วางแผงแล้ว!! หนังสือ "รอบรู้ตํานานไฟนอลแฟนตาซี!"

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 29 กรกฎาคม 2009.

1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    ผมไปซีเอ็ดพารากอน....ดันไม่มี ใกล้กันแค่เนี้ยะ~ ไม่มีอะไรดลใจให้แวะไปแฮะ -*-
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    สอยมาแล้วเช่นกัน แอบฮาสำนวนช่วงวิเคราะห์ตัวละครมากๆเลย 5 5 5
  3. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    วันนี้ผมก็ไปสอยมาเหมือนกันเดินหาตั้ง30นาทีทั่วซีคอน - -
    ไปเจอที่ se-ed ชั้น3 หานานมากครับ
  4. marvolo

marvolo New Member

EXP:
    9
    0
    0
    สอยมาแล้วค่ะ เจ๋งอย่างแรง^^b
    น่าเสียายที่วิจารณืตัวละครมีแต่ผู้ชาย ถ้ามีเล่มหน้าพูดถึงฝั่งนางเอกมั่งนะคะ อยากอ่าน^^
  5. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    อยู่ต่างจงหวัดจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่งเนี่ย
  6. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    วันนี้ไปเดินหาที่ Se-ED และป่าการ์ตูน เดอะมอลล์บางกะปิ นายอินทร์ น้อมจิตต์ SE-ED โลตัสบางกะปิ

ไม่เจอสักร้าน

แต่ไม่ได้ถามเขาน่ะครับ พยายามเดินหาตรงแผงหนังสือออกใหม่ ไม่มีเลย

ที่ซื้อกันมาได้นี่มันวางอยู่หมวดไหนหรือครับ หรือต้องไปถามแคชเชียร์?
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ถ้าเป็น se-ed จะอยู่หมวดวรรณกรรมครับ ถ้าหาทั่วแล้วไม่เจอแสดงว่าร้านนั้นไม่มี
  8. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0
    วันนี้ไปดู SE-ED พารากอน บอกหมด

โชคดีผ่าน คาร์ฟูล ลาดพร้าวจะไปดู
    มีซะด้วย ได้มาละ ยังอ่านไม่จบเลย
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เข้าข่ายวรรณกรรมเหรอเนี่ย

ผมไปเดินตามร้าน พยายามหาตามหนังสือเกม การ์ตูน
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ได้ข่าวว่าเมื่อวานผมไป...บอกยังไม่เข้า.....รอบหน้าเปลี่ยนร้านดีกว่า :sad:
  11. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    แต่ซีเอ็ดสาขาที่เราซื้อ อยู่หมวด สารคดีล่ะ เหอๆๆ
  12. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ยังไม่เห็นเลย Se-ed เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีไหมครับ

ผมหาไม่เจออ่ะ
  13. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    <!-- m -->http://www.se-ed.com/eshop/Products/Det ... 6115260157<!-- m -->

ผมแปะให้แล้วคร้าบบบ เว็บซีเอ็ด :waaa: เห็นกันมั้ยเ่่อ่ย มีปุ่มบอกสาขาที่จำหน่ายอยู่ครับ ด้านขวา
    ปล.หรือจะสมัครเป็นสมาชิกทางเว็บ แล้วสั่งซื้อเอาเลยก็ได้นะครับ
  14. Oyashiro

Oyashiro Member

EXP:
    37
    0
    6
    ผมซื้อจาก Se-ed โลตัสปิ่นเกล้าน่ะ
    ตอนนี้เหลือเล่มเดียวแล้ว อยู่ตรงหมวดวรรณกรรมครับ
  15. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    แล้วมันขายหรือยังอ่ะ
    จะได้ไปซื้อเก็บไว้บูชา
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เหลือเชื่อ se-ed ภูเก็ตวางขายตั้งแต่วันที่ 8
    ภูเก็ตนี่ไม่ค่อยจะขาดตลาดเลยนะครับ
    วันนี้ผมไปดูก็ยังมีขายอยู่เท่าเดิม (สงสัยชาวบ้านเขาจะสั่งซื้อทางไปรษณีย์กันหมด)
  17. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ขึ้น best seller อันดับ 8 ของซีเอ็ดแล้ว วะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(บ้าไปแล้ว...)
  18. jameskungz

jameskungz New Member

EXP:
    235
    0
    0
  19. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    หลังจากที่ไปเดินหาในวันนั้น 3-4 ร้าน

กลับมาอ่านกระทู้อีกรอบ มีคนถามพนักงานขายเยอะแยะ จึงคิดได้ว่า เราไม่ได้มีปากไว้กินข้าวอย่างเดียวนี่หว่า

เย็นวันนั้น ออกไปกินข้าวกับเพื่อนอีกรอบ จึงแวะไปที่นายอินทร์ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

และรอบนี้ไม่เดินหงเดินหามันแล้ว ตรงปรี่เข้าไปที่แคชเชียร์ทันที

พนักเขาเขาก็มึนๆ เล็กน้อย เราก็บอกไปว่า ตำนาน..ไฟนอลแฟนตาซี เขียนภาษาไทยเลยครับ

สักครู่เขาก็เดินไปค้นในฐานข้อมูล แล้วก็เดินออกไปจากแคชเชียรสักพัก เห็นเดินตรงไปที่หมวดวรรณกรรมแปล

แล้วก็หยิบหนังสือเล่มหนึ่งออกมาให้ผมดู พอผมเห็นก็ตอบเขาไปว่า "ใส่ถุงเลยครับ"

ยังรู้สึกเลยว่า หากเราเดินไปถามไอ 3 ร้านแรก ที่เราไปตอนบ่ายๆ เราคงได้ไปแล้วไม่ต้องออกมาหา 2 รอบแบบนี้

แต่ก็ได้อ่านช้ากว่าเดิมแค่ 2-3 ชม มันไม่ตายหรอกน่า

.....

กลับมานอนอ่าน ชอบครับ ตอนเห็นกระทู้นี้ตั้งใหม่ๆ อยากอ่านอยู่แล้ว โดยเฉพาะเรื่อง Summon

แต่ต้องบอกว่า ช่วงรีวิวภาค 1-14 ผมรู้สึกว่า ส่วนตัวผมจะชอบบทความของหมอปัดมากกว่า แต่ของหนังสือนี้ก็ได้ข้อมูลด้านเทคนิคมาแทน เช่น ชื่อทีมผู้จัด ประวัติและวันวางจำหน่าย จำนวนครั้งที่รีเมคและความแตกต่างในแต่ละครั้งที่รีเมค ของแต่ละภาค แถมผมเพิ่งรู้ว่า FF1-2 มีลง PSP กำลังจะหามาเล่นอยู่เนี่ย

ส่วนตอนรีวิวตัวละคร BoN เขียนใช่ไหม ชอบครับสนุกดี มีคำพูดแซวๆ ที่เหมือนอ่านบทความตามกระทู้หรือตามบล๊อคมากกว่าจะเป็นหนังสือ แถมผมได้ความรู้ใหม่ด้วยเพราะผมไม่รู้จักคำว่า Y มาก่อน

หมวด Summon อันนี้รอคอยที่จะอ่านอยู่แล้ว เพราะอยากรู้ตำนานเทพต่างๆ ทั้งทางพราหมน์ ทั้งทางเทพโรมัน และเทพปกรนัม ไม่รู้ไปหาอ่านละเอียดๆ ได้ทีไหน มันแบ่งหลายสายเหลือเกิน จริงๆ อยากรู้เรื่องเทพละเอียดๆ ทุกสายเลย โดยเฉพาะสายกรีกโรมันที่มีเทพซุสเป็นหัวหน้า และสายปกรนัมที่มีเทพโอดิน และมหาสงครามแร็คนาร๊อค

หมวด 99 เกร็ดน่ารู้นี่ก็อ่านหมดแล้ว บางข้อก็เป็นเรื่องที่ไม่เคยทราบมาก่อน

เสียดาย อยากให้ทำเพิ่มอีกจริงๆ เพราะอยากอ่านตัวละครเด่นๆ อีกหลายๆ ตัวที่มีบทบาท รวมทั้งมนต์อสูรจากตำนานเทพด้วย

ส่วนโปรเจคที่ทาง G คอนโซล จะทำไบโอฮาซาร์ดนั้น ถ้าออกมาก็กินตังค์ผมได้อีกคนหนึ่งละ ชอบเรื่องราวของซีรีย์นี้เหมือนกัน ตามเล่นแทบทุกภาคที่เล่นได้ไม่ต่างจากไฟนอล เกมนี้เล่นเผินๆเหมือนจะเป็นภูตผีปีศาจ แต่จริงๆ มัน วิทยาศาสตร์ล้วนๆ
  20. cloud

cloud New Member

EXP:
    143
    0
    0
    ดีจังเลยครับ พักนี้ที่บ้านไม่ค่อยมีหนังสืออ่านอยู่พอดี
    ถ้าร้านนายอินทร์กับซีเอ็ดที่เดอะมอลล์บางแควางขายก็ดีสิครับ
    วันนี้ที่บ้านพาไปเดอะมอลล์พอดีเลย ถ้าเจอปุ๊บซื้อปั๊บ
  21. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    แบบนี้เล่มต่อไปคงไม่เป็นหมันแล้วสินะครับ

ปล. ใจอยากให้เป็นเกมส์RPGมากกว่า ไบโอแฮะ ไบโอเนื้อเรื่องเห็นมันก็ออกกันมาเยอะมากแล้วแล้วนะ ถ้าเป็นเกมส์แนวRPGต่อ อย่างDQ หรือ KH คงจะดี เหอะๆๆ
  22. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    หาไม่มีแฮะ...สงสัยแถวบ้านจะกันดาล
  23. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนนี้ในเวบ Se-Ed เป็นอันดับ 6 แล้วแฮะ แรงกว่าที่คิด
  24. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    ฮือๆ วันนี้เดิน 3 ห้าง รอบบ้าน SE-ED ขายหมดทุกสาขา ต้องถึงขนาดสั่งจองกันเลยทีเดียว เหนื่อยมาก
  25. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ล่าสุดวันนี้เข้าไปที่ MBK มันขึ้น Best Seller อันดับหนึ่งของสาขานั้นเรียบร้อยแล้ว :E

Share This Page