ถามไรหน่อย FF IX ภาค9อะละ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย poospoom, 31 พฤษภาคม 2009.

1. poospoom

poospoom New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    โชโคโบะสีทอง เอามาจากไหนหรอ
  2. noncommarts

noncommarts New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ขุดครับ แล้วจะได้หินที่เรียกว่า โชโกกราฟ ( จำชื่ออังกฤษบ่ได้ ) แล้วนำไปหาในแผ่นที่โลก
    จะมีหีบบางใบที่ขุดขึ้นมาแล้วเป็นแก๊สยาสลบแล้วโชโคโบะของเราก็จะอัพเกรดเปลี่ยนสีครับ

ผมเบื่อภาคนี้ตรงขุดนี้ละ =_=" มันบังคับให้ขุด ไม่ขุดมะได้ T-T
  3. poospoom

EXP:
    5
    0
    0
    แล้วใช้อะไรขุดอะ งง
  4. noncommarts

EXP:
    78
    0
    0
    ขุดที่ป่าโชโคโบะไงครับ ที่ขุดหาไอเทมอะ จ่ายเงินค่าขุดให้แล้วก็ขุด
    ยังเล่นไม่ถึงหรอครับ รู้สึกจะขุดได้ตั้งแต่ตอนออกจากเมืองลินเบริมครั้งแรกนะ
  5. poospoom

EXP:
    5
    0
    0
    เล่นจนสู้บอสตัวท้ายละอะ ยังไม่ได้โชโคโบะเลยอะ งง
  6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    โจโกโบะ จะอยู่ในป่าโจโกะโบะ เป็นป่ากลมๆ เข้าได้ครั้งแรกหลังเดินทางออกจากเมืองลินบลัม (รู้สึกจะมีพิกัดในแผนที่ให้อยู่นะ)
  7. vanadiel3

vanadiel3 New Member

EXP:
    84
    0
    0
    เข้า Chocobo's Forest ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่แถว ๆ ประตูเมืองลินด์บลัมฝั่งที่เราออกไปบูเมเซียอ่ะครับ ลักษณะเป็นป่ากลม ๆ ครับดูไม่ยาก
    มินิเกมขุดดินอันนี้คือ Chocobo Hot & Cold ครับ เราจะใช้ตัว Chocobo ขุดพื้นที่ในป่าเพื่อเก็บไอเท็ม ซึ่งแต่ละไอเท็มจะมีแต้มไว้แลกของได้ครับ (มี Robe of lords ด้วยเน้อ) นอกจากนั้นยังมี ChocoGraph ด้วย ไอ้นี่แหละครับที่มีค่ามาก Chocograph จะบอกใบ้พื้นที่ในแผนที่โลกส่วนต่าง ๆ ซึ่งเราต้องขี่โจโกโบะในแผนที่โลกเพื่อหาพื้นที่ตามที่ Chocograph ใบ้ไว้ ไอเท็มที่ได้จะมีอาวุธและในบางจุด จะเป็นจุดเปลี่ยนสีโจโกโบะครับ
  8. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0

มันภาค 7 แล้วครับที่ว่าสู้บอส แล้วได้โจโคโบะ

ส่วนภาค 9 ไม่ว่าจะสู้บอสแบบไหน ก็ไม่มี โจโคโบะครับ ต้องฝึกการใช้โจโคโบะขุดไปเรื่อยๆ
  9. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ภาค 7 ได้จากการจับไม่ใช่เหรอครับ
  10. noncommarts

EXP:
    78
    0
    0
    แสดงว่าเขาเล่นแบบตรงแหน่ว ไม่ว้อกแวกออกนอกลู่นอกทางเลยนะเนี้ย =_=a
    สำคัญมากนะ เพราะของดีๆหลายๆอย่างก็ได้จากการขุดนี่ละ
    Lobe of lords ผมผสมเอาดีมั้ยอะ กว่าจะขุดได้แต้มขนาดนั้น =_="
  11. poospoom

EXP:
    5
    0
    0

ออกหลายรอบและละ 555+
  12. noname

EXP:
    595
    0
    0
    มันมีจากการสู้บอส ครับ บอสสุดยอด อะ .........อะไรเวกพอน นี่แหละจำชื่อไม่ได้ ถ้าเอาของไปแลกกับตาแก่ จะได้โจโคโบะ ทอง
  13. Heart123

Heart123 New Member

EXP:
    43
    0
    0
    อยากรู้ๆๆว่าๆๆ

เมนูในการขุดของผมมันขึ้นๆว่าๆๆ

next teasure ไรเนี่ย

มันคืออะไรหรอคับ

ถ้าพิมผิดตรงไหนขออภัยด้วยครับ

มือใหม่หัดโพส

อิอิ
  14. Heart123

Heart123 New Member

EXP:
    43
    0
    0
    ลืมไปอีกอย่างครับ

ใส่ Choco Graph แล้วนะคับ

เซ็งๆเลย

รบกวนผู้รู้มาตอบให้ทีนะครับ
  15. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    กระทู้นี้มีแต่ภาษาประหลาด
    เจ้าของกระทู้ก็งงทุกโพสท์

คนอ่านก็เริ่มงงแล้วครับ

ตอบภาค7ให้

Ruby Weapon ครับ สู้ชนะแล้วจะได้ Desert Rose
    แล้วเราก็เอา Desert Rose ไปแลก จะได้ Chocobo ทอง
    แล้วเราก็ขี่ Chocobo ทองไปเอา Knights of Round

แล้วก็ไม่มีประโยชน์ เพราะมันควรจะได้ตั้งแต่ก่อนสู้กับ Ruby แล้วครับ
  16. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ภาค 7 ชนะรูบี้ ได้ดอกไม้ทะเลทราย เอาไปแลกกับตาแก่ที่หมู่บ้านคาร์ม จะได้โจโกโบะทอง(ที่ความสามารถตอนแข่งต่ำเตี้ยเลียดินมากซะจนไม่น่าเอามาใช้ในงานแข่งเลย)
  17. poospoom

EXP:
    5
    0
    0
    หาไฟนอลภาค9แบบpcได้ที่ไหนหรอ
  18. noname

EXP:
    595
    0
    0
    รู้สึก pc ff 9 จะเป็น ภาษาญี่ปุ่นเท่านั้น เคยเปิด web search ไปเรื่อยๆ เจอแต่ ญี่ปุ่น ก้เลยไม่จำจำ url ไว้

ก็เล่น เครื่อง อีมู ps 1 ก็ได้ ครับ epsx 1.6.0 รึ ไม่ก็ 1.7.0 (ตัวล่าสุด)
  19. mamepokko

mamepokko New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ขุดกล่องสมบัติ เเล้วเปิดหีบเอา งิ เเต่ ต้องหลังจากสู้กับหอหอย ออยเวิทร์ ที่ อาร์ค อยู่ ถ้าจามม่ะผิดน่ะ เอาก่อนหน้านั้นไม่มี ทาง ที่จะ เอาได้ เต็มที่ก้อ สีแดง เท่านั้นล่ะ เพราะขุดก่อนหน้านี้ หาเท่าไรก้อไม่มีวันที่จะได้เจอน่ะคับ
  20. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    โจโกโบะ หาสมบัติได้ทีละชิ้นครับ ให้เราเลืออันที่เราจะหาเป็น next tresure แล้วไปขุดพื้นที่ใกล้ๆ(ที่คิดว่าน่าจะใกล้เคียงกับในภาพ) โจโกโบะจะร้อง แกว๊กๆ เป็ยสัญญาณบอกระยะห่างครับ ถ้าใกล้มาจากร้องยาว ถ้าตรงจุดเป๊ะมันจะขุดขึ้นมาเลย

Share This Page