++ อย่าลองทำที่บ้าน++ edition 2.0

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shinkyoto, 24 กรกฎาคม 2009.

1. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    88
    (คำเตื่อน อย่าลองทำเองที่บ้าน

1. รับลูกกระสุนปืนด้วยฟัน - คนที่ลองไม่เคยมีใครรอดกลับมาบอกว่า งับได้หรือเปล่า?

2. ต้มไข่ดิบด้วยไมโครเวฟ(ไม่ใส่ในน้ำ) - เพราะคุณจะได้ไข่ขนแทนที่จะเป็นไข่ต้ม

3. ซักผ้าสีปนกับผ้าขาว - จะลงเอยได้ผ้าลายศิลปแนวใหม่

4. เล่นกับไฟ!! - เพราะอะไร คนที่เคยเกือบทำบ้านไฟไหม้น่าจะรู้ดี

5. ทิ้งตัวนั่งกับเก้าอีกแรงๆ - วันนึง คุณจะหงายหลังทิ่มพื้นเพราะทำแบบนี้

6. ฉีดยาฆ่าแมลงชั้นล่างชั้นเดียว - คืนต่อมาพวกมดย้ายรังไปชั้นสองแทน

7. เอาไฟแช็คไปปั่นในเครื่องปั่น - ลูกไฟดวงโต กับ เครื่องปั่นเกรียมกำลังดี 1 เครื่อง

8. อ่านหนังสือในห้องน้ำ แล้วแหมะหนังสือไว้ข้างส้วม - วันหนึ่งมันจะราขึ้น (และแผ่นกระดาษบิดงอ บวมอูบขึ้น)

9. ใช้ลูกกระสุนแทนฟิวส์ไฟฟ้า - ......(คงพอเดาได้ ในวันที่เกิดไฟช็อตขึ้นมา)

10. พยายามติดจานดาวเทียมตามคู่มือด้วยตัวเอง - เชื่อผม มันยากกว่าที่เห็นในคู่มือมากนัก

11. ของค้างตู้เย็น - สถานการณ์ ของการระลึกชาติว่า ของที่ดูแผละๆ สีซีด ในขวดโหลด้านในสุดของตู้ มันเคยเป็นอะไรมาก่อน?

12. ใช้น้ำหมดแท็งค์ไปกับการรดต้นไม้ (บ้านเดี่ยวมักจะเป็นกัน) - จำลองบรรยากาศสุดสยอง ส่งตรงจากห้องน้ำไร้ทิชชู่กลางเมือง

13. กินทุเรียนพร้อมกับเหล้า - จองวัดได้เลยครับ ถ้าส่งโรงพยาบาลไม่ทัน

14. ขับรถลืมปล่อยเบรกมือ - ควันกลุ่มใหญ่ และ ค่าซ่อมตัวเลขกลมๆหลายหลัก

15. ลอกข้อสอบ - เชื่อถือไม่ได้ อาจไปลอกคำตอบผิด แล้วทำให้ตัวเองโดน f ทุกวิชาด้วย :waaa:

16. เล่นดอกไม้ไฟในบ้าน - คล้ายๆข้อเล่นกับไฟ แต่มีเสียงดัง และ หน้าตื่นตา (กับฝ่ามือตบเกรียนจากบิดา) ได้มากกว่า :twisted:

ตัวอย่างคลิปของคนที่ลองทำรายการที่ว่าที่บ้านมาแล้ว (และสภาพดูไม่จืดเลย)

ไข่สด + ไมโครเวฟ - (ถ้วยใส่น้ำ) = ไข่ขนทันใจ
    [youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/IQHXDGVdfGs&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/IQHXDGVdfGs&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]

ถ้าไล่ตามรายการที่ว่านี้ เพื่อนๆจะทราบว่าการเอาของอย่างเช่น .... กระป๋องสเปรย์ แตงโม ไดนาไมท์ ไอพ็อต ps3 และ เครื่องไมโครเวฟ(ส่วนแกน) เข้าไมโครเวฟเป็นความคิดที่ดีหรือไม่ (ครึ่งหนึ่งของ ลิสต์ที่ว่ามา ทำเอาเครื่องทดสอบสภาพปางตาย (และตายสนิทในกรณี ไดนาไมท์)

ไฟแช็คในเครื่องปั่นน้ำผลไม้
    [youtubews]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Yx4QgK_xEfE&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Yx4QgK_xEfE&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtubews]

ต้องยอมรับเครื่องรุ่นนี้ ทนจริง!!

++++
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    Re: ++ อย่าลองทำที่บ้าน++

ใช้กระสุนแทนฟิวส์ = ='' คิดได้ไง
  3. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86

ไข่ดิบไมโครเวฟเคยเห็นผลมันมาแล้ว(น้องชายเคยทำ) ผลที่ได้คือคุณจะได้ระเบิดเวลาไข่ที่ไม่แน่นอนมา1ฟอง
    โชคดีที่น้องผมเอาออกมาวางข้างนอกแล้วลุกไปหยิบน้ำ แต่โชคร้ายกับผมเพราะเดินผ่านมันพอดีก่อนที่มันจะระเบิดดังโพล๊ะ สุดท้ายคือเปลือกไข่นิดหน่อยที่ปักเข้าไหล่ซ้าย -*- (ตอนนั้นน่าจะตะโกน Medic!!...Medic!! ...อารมร์ประมาณBrother in arm แต่ตอนนั้นตกใจ+โมโหเลยไม่ได้ทำ)

ขอเสริมอีกข้อครับ
    อย่าเอากระดาษฟรอยเข้าไมโครเวฟเด็ดขาด - ไม่งั้นจะได้ทำบุญแผ่เมตตาให้ไมโครเวฟเครื่องนั้นแล้วค่าใช้จ่ายไปกับห้องครัวแถวนั้นทั้งแถบ(โลหะทุกชนิดอย่าเอาใส่ไมโครเวฟเด็ดขาด!!)
  4. vanadiel3

vanadiel3 New Member

EXP:
    84
    0
    0

นึกถึงเคสนึงที่พันทิปได้

17.อย่าดู "น้องอ้อย" โดยที่มีซินแสดูฮวงจุ้ยกำลังเพ่นพ่านอยู่ในบ้าน

ตรูจะโดนแบนไหมเนี่ย T____T
  5. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0

ข้อ 8 ทำประจำ มันบูมอืดจริงๆนะ ตอนนี้เริ่มเน่า+มีปลวกเข้าไปทำรังเป็นหย่อมๆ กร๊ากกก

ข้อทุเรียนกับเหล้า?? กินพร้อมกันไม่ได้หรอคะ มันจะเกิดอะไรขึ้นอ่ะ ( ทุเรียนอะชอบกินแต่ไม่กินเหล้า แค่สงสัยเฉยๆนา ^^" )
  6. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0

สุโกย! ประสบการณ์ชีวิตที่หาไม่ได้ง่ายๆ นะครับเนี่ย

จะเกิดอาการชักครับ อย่าทำนะ!
  7. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0

ถ้าไม่อยากโดนไฟคลอกหมู่ก็อย่าเลยครับ มีกรณีมาแล้ว *0*
  8. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86

ทุเรียนเป็นผลไม้ร้อนครับ...กินเข้าไปจะเกิดอาการวูบๆวาบๆ(อากาศหนาวๆกินดี) เหล้ามีส่วนประกอบแอลกอฮอล์อยู่ทำให้เลือดลมพุ่งสูดฉีดคล่อง(หนาวๆก็กินดี) ผลก็คือถ้าร้อน+ร้อนลงไปในกระเพาะพร้อมๆกันมีสิทธิ์ทำให้ซ๊อตจนอาจจะเสียชีวิตได้นะครับ(ใครเคยอ่านจอมโหดกระทะเหล็กจะเห็นเหตการณ์ที่หมออาหารแกล้งให้เหล้านักซูโม่ที่เพิ่งชิมอาหารสูตรทุเรียนดื่ม จนนักซูโม่นั้นเกือบเดี้ยงเพราะหัวใจวายเฉียบพลัน) ยิ่งถ้าใครที่มีความดันสูงอยู่นี้ของสองอย่างนี้ควรเลี่ยงมากๆครับ แต่แค่กินอย่างใดอย่างหนึ่งก็มีสิทธิ์ล้มได้ง่ายๆเหมือนกัน

ส่วนตัวผมไม่ชอบทุเรียนอยู่แล้วทั้งกลิ่นและรสชาติ(ตอนเด็กเคยลองกินแทบอ้วกหลังจากนั้นเจอกลิ่นก็เผ่นแล้ว...ยังกะลิง) ส่วนเหล้านี้ผมไม่กินนะเพราะแรงเกิน เบียร์ก็กินไม่เป็นเพราะขม เต็มที่ก็ไวท์ขาว/แดง2-3แก้ว ไม่ก็คูเซอร์ผสมน้ำผลไม้หวานๆก็แจ่มแล้ว(กินเหมือนผู้หญิงเลย -*-)
  9. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88

ผลไม้ที่มีน้ำตาลสูง ๆ ก็ไม่ควรทานร่วมกับเหล้าเหมือนกันครับ ไม่ใช่เฉพาะทุเรียน

ส่วนการต้มไข่ในไมโครเวฟสามารถทำได้สองวิธี คือใช้ภาชนะสำหรับต้มไข่ในไมโครเวฟโดยเฉพาะ หรือไม่ก็เอาไข่หุ้มด้วยกระดาษฟล์อยแล้วเทน้ำให้ท่วมก่อนจึงเอาเข้าเตา
  10. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86

ไข่นี่เคยทำเหมือนกัน

ตูม !!!!!

เต็มเครื่องเลย ........... เหลืองๆ ขาวๆ 555+
  11. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0

อ่อออ เรื่องทุเรียนกับเหล้าเข้าใจแล้วค่า
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แจงแถลงไขค่ะ :)
  12. CaLadl3olG

CaLadl3olG Member

EXP:
    330
    0
    16

ข้อทุเรียนกับเหล้า นำมาจาก "จอมโหดกระทะเหล็ก" :E
  13. khurumi

khurumi Member

EXP:
    48
    0
    6

=[ ]=

ถ้าทำข้อ 1 แล้ว จะหมดโอกาสทำอีก 15 ข้อที่เหลือสินะคะ (ฮาา)

เคยทำข้อ 14 ด้วยล่ะค่ะ ด้วยความลืมมม ดีนะที่ไม่เป็นอะไร (ขับไปไม่ไกลเท่าไหร่)
  14. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86

ใครจะรับกระสุนด้วยฟัน
  15. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88

เหมือนเคยอ่านในจอมโหดกะทะเหล็ก มีคนเกือบตายเพราะอาหารของจางซะแล้ว (ดันไปชิมไวน์ก่อนกินอาหารทุเรียนที่จางทำ)

อันอื่นๆนี่
    - เอากระสุนปืนไปใช้แทนฟิวส์นี่คิดได้ไงเนี่ยะ
  16. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113

เรื่องทุเรียนกับเหล้าไม่ค่อยเชื่อครับ รู้เหมือนกันว่าไม่ควรกินของหวานๆกับเหล้า
    แต่ถึงขนาดตายหรือหัวใจวายนี่ยังไงผมก็ไม่เชื่อครับ ถ้ามีแพทย์มายืนยันจริงๆ อาจจะเชื่อ

โค้กก็ใส่น้ำตาลตั้งเยอะ คนผสมเหล้ากินกันเยอะแยะ
    น้ำตาลในอาหารเอย แป้งย่อยเป็นน้ำตาลเอย น้ำผลไม้เอย ของพวกนี้ก็เห็นคนกินพร้อมเหล้าเยอะแยะไม่เห็นตาย

แต่คงพิสูจน์ยากครับ เพราะผมก็ไม่เคยกิน

=======================

ตอบกระทู้บ้าง

- รับกระสุนด้วยฟันนี่ถ้าโยนเอาแล้วรับคิดว่าไม่เป็นไรนะครับ :)
    - เอาไฟแช็คไปปั่นในเครื่องปั่น... กับเอากระสุนทำฟิวส์... ใครจะทำ (ต้องแอบบ้านิดนึงละ)
    - ฉีดยาฆ่าแมลงชั้นเดียว บ้านผมทำครับ ชั้น 2 เป็นห้องนอนใครจะกล้าฉีด
    - ต้มไข่ดิบไมโครเวฟ ไม่เคยทำครับ เคยแต่ไข่ดาวไมโครเวฟ ผลคือเละเช่นกัน
    - ทิ้งตัวแรงๆ กับเก้าอี้นี่โดนเพื่อนแกล้งเป็นปกติครับ
    - ลอกข้อสอบนี่ พวกคนที่มันทำอ่ะ ไม่ค่อยโดนหรอกครับ คนที่โดนจับ F บ่อยๆ มักจะเป็นคนดีที่เผลอนู่นเผลอนี่มากกว่า
  17. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0

อันนี้น่าจะกระจ่าง <!-- m -->http://inhumba.com/2008/06/93/durian-and-alcohol/<!-- m -->

18. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

อันตรายดีจริงๆ

ผมเคยเอามันห่อฟรอยเข้าไมโครเวฟ ได้ภาพที่สวยงามมาก ประกายไฟวูบวาบอย่างสวยงาม

ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  19. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16

-ขับรถลืมปล่อยเบรกมือ - ควันกลุ่มใหญ่ และ ค่าซ่อมตัวเลขกลมๆหลายหลัก

ทำมาแล้ว ตอนฝึกขับรถ ยังว่าอยู่ว่าทำไมรถมันอืดพิกล ดีแต่ว่าไปไม่ไกลมาก = ="

-เล่นดอกไม้ไฟในบ้าน - คล้ายๆข้อเล่นกับไฟ แต่มีเสียงดัง และ หน้าตื่นตา (กับฝ่ามือตบเกรียนจากบิดา) ได้มากกว่า

อันนี้ก็เคยเล่นทุกสิ้นปี จุดมันทุกอย่างที่มีตังค์ซื้อ พลุโอ่ง ธูป ประทัดสามเหลี่ยม หลังๆก็เลิกไปเพราะมีกฏหมายห้ามขาย โชคดีที่บ้านยังไม่เคยมีปัญหา 'เล่นกับไฟ' จากของพวกนี้...

อ้อ! เคยเอาโลหะเข้าไมโครเวฟด้วยความรีบร้อน เลยได้เห็นปรากฏการ กระไฟฟ้าแผ่คลุมรอบเตาไมโครเวฟ เป็นเส้นสายสีฟ้าอมม่วงเหมือนในหนังเป๊ะเลย! โชคดีที่เราและพี่กระเด็นไปคนละทาง และรับถอดปลั๊กทัน ไม่งั้นเราคงได้เห็นเหตุการณ์ ไฟฟ้าลัดวงจร เซฟทีคัททำงาน..และ ฝ่ามือมารดา = A =" เป็นแน่แท้
  20. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16

โอ้ ความรู้ใหม่เรื่องทุเรียนกับเหล้า

เท่าที่พูดมาเคยทำอยู่อย่าเดียว

ขับรถลืมปล่อยเบรกมือ ... ดีนะที่รู้ตัวก่อน ขับไปเกือบโล TToTT
  21. Hotaru

Hotaru New Member

EXP:
    29
    0
    0

8. อ่านหนังสือในห้องน้ำ แล้วแหมะหนังสือไว้ข้างส้วม - วันหนึ่งมันจะราขึ้น (และแผ่นกระดาษบิดงอ บวมอูบขึ้น)

-- อันนี้ที่บ้านเป็นไปหลายเล่มแล้วล่ะ โฮ่ๆๆๆ

เคยแต่ตอกไข่ใส่มาม่าแล้วต้มด้วยการใส่ไมโครเวฟ(ทำประจำ) วันนั้นเกิดผิดพลาดทางเทคนิค ลืมเจาะไข่แดง(??)ก่อน

ตูม!!!

ไข่ระเบิด!!

**ดีนะถ้วยไม่แตก ไมโครเวฟไม่เจ๊ง =_=
  22. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88

เคยใช้ห่อไก่เข้าเวฟครั้งนึงด้วยความไม่รู้ ไฟลุกพรึ่บ ดีที่ไม่ระเบิด ^^;
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86

คงไม่มีใครลอกข้อสอบ"ที่บ้าน"หรอกมั๊งครับ ปกติก็ลอกที่โรงเรียนไม่ก็มหาลัยนะ
  24. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0

ขำอันนี้ที่สุด :E :E :E :E :E

Share This Page