WolFKUN ~ สมุดแปะภาพของข้ากระผมฮับ [ขอความกรุณาด้วยนะครับ] อัพแล้ววันที่ 15 พ.ค.

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย remeas, 14 เมษายน 2009.

1. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีครับพี่น้อง...เหอๆ

ช่วงนี้กำลังเครียดหนัก(กรี๊ดๆ)...กลัวแอดไม่ติต T^T (ฮา~)
    คะแนนน้อยอ่ะ ใครอยู่ในอารมณ์เดียวกันก็แวะเวียนมาคุยกันเน้อ...เศร้า

เข้าเรื่องครับ...

อันนี้เป็นภาพสีน้ำอย่างที่เห็นกัน(เน่ามาก)
    เพิ่งวาดเมื่อเช้าเองอ่ะ 0^0

อุบาทว์ยังไงบอกกันด้วยนะครับ...ขอบคุณที่แวะมาครับผม

ฝากด้วยเน้อ

edit : 15/04/2009 : 9.22 a.m.

ของคุณนะครับที่มาเม้นกัน
    ขอบคุณซางฮีที่หาคำผิดให้ด้วย เหอๆ - -|||| (ผิดตรึม)

ไม่ได้เข้าศิลปกรรมหรอกฮะ เพราะไม่ได้สอบวาดเส้ยไว้เลย...แป่ว (ถ้าสอบไว้คงดี 55+)
    อยากเข้าสถาปัตย์ไอดีอ่ะ แต่คะแนนน้อย(โดยเฉพาะความถนัด)
    ถ้าแอดไม่ติดก็อย่าทิ้งกันเน้อ 55+

รูปนี้ก็วาดวันที่ 14 เม.ย. 2552 คือ เมื่อวาน แต่คอมมันขึ้นวันที่ 15 เลยเขียน 15 ... ~T^T~
    จะบอกว่าไม่เคยลงสีแบบนี้มาก่อน...เหอๆ (ครั้งแรกว่างั้น)
    เวลาเรียนศิลปะที่รร.ก็ลงธรรมดาๆเลย ไม่มีอะไรแบบนี้
    แต่พอดีเกิดมันอะไรก็ไม่รู้ ลงซะสะใจเลย 55+ (เวลาอารมณ์เสียชอบวาดออกมาดีกว่าตอนปกติ -*-)

me/โกรธอยู่ตลอดเวลา...วะ ฮะ ฮ้า~
  2. zerofreedom

zerofreedom Member

EXP:
    305
    0
    16
    Re: WolFKUN ~ สมุดแปะภาพของข้ากระผมฮับ [ขอความกรุณาด้วยนะครับ]

ลงสีให้อารมณ์ มากเลย ><
    สวยมาก ครับ ต้นไม้สีสดอย่างแรง =w=
  3. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    Re: WolFKUN ~ สมุดแปะภาพของข้ากระผมฮับ [ขอความกรุณาด้วยนะครับ]

ระบายสีน้ำอย่างนี้จะเข้าคณะศิลปกรรมรึเปล่าหนอ :confused:
    เพิ่งหัดระบายสีน้ำรึเปล่า ระวังเรื่องการลงน้ำหนักของน้ำหน่อยเน่อ~ เห็นกระดาษหลายจุดยุ่ยเชียว ^^!
    สีน้ำไม่จำเป็นต้องตัดเส้นด้วยสีดำ แต่ใช้สีที่เข้มแทนน้ำหนักมากไปเรื่อยๆแทน

อย่างพุ่มไม้ ใช้สีเขียวเข้มแทนเงาล่างๆ สีเขียวอ่อนใช้แถวๆพุ่มไม้ด้านบน (เหมือนมันโดนแสงมากสุด อะไรประมาณนี้)

แอบดูไม่ออกว่าที่อยู่ตรงกลางคืออะไร แต่พอเดาได้ว่าเด็กหญิงนั่งก้มหน้ากอดเข่า?
    การใช้สีระวังนิดนึงด้วยเน่อ ผสมผสานมากเกิน มันจะกลายเป็นสีเน่าได้

ยังไงก็ลองนำผลงานมาลงอีกต่อๆเลยเน่อ
    จะคอยติดตามครับผม พยายามและสู้ต่อไป!

ปล.พิมพ์ผิดเยอะอยู่นะ

อารมย์ - อารมณ์

อุบาศ - อุบาทว์

ฝาง - ฝาก
  4. remeas

EXP:
    52
    0
    0

ดีจ้า~

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่มาเม้นๆ 55+
    (ดีใจมีคนมาดู...อิอิ)

วันนี้ไปดูงานท่านซางมา.............สุดยอด!!
    จะพยายามให้เก่งแบบนั้นให้ได้...อะจ๊าก~

[action]วิ่งไปซื้อที่คาดหัว[/action]

และเอางานเก่าเก็บมาฝาก คุคุ~

อันนี้เป็น CG อันแรกในชีวิต...เหอๆ

คิดว่ามันดูแปลกๆอ่ะ (เอียงอย่างแรง)
    ลงสีก็ยังแปลกๆอยู่...กระซิก... T^T|||

http://i679.photobucket.com/albums/vv155/remeas_wolf/angle3-5e.jpg?t=1239856762

อันนี้เป็นภาพสีน้ำที่ส่งครูที่รร. ตอนม.5 (ได้แค่นี้ -*-)
    แต่ชอบตัวละครตัวนี้มากๆเลย...กรี๊ดๆ

http://i679.photobucket.com/albums/vv155/remeas_wolf/charlotteshinkyo.jpg?t=1239856668

ผมชื่อ ชาล็อต ชิน เคียว (Charlotte Shin Kyo) ครับ

ฝากผลงานไว้ดู(ด่า)เล่นด้วยนะครับ
    อยากให้ติกันเข้ามาเยอะๆ...เอิ้กๆ >.<^^

[action]เริ่มสำเหนียกได้ว่า...รูปมันใหญ่มาก >>เอาลิงค์ไปแทนละกันเน้อ[/action]
  5. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

อื่มม เด็กที่นั่งกอดเข่าอยู่น่าสนใจดีครับ พยายามเข้า เรียนในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าชอบจะทำให้เรามีความมุ่งมั่นและเก่งขึ้นเรื่อยๆ
  6. remeas

EXP:
    52
    0
    0

กลับมาแว้วๆๆๆ

เพิ่งเสร็จหมาดๆเลย จับดูดิยังชื้นๆ (มุขแป๊กๆ - -)
    25 เม.ย. 2552 เวลา 13.15
    วาดในCS3 ใช้เมาส์หนูวาด แฮๆ
    ครั้งแรกเลยนะเนี่ย อุบาทว์ยังไงก็บอกกันด้วยเน้อ
    พอดีเมื่อวานทำพอร์ทแล้ววาดเล่น วันนี้เลยอยากวานจริงจังดูมั่ง (จริงจังแล้วเรอะ -*-)

อันนี้เป็นขาวดำ 55+

อันนี้ลงสี(เน่าๆ) หากินแบบประหยัด ภาพเดิมเลย 55+

ยังไงก็ฝากด้วยเน้อ

อยากให้ติกันมาเยอะๆ เพราะจะได้พัฒนา(ซะมั่ง - -)

แล้วก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูกันเน้ค่ะ

[action]กำลังใจทะลุจุดศูนย์ ดับเครื่องชนเวอร์ชั่นหมาบ้า[/action]
  7. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    Re: WolFKUN ~ สมุดแปะภาพของข้ากระผมฮับ [ขอความกรุณาด้วยนะครับ] อัพแล้ววันที่ 25 เม.ย.

เมาส์หนู =[]='!!!! นับถือค่ะ!!
    (จำความรู้สึกที่แสนทรมาณตอนใช้เมาส์หนูได้ พอได้เมาส์ปากกาปุ๊ปเลิกใช้เมาส์หนูวาดอีกต่อไป 555)
    ตรงที่มือนี่กลีบดอกไม้รึเปล่าคะ -w-?
    มันดูเบลอๆ ไม่แน่ใจว่าจะทำให้มันดูเหมือนปลิวอยู่รึเปล่า แต่ว่าถ้าเบลอน่าจะเบลอไปทางเดียวมากกว่านะคะ
    เบลอรอบทิศแล้วมันจะดูเลอะๆนิดหน่อย ><''

พอดีไม่เก่งด้านติชม m(_ _)m เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^_^ ไว้วาดมาแปะอีกนะคะ
  8. remeas

EXP:
    52
    0
    0
    Re: WolFKUN ~ สมุดแปะภาพของข้ากระผมฮับ [ขอความกรุณาด้วยนะครับ] อัพแล้ววันที่ 25 เม.ย.

กลับมาแว้วๆๆๆๆ

เย้!!! ได้อัพเพิ่มซะที
    เมื่อวานมาดูกระทู้ตัวเอง....เอ๊ะ!!! มีคนเม้นแล้ว 0[]0|| ดีใจมากมาย
    เลยฮึดเอาอีกสักรูป (ขอบคุณมกจังที่มาจุดไฟให้ _/|\_ )
    แล้วก็....แต่น แตน แต๊นนนนน~

รูปนี้วาดเมาส์หนู(อีกแล้ว) เพราะไม่มีเมาส์ปากกา T^T โฮก~

จริงๆเสร็จตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แต่มันดูแปลกๆตรงกางเกง วันนี้เลยแต่เพิ่ม 55+
    ไม่รู้ดีขึ้นหรือยิ่งเน่ากันแน่ -.-

ปล. ขอบคุณมกจังมากๆเลยที่มาติมาดู เรื่องกลีบดอกไม่นั่นจะจำไว้ครับผม คราวหน้าจะได้ไม่เบลอรอบทิศอีก 55+

ขอบคุณทุกๆคนที่มาดูมาเม้นท์กัน
    แล้วก็อยากให้มาติกันอีก(เยอะๆ)เหมือนเดิม 55+

[action]น้ำตาคลอด้วยความปลาบปลื้ม[/action]

ปล.เค้าติดศิลปากรวังท่าพระนะตะเอง ใครเรียนที่เดียวกันก็แวะมาคุยกันหน่อยเน้อ กลัวไม่มีเพื่อน T^T (ยิ่งไม่ค่อยมีคนคบอยู่)
    เค้าเรียนประวัติศาสตร์ศิลปะเน้คะ มีใครเรียนเหมือนกันบ้าง???

me\ความจริงอยากได้ไอดีลาดกระบังมากๆ แต่พื้นฐานสถาปัตย์ขาดไป 1 คะแนน T^T เศร้า~
    ดวงมันจะไม่ติดมันก็ไม่ติดอานะ TT^TT
    ปีหน้าเอาใหม่ สู้เพื่อไอดี...โอส!!!

edit : 15.33 thu 22 may 2009

มาแก้ ปลาบปลื้น แล้ว 55+
    ขอบคุณมกจังจริงๆ มาเม้นให้ เค้าบ่อยๆ

[action]แหมๆๆ...เม้นให้เค้าบ่อยๆแบบนี้ เค้าก็ดีใจแย่จิ...กรี๊ดๆ~[/action]

me\ โดนมกจังเมิน เพราะความกลัว(ความโรคจิต)

อ้อ...ไอ้แดงๆมันคือหลังคาผ้า 55+ แลจะเน่าๆ
  9. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    =A=''!! รู้สึกเป็นเกียรติมากๆที่จุดไฟให้ได้ค่ะ (555+)
    /me ลอยๆ ลอยไปดาวศุกร์~~
    เมาส์หนูขยันอีกแล้วว ><''
    สาวสวยเซ็กซี่กับทะเล อิอิ กางเกงแปลกๆนิดนึงจริงด้วยค่ะ *-* ส่วนอื่นมันมีมิติดีแต่กางเกงมันไม่มีมิติอ่ะค่า น่าจะลองเพิ่มน้ำหนักอ่อนกว่านี้กะเข้มกว่านี้ดูนะคะ ^_^ ชอบแสงอาทิตย์วิ้งๆ 555 (นึกถึงภาพที่ตัวเองลงวันนี้ ลงแสงวิ้งๆเหมือนกันแต่ลงไม่เป็น เน่า +[]=''!!)
    มีคำถามค่า~ส่วนสีแดๆงบนท้องฟ้าคืออะไรนั่น *-*? โลกต่างมิติ?!!? (ฮา)

ปล. ปลาบปลื้มสะกดผิดแหละค่ะ อิอิ
    ปปล. ยินดีด้วยที่แอดติดนะคะ ^____^//
    ปปปล. (ทำไม ปล มันเยอะจังฟระ) รู้สึกเหมือนจะเข้าใจความรู้สึกเวลามีคนมาเม้นต์ให้ *o* 1เมนต์=ไฟชีวิต (จริงๆนะ)
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อูรา

เข้ามาจะคอมเม้น แต่....

อูรา เข้ามาฉลองน้อง ติดประวัติศาสตร์ศิลป์ ติดโบราณใช่มิค้า~~~~~~~~~!!! \>[]</
    ยินดีต้อนรับสู่ศิลปากรจ้า

>[]<
    ส่นของคอมเม้นท์งาน
    ที่มันแปลกๆเพราะกางเกงมันแบนอ่ะจ้า น่าจะลงสีลงน้ำหนักเพิ่มอย่างที่มกจังว่า
    อีกอย่างหนึ่ง แสงมาจากแบคกราวน์ แล้วทำไมโฟร์กราวน์มันสว่างจังงิ =__=
  11. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    งานน่าสนใจดีนะครับ ผมเองก็วาดรูปด้วยเม้าส์หนูเพียวๆมาก่อนเหมือนกัน ทุกวันนี้ก็ยังใช้เม้าส์หนูลงสีอยู่ แต่ไม่ได้เอามาวาดเพียวๆแล้วตั้งแต่ซื้อเครื่องแสกนมา(ไม่ได้ซื้อเม้าส์ปากกกา)

ใช้ไปเรื่อยๆเก็บจะเทคนิคได้เยอะเลยนะครับ

Share This Page