<< ในนี้มีใครดูซีรี่ย์ของอเมริกาบ้างไหมครับ ? >>

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย piarat, 27 พฤศจิกายน 2007.

1. bomb1021

bomb1021 New Member

EXP:
    11
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    CSI ครับสนุกที่สุดแล้ว
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ชอบ CSI ครับ สำหรับเรื่องนี้ยาวแน่นอน ไม่จบง่ายๆแน่ครับ
    อีกเรื่องที่ชอบเหมือนกันก็คือ Prison Break ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีโอกาสได้ดูเพิ่มเท่าไร แต่ใครยังไม่ดูรับรองว่าดูแล้วติดใจแน่นอนครับ
    อีกเรื่องที่แนะนำให้ดูก็ Math ครับ เป็นการเอาวิธีคิดทางคณิตศาสตร์มาใช้ในการไขคดีอาชญากรรม เจ๋งมากๆเลย

ดูซีรีย์ต่างประเทศแล้วคิดเปรียบเทียบกับซีรีย์ไทย เห็นความแตกต่างได้ชัดเจนมากๆ
  3. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    0
    0
    House ! ชอบคาแรคเตอร์ตาเฮาส์มาก เป็นคนกวนได้โล่จริงๆ แต่ก็เก่งมากๆ ดูแล้วขำ
  4. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    ดู Friends จบแล้วจบเลย

หลังๆถ้าเป็นทางซีรีส์อเมริกา จะติดพวกแบบรายการ Reality มากกว่า
    ดูจริงดี ไม่เหมือนของไทย เฟคชัดๆ --*--
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    X-File นี่ยังฉายอยุ่เหรอครับ ผมคิดว่าจบตั้งแต่ตอนสร้างภาคหนังใหญ่แล้วเสียอีก
    แต่เมื่อก่อนผมชอบมากๆ เรื่องนี้ อัดเทปเก็บไว้ทุกตอนเลย
  6. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    ผมดู Heroes ครับ ชอบ Sylar มากกว่าพระเอกอีก เท่โครต ภาค 2 DVD เถื่อนออกแล้วแต่ของลิขสิทธิ์ไม่เห็นมีเลย
    Buffy ผมเหลือแต่ Season 7 ที่ยังไม่ได้ดูครับ ไม่รู้หาเช่าได้ที่ไหน แต่ดูไปดูมาชอบ Spike มากกว่า Angel อีก
    Super Natural ก็หนุกดีครับบ
    Rome ก็สนุกนะ เป็นเรื่องในรุ่นของ Julius Caesar ถึงตอน Octavius ขึ้นครองราช แต่ตัวเอกเป็นแค่ทหาร นำเสนอเรื่องเป็นกลางดีครับ คือมีส่วนดีส่วนเสียของทุกคน แต่ออกแนวเรท ๆ ไปหน่อย

Share This Page