกัน - -+++

ป.ล. วันนี้หมดไฟ วันศุกร์แล้ว เอาให้มันรอดไป (แต่วันนี้ทำไมมีแต่อาจารย์โหดๆวะคะT^T)
    นอนพักเช้าๆ พรุ่งนี้จะได้ตื่นมาทำงานได้อย่างกระฉับกระเฉงและมีพลัง>___</!!
  23. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    คุมสอบ 555 รุ่นพี่ผม เห็นนักศึกษาโกง เดินไปกาข้อสอบสีแดงแปร๊ดด้วยเลข 0
    สอบเสร็จ ก็มา "อาจารย์คะ/ข๋า อย่างนู้นอย่างนี้" <-- คนโกงผู้ชายนะ ขอให้เพื่อนผู้หญิงมาช่วยพูดให้ เหอๆ

ยังคงซื้อลบขายบวกกันอยู่ ;)
    แต่ทำไมลายเซ็นต์ผมไม่ทำงานหว่า?
  24. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

แท็ก Spoiler เสียครับ หุหุ
  25. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    CCC ค่อนข้างเงียบเพราะท่านประธานลัลล้า ฮ่าๆๆๆๆ

Share This Page