premier league 2009/2010 มาคุยกันเถอะ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย flamefox, 14 สิงหาคม 2009.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ^
    ^
    เพราะผมไมได้เชียร์แมนยูด้วย ฮ่าๆๆๆ

ข่าว กองหลังอ่านใน soccerแล้วเหมือนกัน แต่เหมือนจับผู้ต้องสงสัยได้แล้วนี่นา?
  2. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ไก่จิกค้อนพัง 2-1 เดโฟกับเลนน่อน

มาลุ้นสิงห์กับหงส์ต่อ
  3. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    Sunday August 23 Match
    Fulham0 - 2Chelsea
    Burnley1 - 0Everton
    West Ham United1 - 2Tottenham Hotspur

ได้ดรอกบามา 1 ลูก กระซิกๆ T-T
  4. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    0
    0
    ติด - ซาฮามา กระซิกๆ T-T
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ได้คะแนนจากเกือยทุกคนแฮะ วันนี้รอคาร์ราเกอร์กับสเคอร์เทล =__________,=
  6. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    เจ๊งงงงงงงงงงงงงงง

ลูคัส โชว์เทพอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆ

เชียร์หงส์ต้องหัวใจแข็งแรง...

แต่อย่างน้อยก็ยังดี เกมจัดทีมบอลไม่มีหงส์เลย - -"

ผลการแข่งขันฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ
    ลิเวอร์พูล 1-3 แอสตัน วิลลา
    L. Leiva (own goal) <=== - -"
    C. Davies
    F. Torres
    A. Young (pen.)

สิ้นหวังแล้วว แข่ง 3 แพ้ 2 ~~~
  7. alpha

alpha Member

EXP:
    101
    0
    16
    อ๊ากกกกกก
    ทำไมฤดูกาลนี้ลิเวอร์พูลมันสิ้นหวังขนาดนี้ T-T
  8. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    เทพลูคัส องค์ลงซะแล้วววว !!!
    แต่ถ้าเจิดไม่สไลด์เสียจุดโทษ แล้วสกอร์ยังเป็น 2-1 อยู่คงบดกันต่อ...
  9. Mullioch

EXP:
    330
    0
    0
    ดูกันยาวๆๆครับ เหลืออีก ตั้ง 35 match

ปล. เป็นแฟนหงส์ต้องอดทน
    ปล2. ขอบ่นหน่อย เล่นในบ้านกรรมการไม่เคยเข้าข้างเลย มันเป็นยังไงกันนิ กรรมการตัดสินแย่มากๆ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เลว่า ผมไม่ได้เชียร์หงส์นะเลยไม่รู้ว่าสร้างวีรเวรไว้แค่ไหน แต่เอาแค่ที่ตามข่าวมาตั้งแต่ฤดูก่อน มันก็น่าดูอยู่ ไหงราฟาถึงรักนักหนา

มีข่าวจะปล่อยเลว่าออก เลว่างอนไม่อยากอยุ่ต่อทีไร มีแต่แฟนหงส์ดีใจ แฟนทีมอื่นเซ็งเป็นแถบ
  11. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    พอๆกะเวส บราวน์แมนยูอ่ะคับ

ตอนนั้นเซอร์ออกมาบอกว่า นี่ล่ะ อนาคตเซนเตอร์ฮาฟทีมชาติอังกฤษ

แล้ววันนั้นมันก็เล่นตลกกะบากเตซ แถมยิงประตูตัวเองอีก

กองเชียร์ทีมอื่นมีแต่คนอยากให้บราวน์ลง - -
  12. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ลูคัส เลว่า เคยฟังวิทยุมันพากย์แล้วบอกว่า

"เป็นนักเตะที่ทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นอย่างเดียวคือ ทำประโยชน์"
  13. Mullioch

EXP:
    330
    0
    0
    เอาจริงๆ เมื่อก่อน เจอร์ราด กาลาเกอร์ ก็แบบนี้นะครับ ถ้าใครเป็นแฟนหงส์จะรู้ ตอนที่2 คนนี้ขึ้นทีมชุดใหญ่ใหม่ๆ

ผมว่ายังไงก็ต้องให้โอกาสนะ อย่างทำเข้าประตูตัวเองเนี่ย ไม่มีใครอยากทำหรอกผมว่า ผมว่าเค้าก็เล่นดีนะ จ่ายบอลดี

ทักษะก็ดีมาก ขาดก็แต่ความคุ้นเคยกับ style บอลของอังกฤษ ซึ่งนักเตะดังๆหลายคน มาเล่นก็ยังดับนะครับ

ดู เชฟเชนโก้ เวรอน และอีกหลายๆคน ซิ ก็เล่นแย่มากๆ จากที่เค้าเคยเล่นเก่งมากๆนะ
  14. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    คาราเกอร์นี่เมื่อก่อนถือว่านรกมากครับ กว่าจะปั้นตัวเองมาได้ถึงขนาดนี้ผมยังยอมรับเลยว่า ไม่คิดว่าคนเราจะเปลี่ยนกันได้ขนาดนี้

แต่ตอนนั้นกับตอนนี้เวลาล่วงเลยมาหลายปี ความคาดหวังของกองเชียร์น้อยๆก็มากขึ้น หวังจะได้เห็นทีมรักตัวเองคว้ามเชมป์สักที

ได้กองหน้าชั้นดีมาทดแทนเบอร์ 9 ที่ขาดหายไปนาน ความหวังในการพังประตูมีแล้ว กองกลางมีเจอราดแล้ว...

คงเป็นการยาก ที่จะมารอนักเตะคนนึง ให้เจริญเติบโตในสนามจริง...แล้วไปหวังถ้วยแชมป์

ซึ่งกว่าเลวาจะโต ตอเรสก็อาจจะแก่แล้วก็ได้.... ถึงตอนนั้นเลวาอาจจะต้องมารอกองหน้าคนใหม่ให้ปรับตัวเข้ากับบอล

น่าแปลก....ที่ผมคิดว่า liverpool จะได้แชมป์แน่ๆ ถ้าเซอร์มาคุม...
  15. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

ขอยาแก้ปวดตับหน่อยย [​IMG][​IMG]

ใครมันช่างคิดฟระ ข่าวนี้...
  16. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    บ้าไปแล้ว.....ข่าวนี้

ว่าแจ่ตัดทีมกันรึยังครับ ฮี่ๆๆๆ มีนักเตะใหม่ๆมาเหมือนกันนะ
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    พูดงี้แล้วเห็นภาพ...

ขนาดตอนเปลี่ยนมาเป็นน้าซาร์ ดวงยังปัดไปโดนน้ำตาลที่กำลังวิ่งกลับมาช่วย ชนขาเด้งเข้าประตูตัวเองได้
  18. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ไม่้ได้เล่นเน้ตนาน มาย้อนหลังนิด..

นัดเปิดสนาม บิ๊ก 4 ชนะหมด เป็ดแดงทำไรหว่า...
  19. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ู^
    ^
    ^

แกยังกระแซะเขาได้อีกนะ

ตอนนี้นักเตะที่ไ้ด้ย้ายทีมต้องมาแข่งกับทีมเก่าตัวเองเยอะเลยแฮะ *0*

เพื่อนบอกปีนี้ จัดตารางได้น่าดูมาก

แต่ผมยังไม่ได้ดูซักแมทเลย
  20. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    คืนนี้ Big Match นี่นา

แมนยู vs อาร์เซนัล

เจอกันแต่ช่วงต้นฤดูกาลแบบนี้ ก็ใส่กันเต็มที่เลยสินะ :bad:
  21. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    แน่นอนครับ....

ต้องปันใจไปเชียร์ปืน.....

หาทีมที่แข่งแพ้ 2 นัดเหมือนหงส์ก่อน ฮี่ๆๆๆ
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ สู้เชียร์ให้ปืนแพ้ 1 แล้วจะไม่ง่ายกว่าเรอะ ไม่งั้นปืนกับสิงลอยลำเลยนา
  23. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    เย้ ได้จากท่านกัปตันมา 20.50

ว่าแต่พึ่งรู้ตัว อาทิตย์ที่แล้วลืมสรุปผลล่ะ =___,=" ขอโทษค่ะ
  24. alpha

alpha Member

EXP:
    101
    0
    16
    ชนะแล้ว หัวใจจะวาย \></
    เป็นแฟนหงส์นี่ได้บริหารหัวใจทุกนัดจริงๆ = ='
  25. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ไก่กุ๊กๆๆๆ ตีปีกต่อไป

Share This Page