[FF12][FFT] ตกลงไอ้โรซาเรียที่ อัลซิดพูดถึงนี่คือพื้นที่ทางซ้ายใช่ไหมครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย cdaz, 1 พฤษภาคม 2009.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    มันคือตรงที่ในอาณาคตจะเป็นพื้นที่ที่พวกสิงขาว สิงดำจะมาตีกัน ในยุคของแรมซ่าใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นพื้นที่ทางตอนใต้ของจักรวรรดิ์ เพราะดูมันจะต่อได้รอบด้านเลยจริงๆ

(ถ้าโลกอิวาลิส ใ้โอกาเราขับเรือเหาะได้อย่างอิสสระ"ทั่วโลก" คงเป็นการบินที่สนุกที่สุดตั้งแต่มีไฟนอลมาแน่ๆ )
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ใช่ครับ โรซาร์เรียเป็นอาณาจักรที่ตั้งอยู่ในทวีปออร์ดาเลีย ที่อยู่ทางด้านซ้าย (ตะวันตก) ของทวีปวาเลนเดีย.... โดยออร์ดาเลียนี้ก็คือทวีปที่พวกรัมซ่าอยู่กัน

ส่วนภาค FFTA2 ก็จะเป็นการต่อยอดแผนที่ออกไปอีก โดยภาคนี้เป็นการผจญภัยในทวีปที่อยู่ทางตะวันตกของออร์ดาเลียไปอีกครับ...ชื่อทวีป ลอร์

Share This Page