วางแผงแล้ว!! หนังสือ "รอบรู้ตํานานไฟนอลแฟนตาซี!"

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 29 กรกฎาคม 2009.

1. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อ่านไปอ่านมาเพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าไอ้ตัวที่โผล่มาตอนภาค แอดเวท ชิ่วเดรน นะเป็น บาฮามุท ตอนแรกนึกว่าเป็น อัลทิต่า เวพอน สักอีก เป้นตัวคล้ายกัน
  2. selphie

selphie Member

EXP:
    78
    0
    6
    Wow!! 199.00 ไม่ก็แพงมากคะ ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน
    มีของใหม่อีกแร้วๆ
  3. myjumpoon

myjumpoon New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่าราคา 199 บาทมาก
    อ่านแล้วได้ความรู้เกี่ยวกับ Final Fantasy เพิ่มเยอะมากเลย
    ไปทันพอ 2 เล่มสุดท้ายพอดี [เพื่อนฝาก1เล่ม]
    Se-ed คาร์ฟูร บางใหญ่หมดละครับ ตอนนี้ =_=''
  4. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ยังไม่ได้ซื้อเลย =o=!!!!
  5. rorao

rorao New Member

EXP:
    41
    0
    0
    ว้าว เพิ่งรู้เพิ่งมาอ่าน สิ้นเดือน พ่อเงินเดือนออก 555+
    น่าจะมี ซามูไร เซฟิรอธแถม 55
  6. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    หายากมากมาย....
    ยอดพิมพ์ครั้งนี้สิริรวมไม่ต่ำหมื่นแหงๆครับ
  7. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    สอยมาแล้ว กริ๊บกิ๊ว!!

สำนวนการเล่านี่อย่างฮา แต่บางประโยคก็โดนใจ อย่าง "จริงๆแล้วเซฟิรอธ ก็เป็นแค่สภาพบุรุษขี้เหงาธรรมดาๆ คนหนึ่ง"

แอร๊ยยยยย!!! อ่านแล้วอยากให้มีใครไปช่วยทำให้เฮียเซฟี่หายเหงาจริงๆ ก๊ากๆ

หรือ 99 ความจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับไฟนอล "มีเรื่องเมาท์กันหนาหูว่า ครั้งหนึ่งเซฟิรอธในภาค CC ก็ใช้แชมพู(ที่ผลิดโดยชินระ)กลิ่นวนิลากับกุหลาบเป็นกลิ่นโปรดเหมือนกัน"

ก๊ากๆๆ ฮ่าๆๆๆ คิดภาพแล้วฮาแตก แทบจะลงไปขำกลิ้งกับพื้นห้อง

ว่าแต่จะมีโครงการออกเล่ม 2 มั้ยคะเนี่ย? ขนาดเล่มแรกยังมีเสียงตอบรับดีขนาดนี้เลย น่าจะมีเล่มสองต่อเนอะ ตัวละครหญิงสำคัญๆก็ยังไม่ได้พูดถึงด้วย หุหุ ^ ^
  8. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ซื้อมาละ ......

"เรโตร" หมายถึงอะไรหว่า ..........
  9. jameskungz

jameskungz New Member

EXP:
    235
    0
    0
    ไม่ได้หนังสือเล่มนี้ สงสัยตกประวัติศาสตรโลกแน่

อ่านเรื่องไททันในซัมมอนเมื่อวาน วันถัดมา ครูท่านสอนประวัติสตร์และตำนานกรีกเรื่องไททันทันที......
  10. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    โชคดีจังเลยนะครับ แล้วตกลงเรียนรู้เรื่องหรือเปล่าล่ะครับ 555+ :555: :555:
  11. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    มีครับ แต่จะเป็นไบโอฮาซาร์ดก่อนนะ ส่วนไฟนอลเล่ม 2 ยังอีกยาวไกลครับ แต่วางแผนกันไว้แล้วว่าจะทำเกี่ยวกับอะไร

เป็นภาษาอัลๆ แปลว่าย้อนยุค ระลึกความหลังครับ
  12. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    เดี๋ยวไว้ถ้าว่าง ๆ ลองไปตระเวณหาอีกทีละกันค่ะ ยิ่งอยากอ่านมากกกกกกขึ้นไปอีก >_<
  13. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ก็ งง อยู่ว่ามาได้ไง เห็นน้องจู่ๆเดินถือเข้ามา อ่านประวัติคนแต่งก็ถึงบางอ้อ.. ได้ใจมากครับหุหุ
  14. IchirukIKH

IchirukIKH New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ในที่สุด.... ในที่สุดก็สอยมาจนได้!!!!!! เย้!!!!

พึ่งได้มาเมื่อวานนี้เอง ใครที่อยู่เชียงใหม่ ไปหาซื้อได้ที่ โลตัสคำเที่ง ชั้น 1 ที่ซีเอ็ดนะคะ

ตอนนี้ยังมีอยู่ แต่ถ้าช้าอีกไม่นานก็คงจะหมดแล้ว รีบไปหาซื้อมาได้แล้วนะคะเพื่อนๆ
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คำว่าเรโตร มันนึกไม่ออกว่าจะใช้คำไหนสั้นๆได้ใจความกว่าแล้วนิ
  16. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    วันนี้ไปซื้อมาจาก B2S เซ็นทัล เวิรลด์ แล้วจ้า

ชอบบท 99 เรื่องที่คุณไม่เคยรู้มาก่อน มากๆ บางข้อขำสุดๆ

อยากให้มีสรุปดิสสิเดียโต้งๆเป็นแบบนี้บ้างจัง
  17. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ขอรีพลายซ้ำกันนะคะ...

พอดีวันนี้ (1 ก.ย.) ไปซีเอ็ดจามจุรีสแควร์มา ผลปรากฏว่า...

หนังสือรอบรู้ฯได้ขึ้นอันดับที่หนึ่ง! ขายดีกว่าซีไรท์ (ลับแล,แก่งคอย)เสียอีก (ซีไรท์เป็นอันดับสอง)

ยินดีกับพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ
  18. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    หาทั่วกรุงเทพมาเดือนนึง สุดท้ายไปเจออยู่แถวบ้าน - -"

ซีเอ็ดชั้นใต้ดินฟิวเจอร์บางแคยังเหลืออีก 2 เล่มครับ

ปล. ตกลงหนังสือเล่มนี้จัดในหมวดวรรณกรรมแน่ ๆ แล้วสินะครับ
  19. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
  20. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    บ้านผมก็อยู่แถวนั้น....แต่ไม่เคยคิดจะหาที่นั่นเลยครับ ^^; รู้งี้น่าจะไปดูซะแรกๆก่อนจะไปหาที่ไกลๆ.... -_-;
  21. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    เช็คให้ทีครับ ทำไม B2S โรบินสันบางรักมันไม่มี T^T
  22. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    5555+ ถ้ามันไม่มี ไมเห็นต้อง แคร์ สาขาอื่นเลยครับ
  23. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    เป็นสาขาแรกที่ผมไปเช็คเลยนะครับ ไปดูตั้งแต่วันแรกที่ได้ยินว่าวางแผงเลย แต่ก็ต้องผิดหวัง
    นึกไม่ถึงว่าผ่านมาตั้งนาน มันก็ยังไม่คิดจะรับไปวางขาย

ผมแก้ปัญหาด้วยการสั่งผ่าน gconshop ครับ ได้รับหนังสือมาภายในอาทิตย์แรกที่วางจำหน่าย

Share This Page