ข่าวลิขสิทธิ์ใหม่อนิเมจากโรสประจำปี 2008

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย citrus, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. machan

machan Member

EXP:
    284
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    โอ้ พระเจ้า !!
    คนพากย์เคียวน์ลำบากหน่อย พูดทีหายใจด้วยเหงือกกันเลยทีเดียว ฮ่าๆๆ

Night Head Genesis นี่อีกเรื่องนึง คิดจะโหลดไม่ได้โหลดซะที จนได้ลิขสิทธิ์แล้ว ดีเหมือนกันจะได้ซื้อเก็บ =w=
    (หวังว่าคุณภาพจะดีๆเหอะนะ ไม่เคยซื้อของค่ายนี้เลยซักเรื่องแต่ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างมาเยอะ)
  2. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    พระเจ้ามา อีกไม่นานคงLucky Star ชัวร์
  3. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    สนใจแต่ฮารุฮิเช่นกัน (หวังว่าเสียงฮารุฮิคงไม่ใช่เสียงชิสุกะจังหรอกนะ)
  4. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    อ้าว ฮารุฮินี่ไม่ใช่ของบงกชเหรอ มึนๆสงสัยจำผิด
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    บงกชได้ฉบับการ์ตูน+ไลท์โนเวลค่ะ ส่วนที่โรสได้ไปคือฉบับอนิเมน้อ
  6. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0
    =w= เตรียมควักกระเป๋าอีกแล้วแหะ

แต่ว่า...เราอะ ไม่ค่อยชอบค่ายนี้เท่าไหร่ แต่ยังไงก็คงซื้ออยู่ดี
  7. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    อยากดูคุณภาพงานก่อนน่ะครับ ว่าเทียบระหว่าง
    Air ของ Tiga
    Suzumiya Haruhi no Yuutsu ของ Rose

อันไหนจะดีกว่ากัน และอยากให้เจ้านั้นได้ทำ Kanon กับ Clannad ให้น่าสะสมต่อน่ะครับ ...
    ยังไงก็อยากให้ทำออกมาดีๆนะครับ เพราะต้นฉบับของ Kyoto Animation ทำไว้ดีเลยล่ะครับ ...
  8. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ภ้าพากษ์ไม่ดี หรือไม่ได้ถึงครึ่งของต้นฉบับนี่มีหวังขายไม่ดีแหงๆ ครับ
    หวังว่าทางโรสจะใส่ใจเรื่องนี้นะ
  9. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6

คิดซะว่า เป็นประสบการณ์ใหม่ ก็ดีไปอีกแบบนะ ^^; (คงหายาก อนิเมะที่ต้องพูดจนปากคอแห้งอย่างนี้)

หลายเรื่องไม่คิดว่าจะเข้าไทยแฮะ ^^! อย่าง Night Head Genesis ก็โหดมากมายเลยนา จะโดนเซนเซอร์ไหมเนี่ย
  10. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    สงสัยว่าทำไมRose ได้saiyuki 2-3 ในเมื่อAmigoได้movie1กับseriesภาค1ไป...

ส่วนเรื่องอื่นก็โอเค ถ้าShanaอยู่กับAmiGO ให้Haruhiมาอยู่กับRoseก็ไม่เลวนะ- -+
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ไม่น้าาาา Haruhi ไปอยู่กับโรส T-T

ทำไมพวกการ์ตูน Series ถึงไม่ให้บริษัทเดิมรับซื้อไปนะเช่น Bleach
    แบบนี้ก็เิกิดข้อเปรียบเทียบ + คุณภาพต่างกันพอดี เช่น เสียงพากษ์ - -"
  12. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ท่านแม็กเข้าใจไม่ผิดหรอกครับ นั่นล่ะเคนชิโร่ ^^'

พอพูดถึงเคนชิโร่..... หวังว่าคงเป็นภาคมูฟวี่นะ ถ้าเซ็นเซอร์ตอนเลือดสาดคงเซ็งกริบแย่!!!!! TT^TT

ปล.คนพากย์เรื่องฮารุฮิงานเข้าแน่ เหอๆๆ =_,="a
  13. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เฮ้ยๆ พระเจ้าผมโดนซิวไปแล้วววววว

เห็นด้วยกะคนอื่นๆมากพากษ์เจ้าเคียวน์กะฮารุฮินี่เดือดสุดๆ

เคนชิโร่ภาคหนังเหรอ....อยากดูเหมือนกันแหะ

...รีบอร์น เอาล่ะไงโดนสองเรื่องแหะเรา -*-
  14. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    เตรียมเงินในกระเป๋า ตายแน่ ๆ เข้ามามีแต่เรื่องที่อยากดู โฮกกกกกกกกก
  15. cuteprae

cuteprae New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ช้าไปหน่อย ^^''' แต่เราก้อยากดูเหมือนกานนนนนน อยากให้ถึงปีหน้าเร็วๆจังเลย
  16. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ถ้า Lucky star เข้ามาแล้ว คนพากษ์ จะเป็นยังไงหว๊า พูดไฟแล๊บ -0-

ซับไทย อ่านยังไม่ทันเลย (ฮา)
  17. Pizalo

Pizalo New Member

EXP:
    2
    0
    0
    รู้สึกไม่อยากให้โรสได้ลิขสิทธิเรื่องฮารุฮิเลยงะ
  18. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    พระเจ้ามาแล้ววววว!!!!! (แล้วต่อไปจะได้เห็นท่าฮารุฮิไปเป็นท่าเต้นแอโรบิค หึหึหึ)

ใครพากย์เป็นยูกินี้คงเครียดน่าดู(จะฟังเค้าออกมะเนี้ย =_=")
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เจ้าหนูสามตา O_O!! คลาสสิคก
  20. mysterykun

mysterykun New Member

EXP:
    17
    0
    0
    รอดูพระเจ้าอย่างเดียวเท่านั้น!!

แต่ยังไงพากษ์ก็คงลำบากแย่เลยแหละนะ - -
  21. joey

joey New Member

EXP:
    14
    0
    1
    ก แกลบมาแต่ไกล...รีบอร์น~~
  22. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    สุดยอดเลยอ่ะ
    แอบ ติดตาม Saiyuki ทุกภาค
    ตอนแรกนึกว่า Tiga จะซื้อไปสะอีก
    เพราะเห็นภาค The Movie ยังขนไปเลย

อยากรู้เสียงพาคย์จะเป็นยังไง =w=
  23. petchsatan

petchsatan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    แบล็กแจ็คๆ
    เย้ๆ
  24. noonuy

noonuy New Member

EXP:
    5
    0
    0
    โรสได้ลิขสิทธิ์รีบอร์น!?
    เสียงรีบอร์น แรมโบ้ อี้ผิง และตัวเล็กๆทั้งหลายจะเป็นยังไงละเนี่ย
    ลองซื้อซักแผ่นสองแผ่น ถ้าเอาเสียงโดเรมอนหรือชินจังมาพากษ์รีบอร์นก็จบเห่ -_-;
  25. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    รีบอร์นไปเสียแล้ว......อยากดูอยู่หรอก แต่หลายตอนจัง(เป๋าฉีกแน่ๆT^T)

ส่วนพระเจ้ายังไงก็ได้ ขอแค่ไม่ทำเหมือนช่อง 9 ที่มาร้องเพลงเป็นภาษาไทยก็พอ
    ไม่งั้นเครียดแน่ๆกับ God Knows Version Thai =_="

Share This Page