ประกาศนัดหมายมีตหมวด FF 2009 !!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 29 เมษายน 2009.

?

อยากให้จัดมีตวันที่เท่าไหร่กัน? (ว่างวันไหนขอให้ติ๊กให้หมด)

1. ศุกร์ที่ 8 พ.ค. (วันวิสาขบูชา)

4 vote(s)
    12.9%
  2. เสาร์ที่ 9 พ.ค.

4 vote(s)
    12.9%
  3. อาทิตย์ที่ 10 พ.ค.

7 vote(s)
    22.6%
  4. จันทร์ที่ 11 พ.ค. (วันพืชมงคล)

5 vote(s)
    16.1%
  5. เสาร์ที่ 16 พ.ค.

9 vote(s)
    29.0%
  6. อาทิตย์ที่ 17 พ.ค.

10 vote(s)
    32.3%
  7. เสาร์ที่ 23 พ.ค.

7 vote(s)
    22.6%
  8. อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.

18 vote(s)
    58.1%
  9. เสาร์ที่ 30 พ.ค.

9 vote(s)
    29.0%
  10. อาทิตย์ที่ 31 พ.ค.

8 vote(s)
    25.8%
  1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    สรุปว่ากำหนดการณ์ในการนัดหมายมีดังนี้
    1. เจอกันในวันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2009
    2. ที่สวนรถไฟ
    3. เวลานัดหมายคือประมาณ 11 โมงเป็นต้นไปจนถึงเที่ยง ใครไปถึงก่อนแล้วก็เชิญตามสบายครับ!!

============================================================

หลังจากที่งานมีตหมวด Final Fantasy ประจำปี 2008 ได้ผ่านไปครบหนึ่งปี บัดนี้นับเป็นมงคลฤกษ์แล้วที่มิตรพ้องเพื่อนสหายควรจะมาชุมนุมเพื่อกระชับความสัมพันธ์ให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น

เป้าหมาย จุดประสงค์ และหมายเหตุของการจัดมีตหมวด FF
    - กิน กิน กิน....(ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าตรูเห็นแก่กินมาก่อนสิ่งอื่นใด....)
    - พูดคุยกระชับความสัมพันธ์ระหว่างคนในบอร์ด ซึ่งภายในงานก็สามารถคุยได้ทั้งเรื่อง FF การ์ตูน อนิเม เพลงญี่ปุ่น หรือจะเอาปัญหาชีวิตมาปรึกษาก็ไม่มีใครว่า เราไม่จำกัดว่าต้องคุยแต่เรื่อง FF เท่านั้น... ดังนั้นต่อให้คุณมีความสนใจใน FF แค่หางอึ่ง...ก็มามีทกับเราได้
    - ใครไม่เคยมามีทก็ไม่ต้องอายครับ คนเก่าคนแก่ที่นี่ยินดีต้อนรับเสมอ ถือว่ามาพูดคุยฮาฮาเป็นหลัก อยากให้ลองๆ มากันดูครับ ถ้ากลัวว่าไม่มีคนจะคุยด้วย พอมางานจริงๆ เดี๋ยวก็จะมีคนพาออกทะเลเองแล.....
    - ใครมี PSP และ NDS.... ก็ควรเอามาเป็นอย่างยิ่ง เผื่อมีเวลาก็สามารถควักมาเล่นกันได้
    - ............(จะตามมาเมื่อนึกออก)

ในหลายปีหลังที่ผ่านมา ฐานที่มั่นสำหรับการมีตของเราก็จะเป็น MBK ชั้น 7... กิจกรรมที่ทำกันเป็นประจำจนกลายเป็นพิธีไปแล้วก็คือการเปิดประชุมที่ร้าน Sizzler.... พอกินกันจนอิ่มหนำสำราญแล้วก็ควักเกมขึ้นมาเล่น แล้วก็ไปร้องเกะ+โยนโบว์กันต่อ หลังจากนั้นผองเพื่อนบางส่วนก็จะแยกย้ายกันกลับบ้าน ขณะที่บางส่วนก็จะไปคาราโอเกะญี่ปุ่นจ๋ากันต่อในท้องที่อื่น

มาปีนี้ก็ถึงเวลาที่เราจะต้องเปลี่ยนแปลงกิจกรรมเพื่อความเจริญก้าวหน้าของบ้านเมืองกันบ้างแล้ว (แต่ถ้าเกิดคิดอะไรไม่ออก มันก็คงเข้าอีหรอบเดิม) ในที่นี้ผมก็เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันเสนอความเห็นในเรื่องต่างๆ ดังนี้ครับ

1. เสนอวันเวลาที่สะดวกจะมาพบปะนัดมีต (โหวตได้ที่โพลล์ด้านบน สามารถเลือกวันที่สะดวกกี่วันก็ได้ และยัง re-vote ได้ด้วย)
    2. ช่วยออกไอเดียว่าเราจะทำกิจกรรมอะไรกันมั่งดี
    3. กำหนดสถานที่นัดพบและร้านอาหารที่จะเข้าไปรับประทานกัน

ใครที่ต้องการไปมีต ก็ช่วยแสดงตนพร้อมออกความเห็นในประเด็นดังกล่าวด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องๆ อื่นๆ หลังจากนี้ ขอเชิญพี่อัลฯ...ช่วยชี้แจงในลำดับต่อไปด้วยครับ

[action]BoN เก็บสคริปต์...แล้วเดินลงจากเวที[/action]
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    Re: ประชุมเลือกวัน+กิจกรรม สำหรับมีตหมวด FF 2009

รู้สึกเหมือนโดนโบ้ย =______________='

ก็ตามนั้นครับ อยากให้คนนึงถ้าเป็นไปได้ ช่วยเสนอความเห็นว่าจะมีทแล้วทำอะไร

เพราะถ้าไม่มีไอเดียเลย จะจบด้วยประเพณีดั้งเดิมคือ กิน โบว์ เกะ....

กิจกรรมที่จะทำก็ขอให้เป็นอะไรที่คนส่วนใหญ่ร่วมทำได้ อย่างเช่น ดูหนัง ดรีมเวิร์ล(อันนี้มันเพิ่งผ่านไปอ่ะนะ) เล่นไอส์(เอสพลานาดเป็นต้น)
    ถ้าคิดว่าอาจจะแปลกเกินไป จะมีคนไปร่วมมั้ย ลองเสนอมาก่อนก็ได้ ไม่แน่อาจพลิกโผ

ปล. ผมวันไหนก็ได้ ไม่โหวต ตามเสียงข้างมาก
  3. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    Re: ประชุมเลือกวัน+กิจกรรม สำหรับมีตหมวด FF 2009

ไม่รู้จะโหวตวันไหนดี^^"
    แต่วันที่8 9 11 ติดงานไปไม่ได้เด็ดๆ นอกนั้นเรื่อยๆ เนียนไปได้หมด

ตอนแรกอยากเสนอเอสพลานาดเหมือนกัน ไปเล่นไอซ์ตามประเพณีโบราณดั้งเดิมของAF(ฮา) ซึ่งเราก็เล่นไม่เก่ง มีพยานยืนยันการล้มไถลได้ ฮ่าๆ
    แต่ที่เอสพลานาดมันแพง รอบละ250คาดว่าหลายคนคงจะรับภาระไม่ไหว แถมไม่มีร้านอาหารใหญ่ๆที่จะรองรับกองทัพพวกเราได้อีก

ส่วนCTWปิดลานไอซ์ไปนานแล้ว และราคาค่าอาหารกระตุกหนวดเสือมาก กินเสร็จไม่มีที่เล่นอีก พับไปอีกที่

ร่ายมาเนิ่นนาน จะบอกว่าโนไอเดียเหมือนกัน มีเด็กใหม่ไฟแรงเสนออะไรที่แหวกๆหน่อยมั้ยค้า~
    (แต่งดไปที่แจ้งนะ อากาศวิปริตเกิ๊น)
  4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

เข้ามาขอร่วมก๊วนด้วยครับ = =/ โดยส่วนตัวสดวกตั่งแต่กลางเดือน พ.ค. เป็นต้นไปครับ(โหวตวันที่ 24 พ.ค.ไป)
    ส่วนเรื่องเสนอที่เที่ยวนั้น ดรีมเวิลกันอีกทีไหมครับ? แต่ถ้าไปช่วงนี้มันต้องสู้กับอากาศที่ ร้อนแทบตาย = =
  5. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18

........อืม น่าไปจัง แต่......-[]-"
  6. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88

ผมยังไม่โหวตวันละกัน (แต่ยังไงก็ต้องเป็นวันอาทิตย์)

เรื่องกินไม่มีปัญหา (จะปิ้ง จะต้ม จะบุฟ จะจานเดียว ได้ทั้งนั้น)

ส่วนกิจกรรมยังคิดไม่ออก =3=' ถ้าเป็นในห้างก็ต้องไม่ให้รบกวนชาวบ้านเกินไปด้วยสินะ
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

ผมยังไงก็ได้ครับ ปีนี้
    ตำหรับเดิม จริงๆ
    Sizzler >> Bowling
  8. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

เย้ มีทติ้ง ><!

อ่า. . .ถ้าเล่น FF แค่ไม่กี่ภาค จะไปด้วยดีมั้ยอะครับ TT
  9. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113

ไปซะ...ถือซะว่าบอนๆ บังคับ :E เรื่องไกลไม่ไกล ค่อยว่ากันทีหลัง....

ไม่มีปัญหานิ เพราะกิจกรรมส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เกี่ยวกับ FF อยู่แล้ว คิดซะว่าไปฮาไปรั่วกันครับ ^^!
  10. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0

เรื่องตังค์ไมใช่ปัญหา ปัญหาคือไม่มีตังค์ =[]=!!!
    ไปมีทอย่างเดียว ไม่กินจะได้ไหมครับ? (ใครเค้าจะให้ไปฟระ ยังงั้น - -a)
  11. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

คงต้องรอดูผลก่อนมั้งครับ ว่าปีนี้จะกินอะไรกันดี เพราะ ที่ผ่านๆมา Sizzler ทุกรอบ....

จำได้ว่า ครั้งที่แล้วก็ไปด้วยนี่ :555:
  12. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0

อืม ตั้งแต่เป็นสมาชิกยังไม่เคยร่วมเลยแฮะ
  13. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18

ไปก็ดีครับ เพราะผมจะบวชแล้ว (1 พรรษา) แถมสึกแล้วต้องไปเป็นทหารอีกตอน พ.ย.
  14. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0

อยากเล่นไอซ์เหมือนกันนะ แต่ก็ไม่อยากเล่นที่เอสพลานาดมันแคบอ่ะ (เอ๊ะ ไอ้นี่) ง่ายๆก็ MBK ละมั้งน่าจะสะดวกทุกคน ทางนี้ขอวันไหนก็ได้ที่ไม่ใช่วันเสาร์ เพราะติดเรียน บุ่ย
    ปล.เลิกเล่นดิสสิเดียกันไปหมดแล้วสินะ....
  15. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16

งึม ผมว่างช่วงปลาย ๆ พ.ค.แฮะ คราวก่อนมีตไปดรีมเวิลด์ก็อด บุ่ย -3-"
    ปัญหาคือเรื่องหลังกินแล้วถ้าคนเยอะมันจะไม่มีที่นั่งบุ่ยกันได้นี่ล่ะนะ (นอกจากไปโยนโบว หรือเกะต่อ)

ที่นั่งบุ่ยได้ก็เช่นใครพกเกมไปก็สุมหัวเล่นเกม ใครอยากวาดรูปก็ควักสมุดดินสอขึ้นมาโซโล่กันได้น่ะ -w-"

เดี๋ยวนี้หาฟู๊ดเซ็นต์ให้นั่งบุ่ยได้ยากจังแฮะ TwT
  16. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0

เพื่ออะไรหรือครับ งง......ใครก็ได้ช่วยแจงให้หน่อยสิครับ
  17. taepoppuri

EXP:
    480
    2
    18

18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

อืม...... ปีที่แล้ว ไปไม่ได้

ปีนี้ถ้ามีเวลาว่าง อาจจะไปได้ก็ได้

ขอแค่วันไหนก็ได้ ที่อยู่ภายในวันที่ 1-11 ก็พอ เพราะยังไม่เปิดเทอม

ปล. ผมยังไม่เคยเล่นโบว์เลยอ่ะครับ ทำไงดี....
  19. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88

มีแววมีทออกหวยกิจกรรมอมตะแฮะ (หม่ำ โบว์ เกะ เกม)
  20. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

เข้ามาเสนอความคิดแปลกแหวกแนว . . . . ไปมีตติ้งสวนรถไฟกันไหมครับ? ปั่นจักรยานรับลม ซื้อของหรือทำอาหารมานั่งทานกันบนเสื่อ
    จากนั้นก็นั่งคุยหรือนั่งเล่นเกมกันตามความสดวก และเเถวๆนั้นถ้าจำไม่ผิดมันจะมีร้านคาราโอเกะอยู่ด้วย ตอนบ่ายร้อนๆอาจจะไปต่อกันที่นั่นก็ได้
    (เรื่องร้านเกะเดี๋ยวผมขอหาขอมูลก่อนแล้วจะนำมาเสนออีกทีนึงครับ)
  21. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113

หลายคนที่ไปมีทในปีก่อนๆ ก็ไม่เคยเล่นโบว์เหมือนกัน.... พอไปถึงแล้วก็เลยไปช่วยกันสาธิตวิธีการล้างท่ออยู่นานสองนาน ผ่านไปประมาณครึ่งชั่วโมง หากไม่ได้พรนรกติดตัวมาตั้งแต่เกิด ก็จะพอเล่นโบว์ลิ่งได้เองครับ ส่วนใหญ่ที่เป็นเล่นก็ไปเล่นเอาขำๆ กัน ผลัดกันล้างท่อซะเป็นส่วนใหญ่ ไม่ต้องใส่ใจกับผลลัพธ์ครับ

ลางสังหรณ์บอกเช่นนั้นเหมือนกัน

เอ้าพี่น้องง ช่วยกันออกความเห็นได้เลยคร้าบบบ~

ป.ล. TAT ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยขี่จักรยานนนนน บ้านมันแคบบบบบ.....
  22. taepoppuri

EXP:
    480
    2
    18

ของแบบนี้ถ้าไปกับเพื่อนแล้วถูกทิ้งจะขี่เป็นเองโดยอัตโนมัติ :555:
  23. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0

ผมว่าบอนมันจะซ้อนท้ายพี่อัลไปน่ะสิ :p สวนรถไฟก็ดีนะผมว่า แต่จะร้อนไหมนะช่วงนี้ ^^;
  24. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88

เด็กใหม่อย่างผมไม่กล้าไปอ่ะครับ

ไม่รู้จักพี่ๆสมาชิกในนี้ซักกะคน

อายจัง

:waaa:
  25. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88

ผมขับรถได้ แต่....ขี่จักรยานไม่เป็น......... T-T

Share This Page