[PV] Tsuki no Akari - Final Fantasy IV Theme of Love

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อเข้าไปดูที่ยูตูบ

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=​

ป.ล. สภาพคอมผมตอนนี้ ระบบมองไม่เห็นการ์ดเสียง ปรับเป็น Sound on Board แล้วก็ยังไม่มีเสียง TwT
  2. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ค่อยๆ ทยอยออกมาแล้วสิ
    เพลงประกอบของโรซ่า นิน่า ปกติได้ยินแต่ tone

ภาพงามจริงๆ
  3. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ฟังแบบมีเนื้อร้องประกอบpvก็ซึ้งไปอีกแบบแฮะ*w*

ภาพอลังการมากมาย ชอบฉากเซซิลลอกคราบล่ะ ดูเท่มากมาย(แปลงว่าในเกมจะไม่ใช่ตัวsdหัวโตแปลงร่างสินะ=w=)
    ยังไงๆก็ขัดตากับชิ้นส่วนสีม่วงของเจ๊โรซ่าจริงๆแฮะ = ="

ปล.ขอให้รักษาน้องคอมได้โดยไวนะจ๊ะ^^"
  4. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ฮึ่ย เมื่อไหร่มันจะออก

แล้วเมื่อไหร่ผมจะมีงานทำซะทีเว้ย!!
  5. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ปลื้มมมมมมมมมมมมม~~!!!

ภาพสวย ก๊าซซซซซ~

มีใครปล่อยโหลดรึยังคะ?? อยากได้ภาพเต็มๆ จังเลย youtube ไฟล์มันไม่ชัดน่ะค่ะ TWT,,

(รออัลบั้มออกอาทิตย์หน้า *W*,, ใกล้แล้วสินะ)

Oo PV Download ได้แล้วนะคะ oO

ด้วยความอยากมาก ไปหามาจนได้ค่ะ (ฮา...)

เอามาแบ่งปันทุกท่านฮับ เข้าไปตามเวปนี้เลยนะคะ

ขอบคุณเจ้าของบล็อคมากๆ ที่อัพให้พวกเราค่ะ ^____^,,

http://masaka.thai-fansubs.net/pivot/entry.php?id=385#body

เห็นด้วยอย่างที่สุด =[]=! ชุดมันไม่สวยเลยจริงๆ เจ้าค่ะ TT A TT,, แหม่...จะให้มันออกมาแนวๆ เซ็กซี่มันก็ดู.......กึ่มๆ แปลกๆ -*-

มันดูลิเกแปลกๆ มากกว่านะคุมิว่า = A =""

ดีไซน์ชุดนี้มันก็หลายๆ ปีมาแล้วนะ สมัยนั้นคงนิยมแต่งตัวแฟนตาซีแนวนี้มั้ง...แต่แหม่ TAT,, นี่ก็ตั้งนานแล้วน่าจะดีไซน์ชุดใหม่น๊า~
  6. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    อ้ากกกกกก เพลงเพราะมากกกกกกกกกกกกก ภาพก็งามอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    โอ๊ย สงสัยเพราะเกมนี้จะทำให้เราต้องซื้อ NDS มาจริงๆ =w=!
    ปล. หน้าเซซิลตอนเปลี่ยนจาก dark knight ไปเป็น paladin ปิ๊งอย่างรุนแรง :555:
  7. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เซซิลตอนเปลี่ยนร่างนี่สุดยอดแห่งขโมยซีนละ หล่อค้อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

รอซิงเกิลออกอย่างใจจดใจจ่อ *3*
  8. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    เพลงเพราะสุดยอดค่ะ *[]*!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    เฝ้ารอซิงเกิลอย่างใจจดใจจ่อ

ส่วนตัวเกม ยังไงก็อดล่ะค่ะ ไม่มี DS...ฮ่วย
  9. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ออก MTV ด้วย...
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    แค่ฉากมาสวีทกันมันจะถอดชุดกายเวอร์ออกไม่ได้รึไงนะ....ไม่เข้าใจเซซิลมันเลยจริงๆ

เน็ตที่บ้านมีปัญหาคาราคาซังกะยูทูบมานานนมเน....สงสัยต้องไปดูที่อื่น...

ว่าแต่.....พอเข้า NDS เอาจริงๆ มันก็ไม่นิ้งแบบนี้ เสียดายอะ
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    สุดยอด!!! =[]=! เสียดายอยากให้ตัวเกมเป็นแบบนี้ตลอดเรื่องอ่า.....[ไม่ชอบ หัวป้อมๆ ] :(
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เท่ แต่ทำไมฟังคำพูดแล้วมันฟังอนาถ...

ดูแล้วน้ำตาจะไหล ประทับใจ นี่แหละความคลาสสิค T T
  13. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ภาพสวยมากๆเลย ไคน์คุงแอบมองเซซิลด้วยกรี๊ดๆ :aha:
  14. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ชินยะซัง ผมว่าภาพ CG ที่ออกๆมา น่าจะเป็นแค่ OP รวมฉากอีเวนท์สำคัญๆมากกว่านะครับ? เหมือน FF3 อ่ะ เพราะเห็นเน้นๆตัวละครหลักออกมาคนละหน่อยสองหน่อย มีกองพันเรดวิง มีเรือมาโดเซน อะไรเงี๊ย

แต่ถ้ามี In-game CG จริงๆ ก็น่าจะเจ๋งนะ ^^

theme of love เป็นแบบ vocal แล้ว เจ๋งขึ้นเยอะจริงๆ...เกมส์นี้ล่ะ เล่นฉลองปีใหม่ซะเลย !!
  15. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ไม่ค่อยเล่น FFIV พอมาฟังเลยเหมือนน้ำตาจะไหลเลย โฮกก ซึ้งมากๆ
  16. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เซซิลเท่หล่อ ไคน์ก็เท่หล่อ โรซ่าก็สวย วุ้ยอะไรเนี่ย เพลงก็เพราะ ชักอยากเล่นขึ้นมาซะและ
    ให้ตายเหอะประทับใจมากนึุกถึงตอนเล่นภาคออริจินัล ไม่นึกว่าจะหน้าตาดีกันได้ขนาดนี้ ^^
  17. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ตอบหมอปัด

ก็คิดว่าน่าจะเป็นOPเหมือนกันจ้ะ แต่ขอหวังไว้ซักหน่อย อยากเห็นเป็นIn-CGน่ะ คงจะรู้สึกขนลุกในความขลังของฉากนั้นแน่นอน^^
  18. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    in-game cg ที่ว่านี่หมายถึง movie สินะ (ขอแก้ความเข้าใจหน่อยว่า cg มันคือ com graphic อะไรที่คอมวาดให้คุณเห็นนั่นก็ cg หมดแหละ)

movie ถ้าจะยัดก็ยัดได้ ขนาดเสียงพากย์ยังอุตส่าห์ยัดซะ movie เองไม่ใช่ real-time แค่ลง movie ไปถึงเวลาเล่นมันก็เล่นให้ แต่จะทำป่าวนี่ก็ลุ้นต่อไป ยังไงคิดว่าคงออกมาแนวๆ FF3 มีแต่ OP ให้ดูงามๆ
  19. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    อา นั่นสินะ ขนาด FF 12 RW ยังมียัดมาให้ได้ตั้งหลายอัน ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้นะนั่น ^^

ภาค 4 นี่ ผมว่าออกมาลองเชิงก่อนด้วยล่ะ ถ้าเวิร์ค เผลอๆจะมีภาค 5-6 ตามมาอีก (ถ้ายัดลงตลับ ds ได้)

ขอบคุณบอนกับคุมิจังสำหรับไฟล์ด้วยนะครับ

ชอบภาพนี้จัง ที่ไหนในเกมส์หว่า ?

ดู pvแล้ว ขอถามเพิ่มอีกอย่างครับ กิลเบิร์ตนี่ มันถืออาวุธอะไรเนี่ย?

harp ก็ไม่ใช่ ชามิเซนจัมโบ้ก็ไม่ใช่ =[]=
  20. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    โอ๊ยยยยยยย ชอบเพลงนี้มากๆ TwT~*
  21. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    อาวุธของกิลเบิร์ตนี่ ถ้าจำไม่ผิดมันเป็น Lute น่ะครับ เป็นเครื่องดนตรีสายของทางอิตาลีเค้า

ปล.ดูเหมือนยูตูบจะเน่ารึเปล่าครับ เข้าไม่ได้เลย = =''
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^เรียกว่า lute ถูกแล้วครับ เป็นพิณมีคอยุคแรกๆของโลก

น้ำตกแถวถ้ำมิสต์มั้ง ทั้งเกมเห็นน้ำตกใหญ่ๆไม่กี่แห่ง

แต่สงสัยมากกว่าว่ามันช่วงไหนของเกม....ตอนที่รวมพวกได้ทั้งหมดพร้อมหน้าโดยที่ริเดียก็โตแล้ว พารอมโพรอม หยาง กิลเบิร์ต กลับมาหมด ก็มีแต่ตอนหลังหุ่นบาบิล แต่ทำไมเซซิลดันเป็นอัศวินดำอยู่ ไม่ใช่พาลาดิน
  23. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เคยฟังตั้งแต่เล่นบน PS ความรู้สึกในตอนนั้นให้อารมณ์คิดถึงบ้านยังไงชอบกล
    พอได้มาฟังฉบับคนร้องแบบตัวเป็นๆ บอกได้คำเดียวว่าไพเราะมากครับ........
  24. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    โอ้ ภาพก็งาม เพลงก็เพราะ สรุปจะรอซื้อ NDS ละกันครับ

Share This Page