อยากรู้วิธีซักเสื้อสูทอะครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย abolora, 15 พฤษภาคม 2009.

1. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    คือผมไม่รู้วิธีซักที่ถูกต้องนะครับ เสื้อสูทสามารถซักกับผ้าทั่วไปโดยใส่เครื่องซักผ้าหรือเปล่าครับ
    หรือว่าต้องซักแยกและห้ามใช้เครื่องอะครับ ช่วยสอนผมหน่อยครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ส่งไปซักแห้งดีกว่ามั๊ยครับ - -''

เท่าที่ทราบไม่เหมือนซักปกติครับ
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มันจะมีน้ำยาซักแห้งเลยน่ะครับ หาซื้อไม่ยาก
    ทำตามบ้าน ไม่เห็นใครซักสูทกันเท่าไหร่นะครับ
    เห็นซักกันเองก็จะเป็นพวกผ้าม่านมากกว่า
    ก็ซื้อน้ำยามาผสมน้ำ แล้วแช่ชุดไว้ เฉยๆ ไม่ต้องขยี้นะครับ เอาแปรงนุ่มๆ ถูทำความสะอาดเอา
    น้ำยาจะมีสรรพคุณขจัดคราบสกปรกออกไปได้เองอยู่แล้วด้วย
    แล้วล้างน้ำสะอาด หลายๆ รอบ
    แล้วเข้าตู้อบให้แห้งครับ ถ้าไม่มีตู้อบจะตากแดดก็ได้ แต่ถ้าจะสีตก มันจะตกตอนตากแดดตากลมนี่ล่ะครับ
  4. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ส่งร้านให้มืออาชีพเขาจัดการไปเถอะครับ
    เนื้อนอกตัว กางเกงตัว และเนคไทอีกเส้น
    ไม่กี่ตังค์หรอกครับ

ซักเครื่องนี่ที่ผมรู้มาเขาน่าจะห้ามนะ
    โดยมากเคยได้ยินว่าจะซักแบบอบไอน้ำกันทั้งนั้น
  5. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    สนับสนุนการส่งร้านซักแห้งครับ ก่อนที่สูทตัวสวยจะพัง ง่า
  6. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ถ้าสูทลำลองเนื้อผ้านิ่มซักเองได้ อย่าเอาแปรงไปขัดพอ

ถ้าสูททางการผ้าแข็ง ไม่แนะนำให้ซักเองครับ แนะนำส่งร้านซักรีด เพระานอกจากต้องซักแห้งแล้วยังต้องรีดให้เป็นอีก
    ไม่เช่นนั้นสูทจะพังทีเดียวครับ = =

Share This Page