[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    ถูกใจที่ได้รับ:
    7
    คะแนน Trophy:
    38
    ...เข็ดขยาดยังไงเหรอคะ? โอนิจังผู้ใสซื่อไม่เข้าใจเลยค่ะ ;w;
    ...แล้วทำไมน้องสาวต้องมีวงเล็บด้วยวะเฮ่ย?
  2. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    /me เข้ามาดู

รูปแน๊กเป็นบน FB บ่อยๆอยู่แล้ว ที่ควรแสดงตัวจริงๆ น่าจะไอบ้าน่ะ คนเขา request มาหลายปีแล้ว ... (ตั้งแต่ผมยังอยู่ ม.ปลาย เลยป่าวไม่รู้)

ปล. อากิตอนนี้ดูเฟรชกว่าสมัยก่อนมาก ผมตอนนี้ แก่กว่าเมื่อก่อนอีก =,=
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    +1 พี่อากิ

เพราะถ้าไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนั้นเราคงไม่มีวันนี้ ฮ๋าๆ

แล้วที่เจอกันครั้งแรกกับโอนิคาดว่าคงจะไม่ลืมไปง่ายๆ.............เล่นซะเต็มเท้า อืม..........หมัดแล้ว และ etc

ป.ล.พี่ดูเรื่องนั้นแล้วใช่ไหม ยกมาทั้งประโยคเลยทีเดียว
  4. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    :hsunglass:

HBD นะครับพี่บาส :)

ปล. ประธานทำตัวสมเป็นประธานละ เขียนอะไรยาวๆ :D
  5. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    /me โผล่หัวมาจากหลุมซุ่ม ณ ทวิต :hthf:

/me โหวตอยากเห็นบ้าซังด้วยอีกคน

เนทโดนตัดไม่ได้ต่อเลยหายตัวยาว.... :hlonely:

/me จัดลบให้บ้าซังแล้วไปนั่งเล่นเกมให้ตื่นต่อ
  6. diggyae85

diggyae85 New Member

EXP:
    13
    0
    1
    สวัสดีครับ

แวะมาแนะนำตัว แป็ปนึง

ชื่อนามแฝงในบอร์ด diggyae85 ครับ

ชื่อนามแฝงเดิม คือ generalbae ครับ พอหลังจากย้ายบอร์ดใหม่ ก็เลยเปลี่ยนมาใช้นามแฝงข้างบนแทน

พอดีว่า สมัครทิ้งไว้ ก็นานๆ หลายปีมาแล้ว เลยจำไม่ได้ว่า แนะนำตัวไปแล้วหรือยัง

เลยขอมาแนะนำตัวในกระทู้นี้ด้วยเลยนะครับ

ช่วงนี้ ก็เล่นเกมพวกปลูกผัก และเกมอื่นๆ ใน facebook บ้าง

ว่างๆก็แวะไปเที่ยวได้ครับ 555
  7. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    HBD แน๊ก... นะ ไปอวยพรใน fb เรียบร้อยแล้ว กำลังจะไปอวยพรในกระทู้วันเกิด แต่ขออวยพรในนี้ก่อนละกัน
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะจ๊ะน้องสาวที่น่าร๊ากก ขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆ ประสบความสำเร็จในการเรียนและชีวิต สุขภาพกายและใจแข็งแรง อะไรที่หวังไว้ก็ขอให้ได้สมดั่งหวังนะจ๊ะ

โอนิ... ก็ยังระบุไม่ได้ว่าเป็นน้องสาวจริงเปล่าไง ฮาๆๆ ไปถามไอ้ต้อมมันเองละกันว่าทำไมเข็ดขยาด กร๊ากๆ

เดโท... มายอแบบนี้ผมก็เขิลลลแย่น่ะสิ :hlr: แต่จะว่าไปผมก็ไม่ได้เจอเดโทมาเป็นปีแล้วนา

ต้อม... ดูแล้ว แต่ยกมาไม่หมดอ่ะ เพราะจริงๆห่วงโซ่เหตุการณ์ในเรื่องมันยาวกว่านี้ อันนี้สรุปๆเอา - -'

บ้าซัง... แหม นานๆก็เขียนสักที เขียนบ่อย เดี๋ยวผมก็โดนหาว่าเป็นทวดอีก ไม่ดีไม่ดี :555:

อ๊ะ... นานะจังเล่นทวิตสินะ ผมก็มีนะ แต่ไม่ได้เล่นนานแล้วอ่ะ ติดแต่ fb ปกติไม่ค่อยได้ทวิตใคร ฮาๆ

เย้ยยยยยยยย พี่เบ๊... คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงง

โห หายไปนานมากเลยพี่ ไม่เห็นเข้ามาเลยยยยยยยยยยยยย

สมาชิกระดับแรร์ปรากฏอีกคนแล้ว ผู้อาวุโสที่สุดแห่ง CCC และ AF ฮาๆๆๆๆ

ไว้แวะเข้ามาเยี่ยมที่นี่บ่อยๆนะคร้าบบบบ
  8. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    โห ท่านเบ้กลับมาแล้วววว !!!
  9. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    วันเกิดแน๊กหรอ HBD น้า
    *จุ๊บๆ* *อึ๊บๆ*

ลุงเบ๊มาแย้วววววว :penhappy:

นานะ ต้องรอไปก่อน~ :p
  10. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ยินดีที่ไม่รู้จักครับพี่เบ๊

/โดนถีบ :hp1: :hp2:

CCC ยังคงมีคนมาต่อเรื่อยๆแฮะ กระทู้ระดับตำนานจริงๆ

ป.ล.ไม่ลืมที่จะกดลบบ้าซังแน่นอน ฮ่าๆๆ
  11. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    ชื่อนามแฝงเดิม คือ generalbae ครับ พอหลังจากย้ายบอร์ดใหม่ ก็เลยเปลี่ยนมาใช้นามแฝงข้างบนแทน
    ^
    ^
    ^
    เหมือนเคยได้ยินพี่ๆเค้าเล่าให้ฟังเลยค่ะว่าเป็นคนเก่าคนแก่
    *-* จริงๆด้วยสินะคะ :penwing:
  12. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เก่าแก่สิครับอุริคุง... พี่เบ๊อยู่มาตั้งแต่สมัยผมยัง 1x จนตอนนี้ 2x ไปหลายปีแล้ว หรือถ้าจะพูดให้ดูเก่าแก่กว่านั้นก็ตั้งแต่สมัยผมยังอยู่ม.6 จนตอนนี้ป.โทปี 3 เอ้อออออ
    (แต่ผมว่าไม่มีใครในนี้เก่าแก่เท่าอุริคุงแล้ว)
    /me โดนถีบบบบบบบบบบ

ตอนแรกก็สงสัยว่าตอนนี้พี่เบ๊อายุเท่าไหร่ เพราะวันเกิดและโปรไฟล์ของ CCC อันเก่ามันอยู่ใน pc ที่บ้าน แต่พอแว่บไปดู e-mail ในโปรไฟล์ของบอร์ดเพื่อจะ search fb ก็เห็นวันเกิด และปีค.ศ.1969 และตัวเลข 4x ปี

โอ้ววววว สมแล้วที่เป็นสมาชิกอาวุโสที่สุดในบอร์ด (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

ปล. ว่าแต่รูปใน fb ของพี่เบ๊ยังเป็นรูปเดิมอยู่เลยนะเนี่ย ตั้งแต่โปรไฟล์ของ CCC ละ ฮาๆ.... จะว่าไปก็คิดถึงโปรไฟล์นะ หรือว่างๆจะเอากลับมาทำใหม่ดี? แต่ขอให้งานเสร็จก่อนละกัน ค่อยว่ากัน
  13. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    4x ซะแล้ว :hwinyarn:

ปล. วันก่อนลืมกด วันนี้กด + กระหนั่น :eek:bblaster:
  14. diggyae85

diggyae85 New Member

EXP:
    13
    0
    1
    สำหรับปรูปใน FB ของกระผม ที่เป็นรูปเดิมๆนั้น ขอบกว่า ยังไม่มีเวลาไป ถ่ายรูปใหม่ๆ และอัพรูปใหม่ๆเลย เลยใช้ภาพโบราณไปก่อนก็แล้วกัน :hwinyarn:

(คุณโบราณแมน ค่อนข้าง low technology ก็เป็นแบบนี้แล มีอะไรๆที่ทันสมัย แต่ใช้ไม่เป็น และไม่เต็มประสิทธิภาพ ก็คงต้องให้คนอื่นๆ เขาไปใช้แทน 555 )

ส่วนเรื่องอาวุโสในบอร์ดนั้น กระผมขอผ่านครับ เพราะว่า ไม่ได้อาวุโสมากมาย แต่ถ้าเรื่องของอายุ ก็ โอเคครับ :E

:hlr:ส่วนเรื่องภาพประจำตัวของชาวคณะฯ เคยจำได้ว่า สมัยอยู่ที่บอร์ดเก่า น่าจะมีลงกันเกือบทุกคนแล้วมั้ง เอาไว้รอ ประธานชมรมฯ ว่างจากภารกิจก่อน แล้วค่อยมาติดตามดูอีกครั้งล่ะครับ :555:

ขอบพระคุณ หลายๆท่าน ที่ยังจำได้มั่ง ไม่ได้มั่ง นะครับ เพราะส่วนมาก กระผมจะอยู่โหมด read only ไม่ค่อยได้ comment สักเท่าไหร่
  15. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ตั้งแต่ผมจำความได้ในบอร์ดนี้ ก็เห็นนามแฝง Uriel มาก่อนอยู่แล้ว :hcha:

แล้วก็ หวัดดีครับพี่เบ้ ไม่ได้เห็นนานเลยครับ :)
  16. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    หวัดดีครับทุกคนนนนนนนนนน
  17. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ตัวละครเก่าอย่างป๊อบยังกลับมาเลยแหะะะะ
    (ช่วงนี้เห็นอยู่ใน fb บ่อยนะ ฮาาาาา)

ผมกลับบ้านเมื่อไหร่... เดี๋ยวจะจัดเซอร์ไพรส์ให้สมาชิกเก่าๆ หึหึหึหึ

แต่ตอนนี้กำลังจะขึ้นเชียงใหม่ วันเสาร์ที่ 20 พ.ย. นี้...
    แล้วก็อาจจะอยู่ยาวสักพัก (คงมีแว่บกลับมากทม.บ้าง แต่ท่าทางปักหลักอยู่หลายอาทิตย์หรืออาจเป็นเดือน)

แล้วจะมาส่งข่าว+ความเคลื่อนไหวบ่อยๆคร้าบบบ
  18. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    Uriel นี่ตั้งแต่บอร์ดเก่าเลยรึเปล่า :penwing:
  19. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    หวัดดีครับ

ผ่านน้ำท่วม จนถึงบัดนี้ เซเว่นเปิดให้บริการแล้ว :penhappy:
    แต่ไปถึง ไม่มีอะไรขายเลย โดยเฉพาะของกิน :pendin2:
    ปล. หน้าหนาวจริงๆ แค่เดินไปซื้อข้าวเหงื่อชุ่มเต็มเสื้อเลยแฮะ
  20. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    ตั้งแต่บอร์ดเก่านั่นแล เนอะ รุ้ง XD
  21. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    อ่ะแฮ่ม... ทำไมผมเห็นแต่ปุ่ม + แล้วตอนนี้...
    ปุ่ม - หายไปไหน.... :hwinyarn:
  22. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    สงัสยจะไม่ให้บ้าคุงติดลบอีกต่อไปแล้วมั้งนั่น เหอๆๆ :555:
  23. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    พอดีพี่เจเซ็ตระบบอะไรนิดหน่อย ปุ่มลบเลยหายไปน่ะครับ ตอนนี้
  24. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อะเหะ เพิ่งเห็นด้วยคน ปุ่ม - หาย
  25. aibax

EXP:
    378
    1
    18

Share This Page