ใครเล่น facebook มาแอ๊ดกันหน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 15 พฤษภาคม 2009.

1. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    งั้นก็เปลี่ยนมาลองTwitterแทนดูสิ
    ส่วนFacebookให้ใช้งานApplication Selective Twitter Status ใส่UsernameของTwitterที่เราจะใช้เป็นฐานส่ง พอจะกดส่งข้อมูลจากTwitterก็ให้ใส่Code #fb ลงไปด้วยคราวนี้นอกจากจะขึ้นที่Twitterแล้วมันก็จะไปขึ้นที่Facebookด้วยนะครับ
    ผมได้รับคำแนะนำจากท่านบก.ลายจุด ต้องขอบคุณท่านมากจริงๆ...

หน้าFacebookของตัวเองก็ให้คลิกที่ข้อมูลส่วนตัว หรือProfileนั้นแหละครับ ผมเองก็สับสนไม่แพ้ท่านเมื่อช่วงกระแสHi5นี่แหละ พอมาTwitterผมเริ่มจะเรียนรู้แล้วถึงจะเข้าใจการใช้งานนี่แหละครับ

Share This Page