[ไร้สาระหาที่ติไม่ได้]ใครประสบปัญหากับ ยาคูลท์ บ้าง?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Marioak, 27 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ก็อร่อยกว่าพวกที่พยายามทำมาตามหลังเช่นพวก ไพxxxไม่ก็ บีทาxxxล่ะนะ..
  2. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ไม่เคยรู้สึกอย่างที่ว่าเลยค่ะ คือว่าถ้าเกิดรู้สึกว่ามันไม่สะใจจริงๆก็คว้าเพิ่มอีกขวดเลย =w=''

บางทีก็กินวันละ 3-4 ขวดเลยค่ะ =[]='' มันจะเป็นอะไรไหมเนี่ย (แต่เค้าก็ไม่ได้เขียนคำเตือนอะไรไว้นี่เนอะ =w='' อีกอย่าง ซดมาัตั้งแต่ตัวเล็กตัวน้่อยจนถึงป่านนี้ ถ้าจะเป็นอะไรไปคงเป็นไปตั้งนานแล้ว)

บ้านเราติดยาคูลท์กันทุกคนอ่ะ อย่างเรานี่กลับบ้านมาเหนือยๆต้องขอสักขวดให้ชื่นใจ =w= กลายเป็นสิ่งเสพติดของสมาชิกทุกคนในบ้านไปแล้ว
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Re: [ไร้สาระหาที่ติไม่ได้]ใครประสบปัญหากับ ยสคูลท์ บ้าง?

คอมเมนต์แบบนี้่จงใจหาเรื่องรึเปล่าครับ??
    ผมก็แค่บอกว่ามันไม่น่าจะบำรุงอะำไรจริงๆก็แค่นั้น มีคนมาชี้แจงก็น่าจะจบไปแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคอมเมนต์แบบนี้เกิดมาตามหาเรื่องอีก ผมทำอะไรให้คุณรึเปล่าครับ??
    ไอ้คำว่าวะ ที่วงเล็บเห็นก็พอจะเดาได้ว่าจงใจหาเรื่อง ?? หรือไม่ใช่??
    เดิมกระทู้มันก็ไร้สาระอยู่แล้วครับ ผมแค่พลาดนิดเดียวก็จับผิดซะละ คุณแค้นอะไรผมครับอยากทราบจริงๆ??

ขอโทษที่ทำกระทู้กลายพันธุ์...
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เสมอต้นเสมอปลายขวดเล็กเท่าแมวดม ไม่ถึงอึกก็หมด ยิ่งโตขึ้นยิ่งรู้สึกว่ามันขวดเล็กลง แต่ไม่ใช่หรอกตัวเราใหญ่ขึ้นต่างหาก.....

อ้า...นึกถึงโฆษณายาคูลท์..... ขวดนี้สำหรับวันนี้ ขวดนี้สำหรับวันพรุ่งนี้

แต่อย่างเรากี่ขวดถ้าคิดจะกินจริงๆคงหมด.... ^^;

ปล.อย่าเถียงกันเลยน้า....
  5. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ก๊ากกกกกกกกกกกกก!

คุมินึกว่าจะเป็นกระทู้จริงจัง~

จริงๆ ยาคูลท์มันหวานน้อยกว่าบีทาเก้นนะ =[]=?? รึเปล่า??

ส่วนตัวคุมิแค่รู้สึกว่ามันค่อนข้างหวาน เพราะฉะนั้นถ้ากินขวดใหญ่ๆ จะต้องกินไม่หมดแน่ๆ เลย ก็เลยทำขวดเท่านั้นก็โอเค

ไม่แน่.......มันอาจจะเป็นเพราะปริมาตรเท่านั้นทำให้บริษัทได้กำไรสูงสุดก็ได้นะ * *b!

ไม่รู้สิฮะ แต่ส่วนตัวแค่รู้สึกว่ายาคูลท์อร่อยกว่าบีทาเก้นอ่ะ เอิ๊ก~
  6. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    น่านนิซิไมบีทาเก้นมีขายที่7แต่ยาคู้ไม่มีขายที่7
  7. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    กินทีกินครั้งละ2ขวด 1วันกินทีหลายๆครั้ง เหอะๆ แต่ไม่ท้องเสียนะเรา
    ถ้าอยากสะใจก็เทหลายๆขวดใส่แก้วจิ
  8. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    ถ้าอยากดื่มจนพอใจเราว่าซื้อขวด20บาทเลยนะ
    มันคุ้มกว่าฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ดื่มให้สะใจเลย55555555555^-^
  9. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    สำหรับผม ผมเอาฟันหน้าเฉาะฟลอย แล้วก็ดูดๆๆ ........ แต่ขวดเดียวไม่เคยพอจริงๆ - -'' ตอนเด็กๆ กินวันเป็นโหล กินจนแม่บ่น ...... (ก็ต้องบ่นสิ ของเอาไว้ขาย ลูกชายดั๊นกินหมด เอิ๊กๆ)
  10. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    ของโปรดผมเลยนะนั่น และผมคิดเหมือนกันว่า ยาคูลท์อร่อยกว่าบีทาเก้นอ่ะ บีทาเก้นนี่กินแล้วเหมือนมันรสอะไรแปร่งๆ ไงดีล่ะ- -" อธิบายไม่ถูก แต่เอาเป็นว่าสู้ยาคูลท์ไม่ได้ละกัน

ยาคูลท์นี่แม่ซื้อมายกโหล หึๆๆ....อย่าหวังว่าจะเหลือรอดถึงวันพรุ่งนี้
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    นั่งอ่านๆไป จากไร้สาระกลายเป็นมีสาระซะงั้น
    ส่วนใหญ่ เมื่อก่อนยาคูลท์ เคยกินบ่อยนะ (เอ... จำได้เลยว่า เทใส่น้ำแข็งซดเลยด้วยซ้ำ)
    มาหลังๆนี่ กินแต่บีทาเก้น - -" ขวดขนาด(เท่าไหร่แล้วหว่า 20 กว่าบาทมั้ง) ซดอึกเดียวหมดจริงๆ
  12. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    อุ... นึกว่าเป็นคนเดียว ขวดมันเล็กเกินไป ไม่สะใจจริงๆ ด้วยอ่ะ ^^"
    แต่อ่านหลายๆ คห. แล้วคิด.. ถ้าเกิดยาคูลท์เค้าทำฉลากข้างขวดว่า "ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด โปรดสังเกตบนฉลากก่อนดื่มทุกครั้ง" จะเป็นยังไงเนี่ย...

ป.ล. อยากรู้เรื่องยาคูลท์ ถามสาวยาคูลท์สิคะ
  13. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ถึงผู้ที่เกี่ยวข้อง ทั้ง 2 คน

ผมขอปิดกระทู้ ด้วยเหตุผลส่วนตัว ที่ทั้ง 2 คนเข้าใจกันดีอยู่แล้วนะครับ

กราบขอความกรุณา ให้ความร่วมมือ จะพิมพ์อะไร จะแสดงความเห็นอะไร
    โปรดใช้ความสุภาพอย่างยิ่งยวด
    ใช้สมองคิดให้รอบคอบ
    ทุกอย่างที่เราได้กระทำลงไปแล้วเอากลับคืนมาไม่ได้ แม้แต่นิดเดียวครับ

กรณีนี้ มันเป็นกรณีเล็กๆ ในสังคม online
    แต่ในชีวิตจริง เรื่องเล็กๆ แบบนี้ มันจะส่งผลเสียต่อชีวิตของพวกท่าน ทั้งคู่ในอนาคต
    อย่างแน่นอนครับผม

ด้วยความเคารพ วิงวอน ขอร้อง กราบขอบพระคุณในความร่วมมือ
    จากนี้ และตลอดไป อย่างสูงสุด

สุนัย สุขเอนก
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page