[ลือ] Duke Nukem Foreverจะกลับมาเปิดตัวอีกครั้งปีหน้า

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขอโทษที่ไม่ได้อัพข่าวไป2วันครับ ไปขับรถไปเที่ยวสระบุรีตั้งแต่วันอังคาร เพิ่งกลับมา
    เมื่อ 5 โมงเย็นวันนี้เอง หุหุ

หน้าปกนิตยสาร PC Gamer ฉบับเดิอนพฤศจิกายน 1997 มีบทความ Exclusive ของ Duke Nukem Forever 10 ปีแล้วคิดดู !!!!

สุดยอดตำนานลวงโลกของวงการเกมตลอด 10 ปีที่ผ่านมา ถ้าให้จัดอันดับผมว่า มันต้องมีเกม Duke Nukem ForNever (เอ้ย! Forever..) ติดโผอยู่แน่ๆ ล่ะ นับแค่เบาะๆ ก็ 6 ปีหลังล่ะกัน ถือว่าตอนเอา Trailer มาแสดงในงาน E3 2001 เป็นความคืบหน้าล่าสุด

ล่าสุดกับข่าวลือที่บอกว่าได้มาจาก"วงใน" (จะมาจากวงไหน มันก็ไม่ค่อยน่าเชื่อนักหรอกสำหรับเกมนี้ ดังนั้นจงฟังหูไว้หู...) เผยว่าสำหรับเวอร์ชั่น PC มีความคืบหน้าไปมากทีเดียว ตัวเกมดูดีมากพร้อมด้วยลูกเล่นเด็ดๆ จากเกมภาคเก่า (อาทิ รังสีย่อขนาด ยิงใส่ศัตรูแล้วเดินไปใช้เท้าขยี้ซะ กับ Nuke button ปุ่มยิงนิวเคลียร์ทะลายโลก...)

ในส่วนระบบการเล่นก็มีความแปลกใหม่อาทิ การฆ่าหมูกลายพันธุ์ด้วยไม้ตีสนุ้กไม่เคยรู้สึกดีอย่างนี้มาก่อน... นอกจากนั้นในส่วนเวอร์ชั่นคอนโซลก็มีแผนจะพัฒนาไปพร้อมๆ กันและคาดว่าปีหน้า 2008 คงจะมีข่าวอย่างเป็นทางการในช่วงงานเกมระดับบิ๊กๆ

เกมยังไม่มีข้อเท็จจริงที่ยืนยันได้ แต่ก็มีข่าวลือออกมาเรื่อยๆ เจ๋งดีแฮะ ปีนี้ก็ 3-4 ข่าวแล้วนะเนี่ย ผมว่าข่าวมันมากกว่าบางเกมที่กำลังพัฒนาอยู่จริงๆ ซะอีกนะครับ เอิ้กๆๆ

ไหนๆก็ไหนๆแล้วมาดู Screenshot ของเกมนี้กัน

ชุดปี 1999 :555: ตอนนั้นใช้เอนจิ้น Unreal

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ชุดปี 2001 จากงาน E3 2001 สุดท้ายบอกยกเลิกไปใช้เอนจิ้น doom3 หรือ unreal 2 แทน

[​IMG] [​IMG]

และล่าสุดครับ พอมีให้เห็นเป็นรูปร่างแล้ว

ที่นี้เราก็คงต้องรอต่อไปว่าเกมที่ใช้เวลานานแสนนานเกมนี้ (พอๆกับ Team Fortress 2 ) มันจะเสร็จชาติไหน :555:

มันจะผ่อนผันไปหรือไม่ บางนก็บอกว่าทีมงานเลิกทำไปหมดแล้ว บางคนก็บอกว่าทำเสร็จแล้วแต่ Spec เว่อร์มากต้องรอให้

ฮาร์ดแวร์ไปถึงระดับนั้นก่อน (ขำ) สุดท้ายก็คงปรัชญาตามๆกันกับเกมอื่นๆละครับ เหมือน Doom 3 ของ ID ที่บอกว่า

"เกมจะออกก็ต่อเมื่อมันเสร็จ" :)

Credit : vagabondteam (บทความช่วงต้น) , gamespot (ภาพ) , online-station (ภาพ)
  2. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    เห็นหน้าแพลตฟอร์มอาโนลด์ ชวาชเนกเกอร์ แบบนี้แล้วใจละลายเหมือนเดิม......=[]= แต่ทำไปได้นะ....เกมจะออก ....ต่อเมื่อมันเสร็จ - -"

นอกเรื่อง : ดูม 3.........เราคงไม่ต้องกดสูตรอมตะเพื่อเล่นให้จบหรอกนะ....สองภาคแรกเหมือนกับไม่กดไม่ได้เลยนะเนี่ย.....(ขนาดเล่นเลเวล 4 นะ)
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    กลัวจะเป็นแบบ Chrono Break นะครับ ที่เป็นโปรเจคท์ที่ ชั่วกาลปวสานไปแล้ว (เพราะทีมงานลาออกหมดแล้ว)
  4. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    Foreverที่ว่าคงไม่ใช่ "รอต่อตลอดกาล"หรอกนะครับ (ฮา)
    จะว่าไปแล้ว เกมนี้สมัยก่อนมันเล่นเอาฮาได้ไม่แพ้ดูมเลยนะครับนั่น
  5. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    เกมส์นี้ผมจำได้เล่นสมัยเครื่อง Ps 1 ครับคล้ายๆเกมส์Doom ครับเกมส์ยิงบุคคลที่ 1

Share This Page