ประกาศนัดหมายมีตหมวด FF 2009 !!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 29 เมษายน 2009.

?

อยากให้จัดมีตวันที่เท่าไหร่กัน? (ว่างวันไหนขอให้ติ๊กให้หมด)

1. ศุกร์ที่ 8 พ.ค. (วันวิสาขบูชา)

4 vote(s)
    12.9%
  2. เสาร์ที่ 9 พ.ค.

4 vote(s)
    12.9%
  3. อาทิตย์ที่ 10 พ.ค.

7 vote(s)
    22.6%
  4. จันทร์ที่ 11 พ.ค. (วันพืชมงคล)

5 vote(s)
    16.1%
  5. เสาร์ที่ 16 พ.ค.

9 vote(s)
    29.0%
  6. อาทิตย์ที่ 17 พ.ค.

10 vote(s)
    32.3%
  7. เสาร์ที่ 23 พ.ค.

7 vote(s)
    22.6%
  8. อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.

18 vote(s)
    58.1%
  9. เสาร์ที่ 30 พ.ค.

9 vote(s)
    29.0%
  10. อาทิตย์ที่ 31 พ.ค.

8 vote(s)
    25.8%
  1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    Re: ประชุมเลือกวัน+กิจกรรม สำหรับมีตหมวด FF 2009

ผมว่าช้าไปนะบอน เพราะถ้าบ่ายโมง กว่าจะรวมพล เคลื่อนพล จัดการข้าวกลางววันเสร็จจนมีเวลาทำกิจกรรมกันจริงๆ คงปาเข้าไปบ่ายสาม สำหรับคนที่ต้องกลับเร็วหน่อยก็ใกล้จะหมดเวลาแล้ว.....เสนอเที่ยงครับ

ปล. ถ้าได้ข้อสรุปแล้ว ตั้งกระทู้นัดหมายอีกกระทู้นึงให้ชัดเจนไว้ก็ได้ครับ
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    Re: ประชุมเลือกวัน+กิจกรรม สำหรับมีตหมวด FF 2009

อ้างอิงจาก <!-- m -->http://www.taklong.com/supermodel/show-<!-- m --> ... ?No=178102
    โดยหมาไหม้ ใจความคร่าวๆ คือ

" confirm>> เรื่องสวนรถไฟห้ามถ่ายภาพแล้ว (ภาค 2) "

เป็นที่ค่อนข้างแน่ชัดแล้วนะครับว่าต่อจากนี้เป็นต้นไป สวนรถไฟได้ประกาศห้ามการถ่ายภาพ ซึ่งก็คงจะเหมือนกับสวนสาธารณะแห่งอื่นๆที่ห้ามกัน สาเหตุอาจจะเป็นเพราะช่วงหลังมีการเข้าไปถ่ายภาพแบบเป็นหมู่คณะจำนวนมากและ ก็คงไปกีดขวางมั่ง หรือไปรบกวนการพักผ่อนหย่อนใจของผู้อื่น(หรือเปล่าไม่รู้) ในที่สุดก็ประกาศห้ามถ่ายภาพ ถ้าผู้ใดมีความประสงค์จะเข้าไปถ่ายภาพก็ต้องอนุญาติก่อน รายละเอียดที่ยามแจกวันนี้คงมีแค่กระดาษแผ่นเดียวรายละเอียดที่มากกว่านี้คง ต้องโทรไปถามกันเอาเอง สรุปว่าวันนี้เป็นวันแรกที่ รปภ ออกมาว่ากล่าวตักเตือนผู้ที่เข้าไปถ่ายรูปครับ สำหรับพรุ่งนี้หรือวันต่อๆไปก็เตรียมตัวเตรียมใจย้ายที่ไปหาที่อื่นๆได้แล้ว นะครับ เลยเอามาโพสส่งข่าวกันจะได้ไม่ต้องไปเก้อนะ

คิดว่าเค้าจะเอาจริงเอาจังแค่ไหนอะคะ - -'
  3. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88

เอาข้อมูลเพิ่มเติมมาฝากครับสำหรับเรื่องสวนรถไฟ

http://www.taklong.com/supermodel/show-supermodel.php?No=181526

4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

เสนอรวมตัวกันซัก 11.30 น.ดีไหมครับพอถึงแล้วหา่อาหารกลางวันทานกันหลังจากนั้นก็รั่วกันตามสบาย
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

ตอนนี้มีเสนอเที่ยง กับ 11.30 เข้ามาแล้ว......คนอื่นว่าไงมั่งครับ...?

เดี๋ยวถ้าได้ข้อสรุปทั้งเวลาละสถานที่แล้ว จะแก้ชื่อกระทู้ แล้วเขียนรายละเอียดขึ้นมาใหม่ในหน้าแรกละกันครับ
  6. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0

11.30 เห็นด้วยครับ ยิ่งเร็วยิ่งมีเวลารั่วได้เยอะขึ้น (ฮา)
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

เห็นด้วยกับเวลา 11.30
    แต่คาดว่า เดี่ยวพอวันจริงก็อาจจะกลายเป็น 12.00
  8. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0

โหวต 11.30 ด้วยคน - - /
  9. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18

เพราะฉะนั้นนัด 11 โมงดีกว่านะผมว่า เพราะรวมตัวคง 11 โมงกว่าๆๆแล้ว (หวังว่าคนนัด 11 โมงไม่มาเที่ยงนะ 555)
  10. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18

11 โมง อีกหนึ่งเสียงครับ
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

ผมชักสงสัย งั้นพวกที่ไปถ่ายรูปรับปริญาฯละ?

ปล...11 โมง.....เพราะยังไงผมคงไปถึง 11.30..........อาเมนTAT!
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

วันที่ลงตัวแล้วปิดโหวตเลยสิ จะได้ไม่สับสน

บ่ายโมง ช้าไปนะ ยิ่งเวลาออกมันกำหนดบ่ายสามครึ่งด้วยสิ จริงๆน่าจะประมาณว่านัดก่อนหน้านั้น เช่น 11โมง ใครอยากไปก่อนก็เมาท์ก่อน ใครอยากกินข้าวแล้วตามไปก็เอา ไม่ต้องฟิกเวลารวมพล ประมาณว่าใครมาถึงก้ไปนั่งเลย ตามๆกันไป เพราะคงปักหลังไม่ได้ย้ายที่ไปมาแบบตอนไปมีทห้าง

เปลี่ยนไปสวมลุมก็ได้ =____,=

อนึ่ง กฎระเบียบมันจะอะไรปานนั้นเนี่ย....ต้องจ่ายเงินด้วย????
  13. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ปิดโหวตวันที่แล้ว ส่วนเวลารวมพลก็เอาเป็นช่วง 11 โมงเป็นต้นไปละกันครับ ไม่ฟิกเวลารวมพลซะทีเดียว

ส่วนคนที่จะไปเจอกันก่อนที่ BTS MRT.... จะนัดกันยังไงดีล่ะ??? เชิญออกไอเดีย !! (หลังๆ ไม่คิดอะไรเองแล้วตรู..)
  14. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ป้ายใหญ่ๆ เขียนว่า"นัดรวมAF".........

คงมีคนเข้าใจผิดเยอะเลยละ(กรั่กๆ)
  15. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    เวลาดัมมี่นั่นเอง........-*-

ส่วนที่นัด BTS จริงๆก็หน้าทางออกนั่นแหละง่ายที่สุด ถ้า MRT ก็ตรงบันไดเลื่อนทางออก น่าจะสังเกตกันง่ายๆนะครับ :)
  16. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ตอนนี้โอกาสไปแน่นอนแล้ว 90% (ฮาเรลูยา :D ) เห็นเป็นมีททุ่งดอกไม้ใจมันชุ่มชื่นทุกทีซินา
  17. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    *-* สรุปว่าชาว BTS.... จะเริ่มเดินทางออกจาก BTS ฝั่งขาออกซักประมาณกี่โมงดีครับ??? บอนๆ จะได้ไปก่อนเวลานั้นถูก
  18. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ผมว่าออกประมาณ 11.30 ดีไหมครับ? จะได้ไปถึงที่นั่นประมาณเที่ยงๆ
  19. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    งั้นก็นัดรวมพลชาว BTS ฝั่งขาออก 11.30 แล้วไปเจอกับกลุ่มอื่นๆข้างในสวนรถไฟตอนเที่ยงละกันเนอะ (คาดว่ากลุ่ม MRT มันก็จะเดินไปพร้อมกันนี่แหละ ฮาๆ)
  20. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ช่วงนี้ฝนตกอย่างบ้าพลังมากเกรงว่าอาจจะต้องใช้แผนสำรองเข้าไปด้วยอ่ะกัปตันคิดว่า แผนBมีไปที่ไหนในระแวกบ้างหรือไม่? :p
  21. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    เอ้อ BTS เนี่ย........ นั่งรถเมล์มาเจอกันกับพวก MRT ก็จะดีนะ ( ถ้าอยากเดินเป็นหมู่คณะ ) ไม่แนะนำให้เดินจากตรง BTS เพราะเคยมีคนหลงผิดเดินมาจากทางนั้นแล้วมาไม่ถึงนักต่อนัก ( พวกที่มาถึงก็โอดครวญกันมากมายว่า "ไกลอย่างร้ายกาจ" ) จาก MRT นี่มันยังซักราวๆ 2-3 ป้ายรถเมล์เดินได้สบายอยู่ แต่ BTS นี่แนะนำว่านั่งแท็กซี่มากันเถิดจะเกิดผล =w=" ( นั่งมากันคันละ 4-5 คนก็ตกคนละไม่กี่บาทหรอกเน้ )

อนึ่ง ถ้าฝนตก แนะนำให้ไปรวมพลกันที่เซ็นลาดแทน แมค KFC สเวนเซ่น ซักอย่าง ร้านของกินสิ้นคิด ไม่ก็ขึ้นไปฟูดเซ็นเตอร์ข้างบนก็ได้ น่าจะมีพื้นที่เยอะอยู่

head มีทควรจะแจกเบอร์โทรไว้น้อ... เด็กใหม่/คนหลง จะได้โทรถามตามหาได้
  22. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เข้ามาโพสบอกว่า ... ติดธุระด่วน ไปไม่ได้ T-T
    เศร้าอย่างแรง พลาดมา 2 ปีแล้ว

ปล. ถึงลุงอัลที่รีเควสกระดานโกะ ... ก็ ขออภัยครับ m(_ _)m

[action]วิ่งร้องไห้ออกไปจากกระทู้[/action]
  23. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อืม งั้นคนที่เจอกันที่ BTS ก็นั่งแท็กซี่กันไปดีกว่าเนอะ

พี่อัลครับบบบ~ พี่เจลบอกว่าให้พี่อัลช่วยแจกเบอร์โทรตัวโต๊โตด้วยค้าบบบบบ ฮ่าๆๆๆๆ

ป.ล. = =' ผมเนี่ยแหละตัวเก็งที่จะหลงทางคนแรก
  24. saji

EXP:
    1,305
    0
    86
    หลงไม่เท่าไหร่ หาคนไม่เจอนี้สิ...........เป็นประจำ.....= =;;;;
  25. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ยืนยันว่า แถวนั้น ฝนตกบ่อยมาก ควรหามาตรการรองรับด้วยค่ะ ^^"

Share This Page