One-PiecE - พูดคุย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย icemanwalker, 14 กรกฎาคม 2009.

1. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน โทษนะครับ

สปอยตอน 560 โผล่ออกมาเกือบเต็มแล้วครับ

- บาโซโลมิว คุมะ ลืมเพื่อนเก่าคือ อิวานคอฟ เพราะถูกดัดแปลงให้เป็นไซบอร์กทั้งตัว
    -คร็อคโคไดนืได้มุ่งโจมตีหนวดขาวต่อ แต่โจสมาช่วยไว้ได้
    -โจสซัด ครอคโคไดน์จนเลือดออก
    -โดฟรามิงโก้ แนะนำให้ครอคโคไดน์ร่วมมือกับตน คงจะทำอะไรบางอย่าง
    -กระบองของสโมคเกอร์ ถูก โบอา ทำให้เป้นหินและหักสลายไป
    -โบอาให้กุญแจที่ไขมือเอสกับลูฟี่ ลุฟี่ดีใจมากและกอดโบอา
    -โบอาด็ตามสไตล์ไข้รักอีกแล้ว 555+
    -ลูฟี่ฝ่าวงล้อมไปจนเรื่อยๆและ มิฮอร์คก็ปรากฏตัวออกมา
    -ลูฟี่ vs มิฮอรค์

อาทิตย์หน้าไม่มีสปอยครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผิดหมวดไหมเนี่ยครับ ^^;

วันพีซ ไม่ได้ติดตามแบบเป็นเรื่องเป็นราวนานแล้ว
    ตอนที่อ่านผ่านๆล่าสุด น่าจะเป็นตอนลูฟี่ไปช่วยเพื่อนเงือกที่ถูกจับไป .... ไกลกว่านั้น ตามไม่ทันแล้วครับ
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    สปอยมั๊กๆ ><"
  4. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ผมว่าตั้งแต่เล่มแรกเนื้อเรื่องมันก็ออกทะเลแล้วล่ะครับ(แหงสิ)

ชอบความพยายามอย่างไม่ย่อท้อของพวกลูฟี่ครับ

แต่ในฐานะนักเรียนประวัติศาสตร์ ถูกใจนิโคโรบินมากๆ
  5. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผิดหมวดน้อ~

ปล. ว่าแต่ถ้าจะสปอยล์ เน้นหัวกระทู้ไว้หน่อยก็ดีนะ เผื่อคนที่ไม่ได้ตามอ่านทุกอาทิตย์แล้วรอซื้อรวมเล่มเข้ามา จะได้ไม่เหวอ....

ปล.2 ในที่สุด 7 เทพโจรสลัดกับสามพลเอกมันก็โผล่หัวมาในเรื่องครบซะที.........-*-
  6. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อ้าวไหนว่าเอสเป็นพี่ลูฟี่ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมจำผิดตัว?
  7. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    เหมือนมีตอนนึง ลูฟี่บอกว่า เป็นพี่ แต่ไม่ใช่พี่แท้ๆ
    อาจจะแนวๆ โตมาด้วยกันมั้งคะ...
    ถ้าจำไม่ผิดนะ

ถ้าผิดก็ น่าจะออกแนวว่า เจ้าตัวเอง ไม่รุ้ตัวว่าเด็กเก็บมาเลี้ยง

มีค่า จำได้
    มังกี้ ดี ดราก้อน กับ มังกี้ ดี การ์ฟ
    v
    v
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    โรเจอร์ ลูฟี่ เอซ หนวดดำ มี "ดี" ในชื่อหมด น่าจะเกี่ยวข้องกันทางใดทางหนึ่งแหละครับ.....

ปล. พลโทการ์บกับดราก้อนนี่....มี "ดี" อยู่อยู่รึเปล่านะ... แต่สองคนนี้มันปู่กะพ่อลูฟี่นี่นา.....อาจจะมีก็ได้ ลืมแล้ว - -"
  9. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    จำได้แต่ว่าลูฟี่บอกว่าเป็นพี่
    แต่ไม่เคยมีใครยืนยันว่าพี่แท้ๆ

พ่อก็ไม่เจอ แม่ก็ไม่เห็นพระเอกของเรา - -

ป.ล. กระทู้สปอยมากกกก
  10. icemanwalker

EXP:
    120
    0
    0
    พลโทการ์ป กับ ดราก้อนมี ดี นะครับ เหมือนลูฟี่

มังกี้ ดี การ์ป

มังกี้ ดี ดราก้อน

มังกี้ ดี ลูฟี่

ส่วนเอสนี่ต้องติดตามนะครับ เพราะเอสคงคิดว่า เขาเป็นลูกดราก้อนจริงๆ

ผมยังอึ้งเหมือนกันที่ จอมพลเซ็นโงคุบอกว่า เอสเป็นลูกของ โกลด์ ดี โรเจอร์(ราชาโจรสลัด)

ผมจะพยายามอัพเดตเรื่อยๆนะครับ

ป.ล.กระทู้ผิดหมวด ขออภัยด้วยนะครับเพราะผมไม่รู้จริงๆ ยังไงก็อย่าลบเลยนะครับ
  11. icemanwalker

EXP:
    120
    0
    0
    แถมให้นะครับ เกร็ดน่ารู้ของขั้วอำนาจ วันพีช

7เทพโจรสลัด

1. จูราคิล มิฮอร์ค - นักดาบที่เก่งที่สุดในโลก มีสัญลักษณ์สัตว์คือ เหยี่ยว

2.โบอา แฮนค็อก - จักรรพดินีที่สวยที่สุด มีสัญลักษณ์คือ งู

3.เก็กโค โมเรีย - ผู้ปกครองทริลเลอร์บาร์ค ผู้มีพลังพิเศษจากผลเงา มีสัญลักษณ์คือ ตุ๊กแก(ไม่ใช่ค้างคาวนะครับ)

4.บาโซโลมิว คุมะ - ฉายา จอมป่าเถื่อน มีพลังพิเศษจากผลปุ่มเนื้อ ซึ่งสะท้อนทุกอย่าง มีสัญลักษณ์คือ หมี

5.ดองกี้โฮเต้ โดฟรามิงโก้ - เจ้าของร้านค้ามนุษย์ ผู้มีพลังควบคุมคนได้(หุ่นเชิด) มีสัญลักษณ์คือ นกฟรามิงโก้

6.จินเบ - อัศวินแห่งท้องทะเล ผู้มีพลังจากท้องทะเล มีสัญลักษณ์คือ ฉลามวาฬ

7. เซอร์ คร็อคโคไดน์(โดนปลด) ผู้ควบคุมบาล็อคเวิร์ค ผู้มีพลังควบคุมทราย มีสัญลักษณ์ คือ จระเข้

มาเชล ดี ทีช(เข้าเสียบแทนคล็อคโคไดน์) หัวหน้ากลุ่มโจรสลัดหนวดดำ ผู้มีพลังที่น่าเกรงขามที่สุดในโลก ใช้พลังความมืดได้ มีสัญลักษณ์คือ ค้างคาว

อีกนิดนะครับ เรื่องพลเอกทั้ง 3

1. พลเอกอาโอคิยิ ฉยา ไก่ฟ้าคราม

2.พลเอก คิซารุ ฉายา วานรเหลือง

3.พลเอก อาคาอินุ ฉายา หมาแดง

แค่นี้นะครับ ง่สงละ มีอะไรก็ถามมาเลยนะครับ หรือพูดคุยกันได้เลยครับ
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ย้ายครับ

ดูชื่อสามนายพลแล้ว...ใครจะเป็นโมโมทาโร่ให้ล่ะ
  13. zerofreedom

zerofreedom Member

EXP:
    305
    0
    16
    ไม่เก็ทมุขอ่ะครับ = =

เป็นเรื่องที่ผมว่า ปู เนื้อเรื่องได้ดีมากๆ เลยละครับ
    อ่านรวดเดี๋ยว 48 เล่ม มันรู้เรื่องดีนะครับ ><
  14. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ก็ในนิทานโมโมทาโร่ของญี่ปุ่น มีผู้ติดตามเป็นสัตว์สามตัวนั่นไงคะ

ตอนนี้แยกทางกันอยู่ แต่น่าสงสาร+สมน้ำหน้าซันจิอย่างถึงที่สุดค่ะ 555+
  15. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    สปอยแบบอัพเดตสุดๆ
  16. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    อ่านเมื่อกี้แล้ว ตอน 550
    เหมือนเอสจะรู้อยู่แล้วนะ ว่าพ่อตัวเองคือใคร แต่ไม่ยอมรับ
  17. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตอนเปิดตัวโบอาครั้งแรก........นึกถึงนักร้องเกาหลี....ชื่อดั๊นเหมือนกันเด๊ะ.....

ปล. 7 เทพโจรสลัดความสามารถโคตรขี้โกง....
    ปล.2 ตอนแหกคุก คุณพี่ครอคมันไปเอาเสื้อคลุมกับยาเส้นมาจากไหนวะ!!? วาดเอาเท่เลยนี่หว่า.....^^
    ปล.3 ลูกเรือคนอื่นของลูฟี่........ตอนนี้เป็นแค่ตัวประกอบหน้าเปิดไปโดยสิ้นเชิง....-*-
  18. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    2 สัปดาห์ ผ่านไป กับ "พ่อง คือโรเจอร์ " ... -_-!!
    ga ga ga ga ga ga

~เฮๆ
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อ่านกันล้ำหน้าดี ไอ้เราอ่านแต่รวมเล่ทมไทย มาทู้นี้สปอยล์เย้อเยอะ
  20. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ชื่อแม่เอสอ่านว่า"รู้จ"เน้อ
  21. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ยังมีใครจำคนยักษ์เซาโรที่เคยเจอกับนิโค โรบิน ตอนเด็กที่โอฮาราได้มั้ย เคยกล่าวถึงในภาควอเตอร์เซเว่นอะ.....แฮควาล ดี เซาโร นี่ก็เป็นพวก ดี เหมือนกัน มีแม้กระทั่งคนยักษ์.....

ตระกูลนี้มันอะไรกันวะ.....งงไปหมด กะจะเฉลยทีเดียวตอนจบเรื่องรึไง -*-
  22. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ุ^
    ^
    มันอาจจะลึกล้ำไปถึง ประวัติศาสตร์ที่ขาดหายไป 100 ปีก็ได้นะ
    แบบเป็น ผุ้ืถือครองเจตจำนงค์ แห่ง ดี
    อิอิอิ ลุ้นต่อๆไป
  23. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ^
    ^
    ^
    เจ้าของเจตจำนงค์แห่ง "ดี" นี่ไม่ใช่ยูกิ ริโตะเหรอครับ

[action]หาเรื่องโดนเตะสินะตู[/action]

ตอน 551 คงได้มีรำลึกกันน่าดู เพิ่งจะกลับไปอ่านตั้งแต่ช่วงที่ชนะโมเลียมาถึงปัจจุบัน มันจริงๆสิผับผ่า !!!
  24. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อาจจะมีบรรพบุรุษของลูฟี่เป็นมนุษย์ยักษ์ ที่กินผลปีศาจทำให้ตัวหดเล็กลงมาเท่าคนธรรมดาอยู่ก็ได้ครับ
    ตระกูลนี้เลยมีพลังผิดมนุษย์กันหมดเลยไง
  25. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    อ่าน ตย.สปอย ล่าสุดใน Pant...p

พบว่า มึนมากๆๆ ใครเป็นลูกใครหลานใคร งงสุดๆ
    (ไม่ได้อ่านอย่างต่อเนื่องก็งี้แหละ มาทีงงลมจับเลย)

Share This Page