vitenam cafe' @ เชียงใหม่

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย akamatsu, 15 พฤษภาคม 2009.

1. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    :) มีคนฝากมาให้รีวิวครับ น่าทานทีเดียว

สวัสดียามเย็นค่ะ

วันนี้โอจะมารีวิวร้านอาหารที่เป็นร้านประจำที่เชียงใหม่

เป็นร้านอาหารเวียดนามแบบก้นครัวเวียดนามแท้ๆ

วัตถุดิบก็สั่งตรงมาจากก้นครัวของแฟนพี่เจ้าของร้านที่เป็นคนเชื้อสายเวียดนาม

รับรองได้ว่า ได้กินอาหารเวียดนามแบบดั้งเดิม

แต่กรุณาลืม กุ้งพันอ้อย แหนมเนืองไปนะคะ

เพราะนี่เป็นร้านอาหารเวียดนามแบบที่คนเวียดนามทานกันเป็นประจำ
    จานแรกเป็นแกงเขียวหวาน (เนื้อ หรือ ไก่ ) ตามอารมณ์เจ้าของร้าน

ที่อร่อยมากๆ ใช้เวลาเคี่ยวกันเป็นวันๆ

ไข่กะทะ อาหารเวียดนาม

ที่ร้านนี้ใส่เครื่องเยอะมากกกกกกก (กรุณาดูภาพประกอบ)
    โยเกิร์ตใส่กาแฟ เคล็ดลับเอวบางของสาวเวียดนาม
    กาแฟใส่ไอติมวนิลา

โอ้พระเจ้า กาแฟเข้มๆ + วนิลาหวานๆ มันนุ่มเข้ากันจริงๆ
    ขนมปังเวียดนาม ไส้แฮม+ชีส

ขนมปังเวียดนาม ไส้ดังเดิม หมูยอ + กุนเชียง
    ยำหมูยอ รสจัดจ้าน น่ากิ๊นน่ากิน
    กาแฟเวียดนาม ที่ชงแบบเวียดนามแท้ๆ
    ขนมโซเซ ทั้งเชียงใหม่ หาทานได้ที่นี่ที่เดียว
    บรรยากาศในร้าน นั่งสบาย

ที่สำคัญ เจ้าของร้าน น่ารัก ใจดี เป็นกันเองที่สุด

เป็นกันเองชนิดที่ฝากร้านไว้กับลูกค้าเวลาตัวเองไปซื้อของประจำ

ร้านอยู่ซอยวัดอุโมงค์ หลังมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    เข้ามาประมาณ 200 เมตร ถัดจาก 7-11 นิดหน่อย
    อยู่ตรงข้ามกับสินธนารีสอร์ต

ใครที่อยู่เชียงใหม่ หรือ ขึ้นมาเชียงใหม่
    ก็แวะมากินกันเน้อ........ไว้เจอกันที่ร้าน​

ขอบคุณส้มโอ ณ เชียงใหม่ครับ
    ว่าแล้วก็แปะเครดิตซะหน่อย http://ladyinnight.exteen.com/20090515/vitenam-cafe
  2. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    ทางผ่านประจำแทบทุกวันเลยแฮะ แพงมั้ยเนี่ย ถ้าไม่แพงจะไปอุดหนุนค่ะ อิอิ
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เห็นโอว่าราคาอยู่ที่ 15-35 บาทน่ะครับ

Share This Page