Horse Painting อัพรูปเพิ่มที่ rep.3 ค่ะ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย hitokaji, 6 สิงหาคม 2009.

1. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    นานๆจะได้วาดรูปอื่นที่ไม่ใช่ DC Comic fandom ซะทีเลยเอามาแปะค่า ^^
    เป็นรูปม้าใส่บังเหียน Double Bridle ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้อยากวาดรูปม้ามากๆ ไว้วาดเพิ่มจะเอามาอัพเดทเพิ่มนะคะ

ส่วนรูปนี้วาดใน Photoshop CS3
    ใช้เวลา 4 ชม.ค่ะ

รูปไซส์ใหญ่กว่านี้ เชิญไปเยี่ยมเยียนที่ DA จ้า
    <!-- m -->http://hitokaji.deviantart.com/art/Hors ... -132324264<!-- m -->

EDIT : แก้ขนาดรูปค่า
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    Re: Horse Painting

สัดส่วนกับเงาใช้ได้แล้วครับ ลองพยายามเพ้นขนม้าดู ใช้หัวบรัชที่เป็นจุดเล็กๆเพ้นให้ดูฝุ้งขึ้นมานิดนึงครับ
  3. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16

ขนแผงคอม้าหาย? -w-"
    ผมว่าใส่แล้วมันจะดูธรรมชาติขึ้นนะ :D
  4. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0

ไอ้ขนๆนี่ละค่ะจนปัญญา ^^" แฮ่ๆ

รูปที่เอามาเป็นตัวอย่างตอนวาด ขนแผงคอเขามัดเป็นจุกเล็กๆเหมือนที่อยู่ด้านบนหัวแล้วก็ปัดตกไปอีกด้านน่ะค่ะ :D
  5. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0

อัพรูปเพิ่มค่า เพื่อนคนนึงใน LJ รีเควสรูป Unisus มา เลยจัดให้ค่ะ อิอิ :D
    ลองวาดม้าเต็มตัวแบบ CG ครั้งแรก ยังควบคุม shading ไม่ค่อยได้ดังใจเลยค่ะ คราวหน้าจะพยายามให้ดีกว่านี้ค่า

6. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    เปกาซัสสวยดีนะครับ อยากทำได้แบบนี้บ้างจังเลย

Share This Page