[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เป็นท่าที่สิ้นหวังจริงๆ....
  2. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ไอบ้า เล่นไอซ์แล้วล้มท่าแบบในรูปเหรอ 555+

ผมเคยไปเล่นน้ำในตรอกข้าวสารอยู่ปีนึง แล้วผมรู้สึกไม่อยากจะไปเล่นอีกเลย = ="
    ปีนี้ผมว่าข้าวสารคนน้อยมากนะครับ ปกติจะเดินเบียดกันมากแบบไหลไปตามกระแสชน แต่ปีนี้ดูวิ่งกันสบายๆ ตอนที่ผมไปเมื่อราวๆปีหรือสองปีก่อนเนี่ยละ ในตรอกมันยังแอบเอาแป้งเข้าไปเล่นกันอยู่เลยครับ - -* ผมจำได้ดี (โดนปะเข้าที่ปากเต็มๆเลยด้วย -*-)
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    นี่คือเรื่องจริงรึเปล่าเนี่ย ผมพึ่งรู้ :confused: orz....
  5. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    นั่นสิ ... ผมก็พึ่งรู้นะ ตอนแรกก็ยังงงๆอยู่ว่า OTL มันเหมือนคนล้มตรงไหน แต่พอเห็นรูปที่บ้าซังเอามาลงแล้วกลับมาดูที่ OTL กับ orz ก็เริ่มจะมองออกเหมือนกัน

ช่วงนี้งานหายากหน่อย แต่ก็พยายามเข้านะครับท่านเรดิท (reedit) :D (ผมเองจบแล้วก็คงต้องหางานทำเหมือนกัน ... แต่โชคดีหน่อยที่มีคนติดต่อไว้บ้างละ)

เรื่องกลัวล้มนี่ผมไม่กลัวอ่ะ ... ล้มจนชินละ ฮ่าๆ ... แต่ไม่มีเวลาได้ไปเล่นนี่สิ เพื่อนๆตอนเรียนป.ตรีก็ทำงานกันหมดแล้ว เพื่อนๆป.โทก็อายุมากกว่าและความสนใจไม่ค่อยตรงกันเท่าไหร่ ... สรุปคือ อด ฮ่าๆ

เมื่อวานแจนไปที่สีลมมาด้วยเรอะ ... รู้งี้น่าจะไปมั่ง ตอนแรกพี่ก็ว่าจะไปนะ (เพราะเพื่อนลากๆกันไป) แต่สุดท้ายก็ ... นอนคุยกันอยู่ที่ห้อง แหง่ว

ใครที่อยู่ในกทม. และช่วงนี้ว่างๆ และยังไม่ได้เล่นน้ำ ... ตอนนี้ข้าวสารเขาก็ยังเปิดให้เล่นน้ำสงกรานต์กันอยู่อีกนะครับ วันที่ 16-17 (น่าจะเป็นการชดเชยมาจากตอนที่ซบเซาไป+วันหยุดราชการ)
    ส่วนผม ... หลีกหนีงานมาเป็นอาทิตย์แล้ว ท่าทางต้องกลับไปปั่น thesis ต่อ เบรื่อ- OTL
  6. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    จินตนาการ~

ลัลล้า

ไปเที่ยวสามพันโบกมา *-*

ร้อมมวากกก เหงื่อท่วม
  7. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ปั่นงาน ปั่นงาน ปั่นงาน......

จะเป็นไข้ฤดูร้อนอีก เ้อาเข้าไปตรู

จันทร์นี้ก็พรีเซนต์อีก....
    -_-!
  8. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อ่า 555 คุณ Kuna คงจะตกใจน่ะค่ะ ถ้าอยู่ๆมีสตรีร่างล่ำสันติดต่อไป 55555555+

ไม่เคยเล่นไอซ์สเก็ตเลย ! แต่ว่าเล่นแบบโรลเลอร์เบลด แต่ว่าไม่เคยล้มท่า OTL อะค่ะ ล้มแบบก้นกระทกพื้น = =' (ชาเลย 55+)

ขอบคุณค่ะคุณ Aki ที่ขอให้ได้งาน ตอนนี้นี่ก็นั่งเกลาเรซุเม่ไปพลางๆ ทำไมไม่มีคนรับซะทีหาาา แง่งๆ อยากทำงานน ยังไม่อยากเรียนต่ออ . . . ได้สัมภาษณ์แค่รอบแรก(รอบเดียว orz . . . ) ทุกทีเลยย งืดด

ไม่มีงานให้ปั่นเค่อะช่วงนี้

วันนี้ไปไหว้พระพิฆเนศวร์กับพระตรีมูรติที่เซนทรัลเวิลด์มา คนฮึ่มมม มาก มาตรงกับวันที่เ ค้าไหว้กันพอดี ^^' แบบว่าเพิ่งเคยมาไหว้ครั้งแรก ตอนแ รกไ ม่คิดว่าจะมาไ หว้ ดีที่พี่ชวนมา^^ ด อกไม้ที่วางตรงน้ำสวยดีจัง แต่เราไม่มีดอกไม้ (เพราะไม่ได้ซื้อ ^^; ) เลยบูชาแต่ธูปเทียน ไม่รุ้ว่าคนที่มาไหว้ขอพรอะไรกันบ้าง แต่คิดว่าคงเป็นเรื่องความร้ากกกก ความรัก :aiii: แสดงว่า คนขาดความรักเยอะขนาดนั้นเชียว? ฮ่า ฮ่า (ตรูด้วย 555+)

ว่าแต่สามพันโบกมันคืออะไรคะนี่

EDIT อ่ออ เคยเห็นในนิตยสารเล่มหนึ่ง แบบว่าเป็นเซ็ตถ่ายชุดว่ายน้ำ ไปถ่ายกันที่นี่ (แต่ตอนนั้นเราไม่รู้่ว่าชื่ออะไร แต่ีรู้แค่อยู่แถวอีสาน^^) ชื่อสามพันโบกนี่เอง
  9. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ^^"
    ขี้เกียจโพสรูปวุ้ย

แปะเลย ง่ายดี
    <!-- m -->http://ballcg.multiply.com/photos/album/8/8<!-- m -->

ลองไปชมๆกันได้นะครับ
    อ้อ ที่นี่เที่ยวได้แค่ช่วงน้ำลงนะครับ พอน้ำขึ้นแก่งหินที่เห็นนี่ก็จะจมน้ำหมดครับ
  10. train

EXP:
    498
    0
    16
    โอ้ น่าไป คิดแล้วอยากล่องแก่งอีกจัง -..-
    แม้รอบที่แล้วที่ไปล่องจะเืกือบตกเรือตั้ง2รอบก็เหอะ กร๊ากกกกก
  11. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    แก่งต้องล่องหน้าน้ำจ๊ะ ถ้าไม่กลัวตายน่ะนะ ^^"

หน้าน้ำเห็นเค้าบอกว่าแกรนแคนยอนดีๆนี่เอง
  12. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    เดี๋ยวจับกดท่านั้นเลย ;)

เห็นมะ คนนี้เค้าช่ำชองนะ :E

คนนี้ก็เซียน แต่พักนี้ไม่มีเหยื่อ หุๆ :p

คนนี้เป็นเหยื่อดีๆนี่เอง หุๆ :aha:
  13. reedit

EXP:
    158
    0
    16
    ^^^เหยื่ออะไรเคอะ 555

กร๊าก ถ้าไม่กลัวตาย ! มันแบบว่าเอ๊กซตรีมมากทีเดียวสิคะเนี่ย^^' พูดงี้แอบกลัวเลย ไม่เคยล่องแก่งอีกละ ไม่ค่อยได้เที่ยวแบบเอกซตรีมเลย เคยแค่เดินป่าไปเล่นน้ำตกเนี่ยเอ๊กซตรีมสุดชีวิตละ เดินป่าตอนไปทริปสามปีซ้อน 555+ มีหลายภูมิประเทศกันมาก

อ๊าก อกหักค้าบบบบ งืดดดด อาา ได้ปลดปล่อย นี่คือสิ่งที่อยากระบาย 555 แบบว่าไปแผ่รังสีอำมหิตใน MSN มามากพอแล้ว มาปล่อยในบอร์ดบ้างละกันนะคะ หึๆๆ คุยกันยังไงก็ไม่เข้ากัน แง้ๆ เค้าคงไม่โทรมาหาเราอีกแล้วT-T เอาเหอะวะแค่เดือนเดียวเอง สงสัยจะหลงใหลในรูปกายภายนอกมากเกินไป (ค่ะ โ อตาคุสาวตัวแ ม่แ พ้หนุ่มแ ว่นหน้าตาดีค่ะ!) ฮ่าาๆ บ้าจริงๆ แต่ช่วงนี้เฟลง่ายกว่าปกติ เรือ่งไร้สาระก็เฟล เนือ่งจากเป็นสตรีที่ตกงาน งืดดดด(สูดน้ำมูก)

อา ได้บ่นเองเสร็จสรรพ ให้มีคนอ่าน 555 (ระบายรังสีอำมหิต)

เริ่มเหงาแล้วเพือ่นเริ่มทยอยได้งานกันไปหมด อ่า ไม่รู้จะทำไง เกรดก็ไม่ได้เข้าขั้นเลว โทอิก็ดีอยู่ สงสัยว่า โหงวเฮ้งแย่ บุคลิกเน่่า รึปล่าว หางานกัีนต่อไปค่ะ ขัดเกลาเรซุเม่ให้สวยงาม! T-T
  14. train

EXP:
    498
    0
    16
    กร๊ากกกกก ความจริงตอนล่องแก่งคราวนั้นผมก็เกือบๆกลัวตายเลยล่ะ(แค่เกือบน่ะนะ) แต่รอบนั้นยอมรับว่าฟกช้ำไปทั้งตัว โดนเรือกระแทกเอย ตอนหัวทิ่มจะตกเรือเกาะเชือกทันแต่แขนเขียวแนวยาวเลยล่ะ - -a(น้ำเชี่ยวน้ำเยอะเพราะเค้าเปิดเขื่อนพร้อมกัน3เขื่อน ซึ้งเลยครับนั่งหน้าด้วยสิเรา - -)

ไอบ้าจะกดเค้าเหรอ รังสีม่วงแผ่เชียวนะ :p

คุณรีดิท(อ่านงี้เปล่าหว่า??)ยังไงซะผู้ชายไม่สิ้นไร้หรอกครับ คราวนี้อาจยังไม่ใช่คราวหน้าเราต้องพบเจอคนดีๆอีกแน่ครับ! เข้มแข็งเข้าไว้ ส่วนเรื่องสมัครงานเป็นกำลังใจให้น้อครับ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ ^^
  15. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อกหักเรื่องเล็ก อกเล็กเรื่องใหญ่ ~

เจ็บมาเย้อ ~
  16. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ห้องยังคงคึกคักเหมือนเดิมเลยแฮะ ดีจังๆ สงกรานต์ไม่ได้ไปไหน เซ็งจริงๆเล้ยยยยยยย
  17. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  18. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    โย่ววววว พี่ขาลากกลับมาแล้ว ... หายไปนานเลยนะค้าบบบ

(ในที่สุดเราก็ได้ผู้อาวุโสที่จะรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ในวันสงกรานต์แล้วสิ ... ต่อคิวรับคำอวยพรจากพี่ขาลากได้เลยครับพี่แม่พี่น้อง ฮ่าๆๆ)

เมื่อช่วงก่อหน้านี้ ตอนผมสมัครเข้าป.โท ก็ไปไหว้พระตรี (ที่ central world) + พระพิฆเนศวร์ (ที่มหา'ลัย) เหมือนกันครับเรดิทซัง ไม่ได้หวังพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรหรอกนะครับ แค่สร้างขวัญกำลังใจให้ตัวเองเท่านั้นหล่ะ แหะๆ

เพื่อนผม ... ก็เว้นว่างในช่วงสมัครงานอยู่นานมาก แต่ตอนนี้ทุกคนก็ได้งานทำเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ แล้วก็ดูว่าแต่ละคนจะทำงานกันอย่างมีความสุขด้วย
    ยังไงเรดิทซังก็พยายามเข้านะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ... วันนั้นจะต้องมาถึงแน่นอน (เพราะงั้นก็ต้องขัดเกลาเรซูเม่ต่อปาย 555+ :cool:)

เดโทยังทำโปรเจคไม่เสร็จอีกเหรอ? นี่เดือนเมษาแล้วนะครับ ผมนึกว่าเดโทจบตั้งกะปลายกุมภาแล้วซะอีก ... ยังไงก็สู้ๆเน่อ ไม่เกินความสามารถของเพื่อนผมหรอก ชัวร์ ... ฟันธง

ฟังประสบการณ์ล่องแก่งของแต่ละคนแล้ว + ดูภาพที่ฮิโต้เอามาแปะ ก็แอบอยากไป+ไม่อยากไป ดูเหมือนว่ามันจะต้องแลกความตื่นเต้นมาจากการเจ็บตัวสินะเนี่ย

แล้วผมเซียนอะไรกันบ้าซัง ... ม่ายจริงอ่ะ ผมมือสมัครเล่น โดยเฉพาะเรื่องหัวจาย :D (แต่ดูท่าบ้าซังจะเซียนนา จะไปจับคนอื่นกดซะทั่วเลย :E)

บ่นมาหลายเรื่องละ ... แต่เรื่องความรักผม ... (no comment) ...
    บางทีก็รู้สึกรำคาญตัวเองเหมือนกัน ... คนที่เขามาชอบ ก็ไม่ชอบเขา .... แต่ไปชอบคนที่เขาไม่ชอบเรา (เอาเข้าสิ ... ถือซะว่าเป็นผู้ถูกสาปละกัน -_-;)

ฮิโต้ ... ต้องเข้าใจวัยโจ๋แน่นอน (เห็นเจ็บมาเยอะ ... กร๊ากๆๆ)
    (ไปว่าคนอื่นเขา ... ไม่ดูตัวเองเลยตรู)

ว่าแต่ ริวโตะซังก็ผ่านมาเยอะ ... เจ็บมาเยอะเหมือนกันรึนี่ (มาบ่นให้ฟังกันมั่งก็ดีนะครับ แลกเปลี่ยนๆ ... ผมแลกเปลี่ยนกับฮิโต้บ่อยละ ฮ่าๆ) ... กระทู้หน้าเปลี่ยนเป็น คลับคนอกหักดีมะคับ? แห้วกันแทบจะทุกคนเลย ฮ่าๆๆๆ

(พูดถึงเรื่องความรักแล้วคิดถึงกิ๊จริงๆ ... ได้ยินแล้วตอบด้วยจ้า)

ผมเคยกินแต่ shabushi อ่ะคับ ... ที่ชิดลม centralworld มาบุญครอง ... แต่ไม่รู้จัก shabushi express อ่ะ มันเหมือนกันรึเปล่า?

อยากกินทาโกะยากิ ... อยากกิน แต่ไม่อยากจ่ายตังค์ กร๊ากๆ
  19. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    สนใจหันมามองหนุ่มตาตี่แทนบ้างป่าวครับ :E

ปล. กำลังจินตนาการว่าฮิโตะไป "เจ็บมาเย้อ~" กับเรื่อง อก ยังไง... :glua:
    ปล2 เย้ย exp เท่าประธานแล้ว ได้ไงเนี่ย :confused:
  20. train

EXP:
    498
    0
    16
    ^
    ^
    หนุ่มตาตี่ไหนละนั่น....

แต่ละคนเจ็บมาเย้อ~ ดีนะผมยังไม่เท่าไหร่ (เพราะประสบการณ์ยังแทบเป็น0 กร๊ากกกกก)

ดีใจหรือเศร้าใจดีเนี่ย "OTL........

พูดถึงทาโกะยากิก็อยากกินด้วย มันจะมีร้านนึงตรงชั้นใต้ดินของเอสพานาด ขายทาโกะยากิโดยเฉพาะ อร่อยๆ (จำชื่อร้านไม่ได้ล่ะ -*-) แต่ไม่ค่อยได้ไปร่อนแถวนั้นเล้ย =A=....
  21. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ทาโกะยากิ!!

อยากกิง !!!!

/me หิวๆๆ

ร้อนๆๆๆๆๆ

TwT
  22. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    Gindaco ใช่ป่ะเทรน ... ร้านทาโกะยากิที่ esplanade มีอยู่ที่เดียว ฮ่าๆๆ

เมื่อไม่กี่วันก่อนยังไปเดินเล่น กินข้าว ที่นั่นอยู่เลย (แว่บ ไปนอนหอเพื่อน)

แล้วมาพูดเรื่องกินนี้เนี่ยนะ ... หิวข้าวววว~

ปล. เออ ... exp เท่ากันจริงด้วย แต่ผมขอมากกว่า 1 นะ บ้าซัง ฮ่าๆ
  23. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  24. reedit

EXP:
    158
    0
    16
    ทาโกะยากิ ร้านนั้น เคยกินค่ะ อร่อยดี แต่ว่า ที่เราไปกินที่ญี่ปุ่น ก็ไม่อร่อยนะ = =''' มันจืดดดดดดดด เราว่าที่เค้าขายที่ไทยเค้าคงปรับสูตรให้มีรสชาติเพิ่มขึ้นน่ะค่ะ พูดแล้วหิววว

แต่ว่าซอฟต์ครีมชาเขียวอร่อยเริ่ด !!! มันมีร้านชูครีมซินนามอน ไส้ชาเขียว อร่อยมากๆ อยุ่แถวหน้าวัด Kiyomisu อร่อยมากจริงๆ ประทับใจ โ อว น่าเอามาเขียนรีวิวห้อง all food . . . ตอนไปแรกๆก็ถ่ายรูปอาหารอยู่หรอก วันหลังๆเอาแต่กินครับท่าน แต่เนื้อโกเบมันนุ่มจริง อ๊ากกกกกกกก อร่อยจริงๆ

เ่อ่อ อย่าเปิดคลับคนอกหักเลยค้าบ ^^' เดี๋ยวจะมืดมนเกินไป ฮ่าๆ

อ่อ ชื่อ จริงๆแล้วตั้งว่า re+edit พอดีว่าเป็นคนพิมพ์ผิดบ่อย ต้องมาค่อยอีดิทอยู่เ รื่อย เลยตั้งชื่อเพือ่แก้เคล็ดมันซะเ ลย 555+ อ่านรีดิทก็ไ ด้ฮ่ะ ตามสบาย
  25. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อืม ดีจังแฮะ อยู่แถวนี้หาร้านแบบนั้นไม่ได้เลย มีแต่ร้านอาหารญี่ปุ่น คร้านจะไปนั่งจริงๆ = =

Share This Page