มีใครเคยใช้ Dreambox บ้างไหม

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย nutdiablo, 1 ธันวาคม 2007.

1. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมสงสัยว่าตกลงมันคือตัวอะไรกันแน่ ตอนแรกผมที่ผมรู้คือมันเป็น Receiver ดาวเทียม แต่พอดูดีๆ ทำไมมันมีสาย Lan ด้วย
    งงเลยครับ เลยอยากถามว่ามีใครเคยใช้ไหม หาซื้อได้ที่ไหน แล้วมันทำอะไรได้บ้าง ดีไหม แล้วต้องมี net ด้วยหรือปล่าว
    เพราะว่าถ้าผมสร้างบ้านใหม่กะว่าจะซื้อนะครับ

เห็นว่าดู UBC ไนราคา 200 บาท เจ่มจัง

ขอบคุณครับ

2. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ใครเป็น provider ล่ะครับ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    รับสัญญาณ UBC จากดาวเทียม แต่เค้าเข้ารหัสมาทำให้ดูไม่ได้
    เลยต้องถอดรหัสจากข้อมูลที่ส่งผ่านมาทางเน็ต (สายแลน)

ถ้าจะใช้ ต้องติดตั้งดาวเทียม เน็ต ADSL Router สายแลน เครื่องDreambox
    แล้วก็ผู้ให้บริการ(ปล่อยข้อมูลถอดรหัส)

ทางที่ดี หาผู้บริการแล้วสอบถามข้อมูลกับเค้าจะดีกว่า

รายเดือนถูก แต่ติดตั้งแพง
    ถ้าเน็ตหลุดก็ดูไม่ได้

...และสุดท้าย ผิดกฎหมาย
  4. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    0
    1
    ผิดกฎหมายด้วยหรอครับ......มิน่าหละหาผู้ขายแบบเป็นบริษัทไม่ได้เลย
    มีแต่เบอร์โทรให้ติดด่อ...... เข้าใจแล้วครับมันเป็นแบบนี้นี่เอง
    แต่มันก็ดูเท่ดีเนอะ ต่อเน็ตเพื่อเอาตัวถอดรหัสมาใช้ เดียวนี้ทำได้ขนาดนี้แล้วเก่งจริงๆ
    งั้นผมคงติดแค่ดาวเทียมปกติอะ ดูเท่าที่ดาวเทียมมันมี free ให้แล้วกันครับคงไม่ถอดรหัสอะไร
    ขอบคุณคราบ
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ผิดกฎหมายสิครับ ลักลอบขโมยสัญญาณของ UBC นี่นา

Share This Page