[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    พูดถึงของกินกันใหญ่ พรุ่งนี้ว่าจะโดดเรียนไปหาไรกินอร่อยๆแถวๆวังหลัง
    แล้วจะเอามาฝากนะจ็ะ ฮุๆ

ปล. ในนี้มีใครทำบล็อกเอ็กทีนบ้าง ใครพอมีบล็อกที่แนะนำการทำบล็อกเบื้องต้น + วิธีใช้โคดซีซีเอส
    คือบล็อกเราไม่เสร็จดีเสียทีโดยเฉพาะเจ้าโคดเนี่ยทำเราปวดหัวมากมาย
    บางบล็อกก็อธิบายแล้วเรายังโง่อยู่้เลย T-T
  2. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    หวัดดีค๊าฟทุกคนนนน

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ คือแบบเข้ามาดูเรื่อยๆนะแต่ไม่รุจะพิมไรง่า

ว่าแล้วก็เอารูปที่ไปเที่ยวสิมิลันมาอวดคับ :D

อยากบอกว่าทะเลสวยมากกกกกกก >,<
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
  4. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    ว้าววว ทะเลสวยมาก

มีโปรแกรมไปเสม็ดเดือนหน้าเหมือนกัน อิอิ ^^
  5. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    พูดกันแต่เรื่องของกิน สมาชิก AF ของแต๊~

(รีอีดิทก็ exp ไล่ตามมาติดๆ!)
  6. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    พูดกันแต่ละเรื่อง กิเลสทั้งนั้น ...... ทั้งกิน (อยากกิน) ทั้งเที่ยว (อยากเที่ยว)

(สมาชิก AF กันของแท้จริงๆ เห็นด้วยกับบ้าซัง)

แล้วผมก็ทำไม่ได้สักอย่าง (ฮือๆ)

จะบอกว่าป๊อบอวดได้ผลนะ ... อิจฉากันเป็นแถวๆ (โดยเฉพาะพี่ ... อิจฉามากกกกก อยากไปมั่ง)

ท่านริวโตะยังดีนะที่ได้ไปอัมพวา ... ผมนี่สิไปแต่จุฬาฯ ... จะบร้าตาย ตรูไม่อยากเรียนซัมเมอร์วุ้ย

นุ้ยก็ไปเสม็ด ... (ระวังนะค้าบ เขาบอกว่า "ไปเสม็ด ... เสร็จทุกราย" | เอ้ย ล้อเล่น แหะๆๆ)

แจนก็ได้ไปวังหลัง (แค่วังหลังก็ยังได้เที่ยวฟระ)

มีแต่คนเที่ยว อิจฉาๆๆๆๆๆ ตาร้อนเป็นไฟ

(ขอนำห่างบ้าซังไปอีก 1 exp ฮ่าๆๆ)

ปล. ในนี้มีคนทำ exteen กันเยอะมาก ... และส่วนใหญ่ ... โยนลงไหดองกันหมดแล้ว ฮ่าๆๆ ในนี้ที่ทำ exteen แล้วผมพอทราบก็มี ...
    เดโท, ฮิโต้, นุ้ยจี้ (sorachan), ผม (aki), เทรน, ซาง, พี่ขาลาก (kharak), กิ๊ (ki), หลิง (kotoko), และอีกมากมาย (ถ้ารวมสมาชิกเก่าๆที่เข้ามาบ้างไม่เข้ามาบ้างแล้วด้วย)
    แต่เกินกว่าครึ่ง ... โยนลงไหดองไปแล้ว (ผมก็ด้วย ฮ่าๆๆ)
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ^
    ^
    พี่อากิอย่าแฉดิ กร๊ากกกกก ไหดองจริงๆเพิ่งมีช่วงนี้อัพไรไร้สาระกับเค้าบ้าง ส่วนพวกทำบล็อคนี่ผมไม่ได้ทำธีมใหม่นานแล้วง่ะ....บล็อคที่เคยเข้าไปดูเรื่องโค้ดก็ทำหายไปแล้วแฮะ -0-"
    เอาไว้ถ้าหาเจอจะพยายามเอามาแปะให้ไวที่สุดน่อ =A=" (ถ้าท่านไม่เจอก่อนผม)

สิมิลันทะเลสวยดีเนอะ 'w') แต่ผมไปเที่ยวใต้มาแล้วเลยไม่ค่อยอิจฉาเท่าไหร่ -w-,, (กร๊ากกก)
    ช่วงนี้ผมก็เรียนซัมเมอร์เหมือนกัน หยุดยาวเลยคราวนี้เรียนชดเชยอย่างหนัก แทบตายคาห้อง คร่อก =[]="

ช่วงสงกรานต์ผมก็ไปอัมพวามา ขอบอกว่าร้อนมาก - -* แดดนี่กะจะย่างสดกันเลยทีเดียว
  8. popkung

EXP:
    80
    0
    6
    จริงๆมีรูปเยอะมากๆอะครับ พอดีขี้เกียจอัพขึ้นเน็ต

อัมพวายังไม่เคยไปเลยผม เสม็ดก็ไม่เคยไป

แต่วังหลังไปบ่อยมากกก ไปหาไรกินอ่า

หมูทอดไม้ละ12บาท ที่วังหลัง อร่อยมากกก โอ้ยยย พูดแล้วหิวววว ~~~~~

พูดถึงจุฬา อยากกินข้าวเหนียวไก่อักษรอ่ะ รอเจ้ามือแถวนี้พาไปเลี้ยงอยู่ :p
  9. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    อากิไม่อัพเดตเล้ย ผมทุบไหดองไปเมื่ออาทิตย์สองอาทิตย์นี่เอง หึหึ

ว่าแต่นุ้ยไปถึง กทม. หรือยังหนอ.....

อิจฉาพวกกินแล้วไม่อ้วนจริงๆ ชิๆ
  10. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    (รีอีดิทก็ exp ไล่ตามมาติดๆ!) <-- กระทู้แบบนี้อัพ exp ได้ดีจริงๆ . . . แต่ว่าไม่ซีกับ exp อะค่ะ เพราะมันไม่ได้ทำให้อิฉันสวยขึ้น ! (ล้อเล่น 555)

มีเอ็กซ์ทีนเหมือนกัน แต่่ว่าธีมนี่มั่วมาก ทำไม่เป็นซะที พอบล็อกไม่สวยเห็นแล้วไม่อยากเขียนไปโดยปริยาย ทั้งบล็อกมีอยู่เอนทรี่เดียวมาเป็นปีแล้ว ฮ่าๆๆๆ ไปเขียนในมายสเปซ ก็ คอมอ๊องบ่อย อัพอยู่ดีๆไฟร์ฟ็อกซ์ค้างปิดไปเลย เซ็ง ณ จุดนี้จึงไม่เขียนบล็อกแล้วเหมือนกัน เหอๆ

นี่เราจำต้องละทิ้งทริปเสม็ดไปค่ะ เพราะแม่ไม่ให้ไปอะ บอกว่า "ไม่หางานทำหรอไง !!!!!!" กรี๊ด . . . แต่ไม่เป็นไร เรามีพัทยารออยู่ ... (หึหึ)

เคยไปหาดที่มีสะพานปลาน่ะ น้ำสวยมาก บรรยากาศดีมาก โดดน้ำกันสนุกสนาน ><!! ชอบมาก

พอตุลาปีที่แล้ว ไปอีก ที่หาด ..วงเดือนมั้ง เง้อ น้ำสกปรก หาดสกปรก ไม่ประทับใจเลยค่ะ T-T ไ ม่ไหวอ่ะ น้ำขุ่นด้วยค่ะ เดินตามหาดไปเหยียบฝาเบียร์ด้วย โฮกกกก (ดีที่ไม่เป็นแผล) แถมทริปนั้นไปแพ้อะไรไม่รู้ ลงน้ำแล้วแดง คัน แสบหน้าแสบตาไปหมดเลย คือว่าโ ดนน้ำทะเ ลไที่ปซักพักแล้วหน้าแสบแ ดง คันตาด้วย เ สมือนโ ดนน้ำมนต์สาดยังไ งยังงั้น 55555 (บอกว่าไม่ประทับใจ จริงๆแล้วประทับค่ะ ประทับทางลบ เหอๆๆ)

สิมิลันน้ำสวยมากกก เพื่อนเราไปเกาะกูด รึป่าวหว่า ที่แถวพัทยาอะค่ะ เห็นรูปแล้วน้ำใสเมหอืนกัน ถ้าไำปพัทยานี่ข้ามไปเกาะดีกว่า ><!

ซัมเมอร์เคยเรียนเหมือนกันค่ะตอนปี1 จริงๆแล้ว ไม่น่าเรียนนะ 555 เรียนตามปกติก็ได้ แต่ว่า เราเอาแคล2ที่แสนเบื่อไปเรียนตอนซัมเมอร์ จะได้เจอกับมันแค่เดือนเดียว! มีความสุข!

เออ ขอเกาะื้พื้นที่ในกระทู้ถามหน่อยว่า รองเท้ารับปริญญานี่ ลงทุนกันรึเปล่าคะ ในกรณีที่ ใส่ครั้งเดียวแน่ๆ (แน่นอนอะ รองเท้าข้าราชการซี8แบบนั้นฮ่าๆๆ) เราบอกแม่ว่าจะซื้อแล้วนะ 1500 (ลดแล้ว ของเนเชอรัลไลเซอร์ นุ่มนิ่มมาก) แม่ดูวีนๆไม่อยากให้ซื้อ^^'
  11. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  12. train

EXP:
    498
    0
    16
    วังหลังไม่ค่อยได้ไปแวะเวียนแฮะ -A-"

ส่วนเรื่องรองเท้ารับปริญญานี่พันห้าผมก็ว่าแพงไปนะฮะ -0-"..... รู้สึกถ้าใส่ครั้งเดียวไม่คุ้มเลยอ้ะ!?
    แต่ผมว่าหาแบบนิ่มๆเท้าไว้ก็ดีนะเพราะว่าถ้าเดินมากๆรองเท้าหนังแบบถูก(และถ้าห่วย)จะกัดเท้าซะเจ็บเลยล่ะ....(ซาบซึ้งอยู่กับตอนใส่รองเท้าชุดพิธีการ ล่อซะเหวอะเป็นแผลเป็นด้วยอ่า TAT....แต่ช่างมันเหอะนิดเดียว)

แต่ทุกคนไม่ออกห่างจากเรื่องกินเลยนะฮะผมรู้สึกได้ - -+
    แบบนี้แหละสมาชิกA(ll)F(at)ตัวจริง!?
    :p (/me เผ่นนนนน)
  13. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ยิ่งอ้วนยิ่งตี่นะเออ~

exp เท่ากัน 3 คนละ (ณ เวลานี้)
  14. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    อ่ะ ... ลืมมารายงานตัว
    ฮะๆ

กิ๊ค้าบ ..!

:D
  15. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88

:waaa: :waaa: :waaa: :waaa: :waaa:
  16. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    อะจึ็ย แต่ละคนวนเวียนอยู่ของกินแบบนี้ ไม่ทราบว่าอ้วนขึ้นกันบ้างไหม ปิดทอมนี้ +55
    แต่เราผอมลงนะ เพราะอากาศร้อนมากๆๆแบบนี้ เหงื่อไหลได้ไหลดี ลงไปเหลือหลัก4 ละ ฮุๆๆ

ของที่ได้จากวังหลังมามีแค่ขนมปังปอนด์ 2 กะขนมที่เป็นพายชิ้นเล็กๆ
    ไว้รอใกล้เรียนซัมเมอร์จบจะไปลุยอีกรอบ ใครรู้จักร้านอร่อยๆ แนะนำมาได้โลด
    (เพราะดูความเห็นบนๆแล้วชักอยากกลับไปใหม่ แต่ว่าเลิกเรียนแล้วไม่รีบกลับ รถติดมากๆ ไม่เอา)

ทะเลจ๋า ไม่ได้มานานมากแล้วง่า ฮือๆๆ แค่หัวหินก็ยังดี เพราะเราไม่มีเงินเลยต้องล้มเลิกที่จะไปกับเพื่อนนี่ละ

อิจฉา แหง่ๆ
  17. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    คุณป่องป๊องปั๊มกระทู้ชิมิคะ?! ชิมิคะ?!?!

:bad:

ปล. ป๊อป ทะเลสวยมากเลย แต่ท่าโพสต์ของแต่ละคนเจ๋งกว่า =w=b!!
  18. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เข้ากระทู้มาตอนเที่ยง ... แล้วแบบว่า หิว!!! เลย ถึงแม้จะไม่มีรูปอาหารก็ตาม

เอาดิ่ป๊อบ ... ถ้ามาแถวจุฬาก็บอกละกัน ไว้จะพาไปเลี้ยง (เพราะพี่ก็ไม่เคยไปกินข้าวเหนียวไก่อักษรเลย) ปกติวนเวียนอยู่แถวสยามตลอดเวลา ทุกวัน ทุกคืน - -*

หา!!! ฮิโต้ทุบไหดองแล้วจริงๆด้วย ม่ายยอม ท่าทางผมจะต้องเอาบ้าง (กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนธีม แต่แบบว่า ... ยังไม่ได้ทำเลย ฮือๆ)
    นั่นสิ ... ไม่เห็นนุ้ยเข้ามาเลย ไม่รู้จะมาถึงกทม.แล้วรึยังน้า

ถูกต้องเลยคับ รีดิทซัง มันเป็นกระทู้ที่ปั่น exp ดีมาก แต่ว่าถ้าไม่มีคนตอบด้วย ก็ไม่รู้จะปั่นกับใครเหมือนกัน ฮ่าๆ

แม่ของรีดิทซังนี่พูดได้เจ็บจิ๊ด โดนใจ มากมาย - -' (ส่วนพัทยา ... แถวๆบ้านผมนี่เอง ไปจนเบื่อแล้ว ฮ่าๆ)
    ทะเลพัทยานับวันยิ่งคล้ายทะเลบางแสนไปทุกวันละ ... น่าเศร้าจริงๆบ้านเกิดผมนี่
    ส่วนรองเท้ารับปริญญา ผมคงไม่มีข้อมูลนะ ... เพราะผมยังปีสองอยู่เลย
    (ล้อเล่น~ ผมไม่รู้เรื่องรองเท้าผู้หญิงหรอก ฮ่าๆ) แต่ถ้าถามความเห็นผม ... ใช้ครั้งเดียวแล้วมันคงไม่คุ้มนะ แต่ถ้าจะได้ใช้ต่อก็ไม่น่ามีปัญหา

ริวโตะซังบ้านอยู่ใกล้วังหลังรึ ... วันนั้นเพื่อนผมก็ไปกัน เห็นชอบไปซื้อของแถววังหลังจริงๆ ได้ข่าวว่าของกินอร่อยมาก แต่ปกติผมไปทีไรก็ไม่รู้จะไปกินแถวไหนอ่ะ (แต่ก่อนไปบ่อยมาก พาแม่ไปศิริราช ... แต่ว่าหลังๆมานี่ไม่ค่อยได้แว่บไปเลย นานๆจะไปสักที)

เออ ... เห็นผู้หญิงบ่นกันเรื่องร้องเท้ากัดจริงๆ ตอนงานรับปริญญา เพื่อนผมก็โดนไปหลายคนอยู่ เห็นแล้วสงสารแทน (แต่คงต้องแลกมากับความสวยสินะ ฮ่าๆ)

ใครจะไปผอมเหมือนบ้าซังล่ะ หึหึหึ

น้องกิ๊มารายงานตัวแล้ว ... คิดถึงๆๆๆๆๆ
    [action]กระโดดกอด[/action]
    [action]โดนกิ๊จั้มคิ๊ก[/action]

ว่าแต่ท่านปองๆนี่รู้จักกับกิ๊สินะ ... ยินดีต้อนรับนะค้าบ แหะๆ

สาวๆก็ต้องผอมสิคับแจน ถึงจะสวย หุ่นดี

เห็นด้วยกับความเห็นของกิ๊นะ ท่าโพสท์โดนใจมาก ฮ่าๆ
  19. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  20. train

EXP:
    498
    0
    16
    ^
    ^
    ไม่เหมือนใครจริงๆครับ!?
    กร๊าก แซวเล่นน่อ

คิ(คนอื่นเรียกกิ๊แต่ชอบเรียกแบบนี้แฮะ กร๊าก) น้องสาววววววว >3<!!!!
    (กระโดดใส่คิ แล้วผลักพี่อากิกระเด็น)
    ยินดีต้อนรับกลับเน้อ 'w')/

ว่าแต่พี่อากิถ้าไปแถวจุฬาจะเลี้ยงจริงอ่ะ ;p อย่าเผลอนะ ถ้าเลี้ยงเดี๋ยวตามไปผลาญ กร๊ากกกกกกก
    แถวมหาลัยผมนี่เอิ่ม....ไม่ค่อยได้เดินไปรอบๆแฮะ =A=" (ขนาดอยู่มาสองปีละ....) เลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไรดี เหอๆ

มุมบ่น พรุ่งนี้สอบมิดเทอมแล้วดิเรา เฮ้อออออ(ถอนหายใจยาวๆ)
    ยังจำศัพท์ไม่ค่อยได้เลย TAT
    ตายคาห้องสอบแน่ๆ!? "orz.....
  21. popkung

EXP:
    80
    0
    6
    ได้เจ้ามือแล้วว เลี้ยงแถวจุฬา คือจะเลี้ยงโออิชิแกรนที่สยามดิสใช่มะฮ้า :p

อ๊ะ!!!!! กิ๊ นอกใจเราเร๊อะ :waaa:
  22. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ผอม
    หุ่นดี
    สติ๊กแมน (*o*)b

เป้าหมายต่อไปคือไล่ตาม exp แจน ให้ทัน หึๆ

ว่าแต่ ในภาพกระโดดอ่ะ ป๊อบเป็นเซลเล่อร์...เอ๊ย เรนเจอร์สีอะไรอ่ะ
    จำหน้าไม่ได้แล้ว
    ใช่เกรียน...เอ๊ย กรีนเรนเจอร์ป่าวงิ เปรียบเทียบภาพนี้กับภาพเก่า ดูเฉพาะจมูกนะ
  23. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    แหม ... พอพูดว่าเลี้ยงนี่ ลูกหนี้มาตามเต็มไปหมดเลยนะ ฮ่าๆๆ

อยากกินข้าวฟรีก็มาได้ครับ ... แต่ไม่ถึงขั้นโออิชิแกรนด์นะเฟ้ยยยยย (แล้วก็จะมา ต้องหาจังหวะเวลาดีดี ช่วงที่มีตังค์นะ ฮ่าๆๆ)
    (ว่าแต่ในนี้มีใครอยู่แถวๆจุฬา สยาม มั่งป่ะเนี่ย ... แบบว่า หอพัก, เรียน, ทำงาน อยู่แถวๆนั้น)

ช่วงไหนไม่มีตังค์จะพาไปกินโรงอาหารรัฐศาสตร์ (อร่อยและถูก)

แต่ช่วงไหนมีตังค์ ... ก็แล้วแต่ว่างบเท่าไหร่ กร๊ากๆ

แต่ว่าตั้งแต่ไม่ได้รับจ๊อบ ทั้งสอน ทั้งผู้ช่วยอาจารย์นี่ไม่มีตังค์เก็บเลย ... ขอบ่นมั่งว่า อาจารย์จะให้ผมรับอีกสามจ๊อบ วิเคราะห์ข้อมูล เป็นผู้ช่วยอาจารย์วิชา Psychological Testing แล้วก็สอนวิชา General Psychology ... แต่ถ้างานมันไม่เยอะก็อยากทำ จะได้มีตังค์กินหนม แต่ตอนนี้ก็แอบลังเล เพราะกลัวเหนื่อยเหมือนเทอมที่แล้วๆมาอีก เฮ้อ
    (หรือว่าตอบตงลงทำดีหว่า ... จะได้มีตังค์เหมือนคนทำงานอีกครั้ง ... เทอมที่แล้วผมรับ 2 จ๊อบ (สอนอังกฤษที่โรงเรียนแถวๆบางรัก / ผู้ช่วยอาจารย์(TA)) ได้เดือนละ 14,000 ยังกับคนทำงานเลยนะนั่น เช่าหออยู่กับพี่ชายด้วย เลยมีตังค์เก็บ ฮ่าๆ)

ปล1. เป้าหมายต่อไปคือไล่ตาม exp บ้าซังให้ทัน
    ปล2. เทรนนี่สู้ๆ ... สอบมิดเทอม (แสดงว่ามีสอบ 2 ครั้ง mid กับ final ใช่ป่ะ ... เดี๋ยวนี้พี่เจอแต่สอบ 3 ครั้ง เรียนสามอาทิตย์สอบที - -' สนุกเลย)
    ปล3. รู้สึกว่าเทรนนี่จะเรียนเศรษฐศาสตร์ใช่เปล่า? เรียนพวก stat (สถิติมั่งเปล่าอ่ะ) ... ตั้งแต่พี่เรียนป.โทเจอแต่ stat นรก เผื่อเราพอมีความรู้เรื่อง stat พี่จะได้ปรึกษาได้เวลาอับจนหนทางเกี่ยวกับ stat ฮ่าๆ
    ปล4. ใครเรียน stat ช่วยพ้มมมด้วยยยยย (Structural Equation Model / Hierarchical Linear Model ย๊ากกกกกกก)
  24. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
  25. train

EXP:
    498
    0
    16
    ย๊ากกกก รอดๆๆๆๆ (คาดว่ารอด) หวังว่านะฮะ วันนี้สอบอืมก็พอทำได้....
    ผมเรียนเศรษฐศาสตร์ฮะ เรียนstat....แต่!!! อย่าถามผม!!!!
    ผมเกลียดเลข และอ่อนเลข(มวาก)

เรียนไรไปผมคืนครูหมดแล้วครับ = =" (ทั้งๆที่เพิ่งเรียนไปเมื่อตอนเทอม1 เหอๆ)

Share This Page