ใครกิน มาม่า รสใหม่ถามหน่อย

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย noname, 22 พฤษภาคม 2009.

1. noname

noname New Member

EXP:
    595
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    พอดีไปซื้อที่ 7-11 มา 2ซอง ละอย่าง 1รส ซุปไก่ - โปรตีนไข่

วันแรกกินซุปไก่
    วันนี้ก็กิน โปรตีนไข่ แต่พอเปิดซองกับ พบว่า ไม่มีซองน้ำมันพืช (ตกลงรสนี้ มีซองน้ำมันพืชไหม) เพราะซื้อไปแค่ 1 ซอง และก็เป็นการกินครั้งแรกด้วย (และแล้วก็ต้องใส่น้ำมันพืชที่ไว้ทอดไข่ ก็พอแทนกันได้ รสชาติก็ไม่ต่างกัน)

เพราะเคยตอนก่อนเคยกิน รสหมูสับ บางซองก็ไม่มีน้ำมันพืช บางทีก็ไม่ผงปรุงแต่งให้ (ผมว่าระบบเครื่องใส่มันตกหล่นได้ยังไง) บางทีก็ได้ผงแต่งรสมา2ซอง ใน1ซองมาม่า
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    โปรตีนไข่ไม่มีซองน้ำมันครับ

แต่เอาจริงๆมันก็ไม่ได้โปรตีนเพิ่มขึ้นเยอะแยะมากมาย

แค่กรัม สองกรัม

ถ้าจะกินเอาประโยชน์ซื้อแลคตาซอยกล่องเหลืองๆส้มๆดีกว่าครับ

หรือถ้าจะกินเอาอร่อยแนะนำโรยกระเทียมเจียมลงไปด้วย แล้วน้ำขลุกขลิกๆๆๆ
  3. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    แปลว่าคุณเจ้าของกระทู้ คงกินมาม่าบ่อยมากเลยนะ ผมว่าผมโซ้ยบ่อย ยังไม่เคยเจอ ระวังผมร่วงเน่อ

ถ้าผมหาซองผงไม่เจอ ส่วนมากจะโง่เอง เจออีกที เห็นมันลงไปต้มอยู่กับเส้นมาม่าเรียบร้อย
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    เห็นด้วยครับ 55+

จขกท ดูจะเซียนมากเลยครับ ^ ^"

แต่หมูสับผมชอบของยำยำนะ

กรณีผงหาย+เกินนี่ยังไม่เคยเจอ
  5. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    เคยเจอหญ้าไม้กวาดกันบ้างไหมครับ

:hm:
  6. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    มาม่าในเส้นมันจะเค็มนะ ยังไงเวลากินลวกทิ้งไปรอบจะดีมาก

กินบ่อยๆไตพัง
  7. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    แวะมาบอกว่ารสซุปไก่ไม่ใช่รสใหม่นะ รสแรกของมาม่าเลยนะนั่น

เค้าเอารสเก่ามารีเมคใหม่ 5 5 5
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เมื่อก่อน นานมากๆ แล้ว จะมีมาม่ารสไก่ด้วย ผมชอบมากกว่ารสหมูสับเยอะเลยครับ
    แต่ ไปๆ มาๆ รสไก่หายไป เหลือแต่หมูสับ
    ตอนนี้มีรสซุปไก่เกิดขึ้นมา ผมดีใจมากเลยครับ

ก็ เท่าที่ลองกินก็ยังบอกไม่ได้เหมือนกัน ว่าต่างกับหมูสับตรงไหน หรือเหมือนกับรสไก่ในสมัยก่อนมั้ย
    เพราะทุกครั้งที่ต้มกิน ผมใส่หมู ใส่ไข่ ใส่สาหร่าย ใส่ผัก ใส่เต้าหู้ไข่ ใส่เยอะแยะไปหมดแถมยังปรุงซีอิ๊วกับน้ำปลาจนคิดว่ากลบรสเครื่องมันไปหมดละครับ
  9. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0
    อ้าวซุปไก่ มันรสแรกเลยเหรอ นึกว่ารสหมูสับ เป็นรสแรก
  10. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาได้ความรู้ใหม่ว่ารสไก่มันมีมานานแล้ว แถมเป็นรสแรกอีก

เข้าใจผิดมาตลอดว่ารสต้มยำกุ้งมันเป็นรสแรก กินทีไรก็กินแต่รสนี้ละ
  11. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    รสไก่เป็นรสแรกที่ถูกเลือกขึ้นมาพร้อมกับการถือกำเนิดบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปบนโลกนี้เลยล่ะครับ

เพราะผู้คิดค้นต้องการให้เป็นอาหารที่ทุกคนกินได้อย่างสะดวกง่ายดาย และไก่เป็นอาหารที่ไม่ผิดหลักศาสนาใด ๆ ด้วย (จำได้แค่นี้แหละ)
  12. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    กลายเป็นเรื่องมาม่ารสไก่ไปแย้ว

ชอบมาม่าโอเรียนทัล น่ะ เส้นหย่ายๆ อืดๆ ดี ไม่มีน้ำมันด้วย แต่แพงหน่อย
  13. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ส่วนตัวผมชอบเส้นของยี่ห้อ "ไวไว" แฮะ ชอบกลิ่นเส้นของยี่ห้อนี่มากกว่า >_<

ปล. รสโปรดของผมนี่รสเห็ดหอมเจ
  14. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ชอบมาม่าเหมือนกันค่ะ กินจนโดนเรียกว่า.....(เซนเซอร์)เลย

โปรตีนไข่ รสชาติค่อนข้างจืด ไข่ก็น้อยมากซะจนไม่คุ้มเลยถึงจะแค่ 5 บาทก็ตามที
    มีรสซุปไก่แหละค่ะ ที่ยังพอยอมรับได้ สำหรับราคา 5 บาท (แต่ก็ไม่ต่างจากซุปไก่ยี่ห้ออื่น ๆ มากมาย)

แต่ราคาที่ว่าไปคือปัจจุบัน เพราะยังไง ๆ จะ 5 หรือ 6 บาท รสชาติที่หอมอร่อยที่สุดสำหรับเราก็มีเพียง

มาม่ารสหมูสับ หนึ่งเดียวเท่านั้น~~~

ตอนเด็ก ๆ เคยกินแล้วว่าจืด แต่ปัจจุบันตั้งแต่เขาเพิ่มน้ำมันเจียวหอมขึ้นก็อร่อยมาก ๆ จนยกเป็นอันดับหนึ่งได้ง่าย ๆ เลยค่ะ

อนึ่ง เพิ่งรู้เหมือนกันว่ารสไก่เกิดก่อน เคยคิดว่ารสหมูสับเป็นอันดับแรกซะอีก เห็นมีแทบทุกยี่ห้อ
  15. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ผมชอบของยำยำนะ เวลาต้มแล้วปล่อยให้มันอืดเนี่ยมันอืดได้ใจดี เทียบที่ราคาแล้วจุใจกว่ายี่ห้ออื่น =w=
  16. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    เย่ๆๆๆ เจอคนชอบกินแบบอืดๆ เหมือนเราละ 555+

ถ้าจะให้อร่อยเหาะ ต้องใส่ไข่ แล้วก็ทิ้งไว้ให้อืดดดดดดดดดดดด ไม่ว่ารสไหนก็อร่อยเท่ากันหมดค่ะ อิอิ
  17. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    พูดถึงมาม่า ไม่ชอบแบบอืดๆเลยแฮะ
    เมื่อก่อนนี่ ใส่น้ำปิดฝา เดี่ยวนี้ ใส่น้ำ ฝาไม่ปิด รอซัก 3 นาที ก็โซ้ยเลย กรอบๆกำลังดี

พูดถึงรสใหม่ ยังไม่ได้ลองเลยแฮะ เพราะปกติรสที่อร่อยๆมีแค่หมูสับกับต้มยำกุ้งเท่านั้นเอง
    พี่ชายผมนี่ผิดคาด ดันไปชอบไวไวควิกซะงั้น เฮ้อ~
  18. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    โปรตีนไข่อร่อยดีอยากให้มันทำเปนถ้วยมั่ง
  19. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    มาม่าบะหมี่หยก ทำแบบแห้ง อร่อยมากกกกกกกกกก

ทำไมมันเลิกผลิตฟระ....
  20. yern555

yern555 New Member

EXP:
    206
    0
    0

รสเป็ดย่างรึเปล่าครับถ้าผมจำไม่ผิด...อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกอยากกิน(อร่อยเหาะอย่าบอกใคร)
    มันจะเลิกผลิตทำไมเนี่ย...(ขายออกจะดี)
  21. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ผมชอบกินแบบเหนี่ยวๆแหะ แบบต้มแปปเดียว

ดูมันเหนี่ยวนุ่มดี

แบบว่าเวลาดูดเส้นแล้วมันสะใจ- -a
  22. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    ชอบ...

อืดๆ อะ ไม่ต้องเคี้ยว
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เสริมนิด ถ้าจำได้ไม่ผิด รูสึกว่าผู้ผลิตรายแรก เป็น เจ้าของ บ.นิสชิน ตอนญี่ปุ่นทำสงคราม โดยเอาบะหมี่มาทอด แล้วเอาไปแจกชาวบ้านแทนข้าว(แค่แช่น้ำก็กินได้เลย ไม่ต้องหุง(ภาวะสงคราม คนอดอาหารเยอะ ))
    พอสงครามจบเลยเอามาทำขายในเชิงภานิช ในนาม บริษัท นิชชิน
  24. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    เข้ามาอ่านแล้วแอบท้องร้องนะเนี่ย

ชอบยำยำ รสต้มยำหมูสับ มาก
    รู้สึกว่าอร่อยกว่าของมาม่า ไม่รู้ทำไม =[]='''
  25. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    จะว่าไป....ไหนๆก็ไหนๆละ ถามซะเลย

เมียวโจ้ ราเม็ง หายไปไหนนนน

Share This Page