มีการจัดงานสนุกๆน่าสนใจมาบอกกันครับ

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย RedAssMonkey, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. RedAssMonkey

RedAssMonkey New Member

EXP:
    10
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    3
    สวัสดีครับ ก่อนอื่นเลย ขอแสดงความยินดีกับตัวเองก่อนนะครับในทีสุดก็สอบผ่านแล้ว 55555+ ดีใจสุดๆ ตอนไปเปิดดูลุ้นมากๆยังกับรอผลสอบ
    เอ็นทรานซ์ เลยอ่ะครับ - -+

เอ้า เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า คือว่าตอนนี้นะครับ เค้ามีงาน happy ทานตะวัน funfair อยู่อะครับ
    คือว่าในงานนี้นะครับ จะจัดที่ ลพบุรี่ครับ แล้วจะมีการจัดงานคล้ายๆกับงานวัดญี่ปุ่น และก็มีการประกวด cosplay ด้วยครับ
    สิ่งที่สำคัญในงานก็คือ ในงานจะมีเกมส์ให้เล่นคล้ายๆกับเกมส์ในรายการโหดมันฮาอ่ะนะครับ (เค้าบอกมา) และคนที่แต่ง
    ชุด Cosplayไป จะได้เล่นเกมส์นี้ฟรีนะครับ รายละเอียดเป็นดังนี้นะครับ เอามาจากเวป <!-- m -->http://www.tat.or.th/calendardet.asp?id=1154<!-- m -->
    ส่วนอันนี้เป็นภาพบางส่วนจากงานนะครับ <!-- m -->http://www.tat7.com/th/news/11-49/activ ... 20fair.htm<!-- m -->

วันที่ 9 พฤศจิกายน - 10 ธันวาคม 2550
    ณ บานาน่า สแควร์ ติดกับศูนย์การค้ามังกี้โลตัส อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี

ลพบุรี เป็นจังหวัดหนึ่งที่มีการปลูกทานตะวันมากที่สุดในประเทศไทย คือ ประมาณสองแสนถึงสามแสนไร่ ดอนทานตะวันบานสะพรั่งสีเหลืองสดใสยามเช้าเป็นภาพที่สวยงามมาก ตลอดช่วงเดือนพฤศจิกายน-มกราคมของทุกปี

งานทุ่งทานตะวันในปีนี้จะจัดพิเศษกว่าทุกปี โดยนำวัฒนธรรมการจัดงานรื่นเริงของประเทศญี่ปุ่น หรืองานวัดญี่ปุ่นมาผสมผสานกับการเที่ยวทุ่งทานตะวันแบบไทยมาให้ชาวไทยได้สัมผัสถึงศิลปวัฒนธรรม วิถีชีวิต การละเล่น เทศกาล และจำลองสถานที่สำคัญจากเมืองต่าง ๆ ทั่วประเทศญี่ปุ่นมาจัดแสดงภายในงาน เนื่องในโอกาสปีนี้เป็นปีที่ความสัมพันธ์ไทยและญี่ปุ่นได้ดำเนินมาครบรอบ 120 ปี โดยรัฐบาลไทยและรัฐบาลญี่ปุ่นร่วมกันประกาศให้เป็นปีแห่งการส่งเสริมการท่องเที่ยวไทย-ญี่ปุ่น "Thailand Japan Tourism ExchangeYear 2007" และเพื่อร่วมเฉลิมฉลองเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา

โดยในงาน Happy ทานตะวัน Fun Fair ที่จัดขึ้นนี้ มีการสร้างสีสันและความตื่นเต้นโดยการนำรูปแบบเกมส์โหด มัน ฮา ของญี่ปุ่น มาปรับเข้ากับทุ่งทานตะวันในรูปแบบของค่ายกล นอกจากนั้นไฮไลท์ของงานคือ การนำชมทุ่งทานตะวันจากมุมสูงด้วยบอลลูนยักษ์ลอยฟ้า และยังเปิดให้ชมทุ่งทานตะวันถึงเที่ยงคืน และเพลิดเพลินไปกับกิจกรรมบันเทิงต่าง ๆ ภายในงาน

งาน Happy ทานตะวัน Fun Fair จะจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 9 พฤศจิกายน - 10 ธันวาคม 2550 ณ บานาน่า สแควร์ ติดกับมังกี้โลตัส จังหวัดลพบุรี (หยุดทุกวันพุธและวันพฤหัสบดี ยกเว้นในวันพุธที่ 5 และวันพฤหัสบดีที่ 6 ธันวาคม เปิดให้บริการตามปกติ) เวลาที่เหมาะสมต่อการเที่ยวชมคือช่วงตอนเย็นถึงค่ำ ตั้งแต่ 17.00 น. - 23.00 น. สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ประชาสัมพันธ์ บริษัท กล้วย กล้วย จำกัด โทร. 08 5890 6999, 0 2717 2244 โทรสาร 0 2717 3920

ใครไปบ้าง รบกวนบอกผมนิดนึงนะครับ บอกทางเมล์ ผมก็ได้ <!-- e --><a href="mailto:k_en_g@hotmail.com">k_en_g@hotmail.com</a><!-- e --> เพราะว่ามันจะมีการเดินขบวนด้วยนะครับ ผมจะได้เอารายชื่อไปร่วมกันเดินโชว์ตัวด้วยนะครับ และประกวดวันที่ 10 ธันวาคมนะครับ เป็นวันสุดท้าย ยังไงรบกวนบอกแจ้งชื่อด้วยนะครับแล้วผมจะติดต่อไปครับ
  2. RedAssMonkey

EXP:
    10
    1
    3
    อันนี้ เป็นกระทู้ใน เวปบอร์ดพันทิพครับ สำหรับคนที่ไปมาแล้วเอารูปมาฝากและก็บรรยายภาพครับ
    <!-- m -->http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/t ... 51914.html<!-- m -->
    หรือถ้าอยากดูรายละเอียดเพิ่มเติมก็ ลอง หาใน <!-- w -->http://www.google.co.th<!-- w --> นะครับ เขียนคำว่า happy ทานตะวัน funfair นะครับ
    มีอะไรสงสัยลองถามผมแล้วกันนะครับ
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โฮ่ ฟังดูท่าทางน่าสนุกจัง~

แต่ไกลมากกก = A ="""

ยินดีด้วยกับชาวจังหวัดลพบุรีนะคะ ได้มีงานคอสสนุกๆ กับเขาสักทีเนอะ (จัดยาวเลยด้วยนะเนี่ย)
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    น่าไปแฮะ (ถ้ามีคนชวนล่ะก็นะ)

รูป "ซากุระ" ในพันทิปนั่นเหมือน "บ๊วย" มากกว่าแฮะ

ผมเคยไปเที่ยวตรงที่เป็นทุ่งปลูก คนเยอะไปนิด +-='

เป็นฤดูที่ดีที่สุดสำหรับการ "เดิน" เที่ยวจริง ๆ เลยน๊า~
  5. RedAssMonkey

EXP:
    10
    1
    3
    อ่า ผมไปมาแล้วครับ บรรยากาศก็ทั่วๆไปนะครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก อิอิ มีเกมส์ตาแก่ไม่กลัวแผ่นดินไหวด้วย 5555+
    ส่วนฉากส่วนใหญ่ ที่เป็นญี่ปุ่นเป็น ภาพนะครับ แต่ก็มองดูแล้วเหมือนดี
    วันที่ 10 นี้วันสุดท้ายแล้วนะครับ ใครอยากไปก็ไปได้นะครับ ตอนกลางคืนดูดูไปก็สวยดีนะ
    ส่วนผมก็ต้องไปเหมือนเดิม (เพราะว่าต้องไปทำงานครับ -*-)

Share This Page