ไมไฟนอล 8 ถึงเป็นแบบนี้

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย mewwe, 16 กันยายน 2009.

1. mewwe

mewwe Banned

EXP:
    114
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    จะหาคำเกี่ยวกับไฟนอล8 ในกูเกิล ได้ไฟนอล7 ซะงั้น สงสัยไฟนอล8 ไม่ค่อยมีใครนิยม เซ็งเลย (ใครไม่พอใจเชิญแจ้งลบได้เลย ไม่บน สัญญานะ)
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    สรุปตั้งเพื่อถามหรือ ประชดครับเนี่ย=="

ถ้าถาม เพราะมันไปตรงกับคีย์เวิร์ด Final ไฟนอล หรืออะไรที่ท่านพิมพ์นั่นแหละ นี่คือ พลังของอากู๋เกิล
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    /me ลองพิมพ์...คำว่า "Final Fantasy VIII" หาในกูเกิล

ผล : พบข้อมูลเว็บ FF8 ล้วนในเซิร์จเพจหน้าแรก

/me ลองพิมพ์คำว่า "Final Fantasy 8" หาต่อ...

ผล : ก็ยังพบแต่ข้อมูล FF8 ล้วน...

/me ลองค้นหาด้วยคำว่า "ไฟนอล8" ดูบ้าง

ผล : ...ก็ยังเจอแต่เว็บข้อมูลของ FF8 อยู่ดี...

...กำลังสังหรณ์ว่างานนี้มีใครพิมพ์ตกตัว I ไปตัวนึงรึเปล่า...
  4. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ไม่ว่าไฟนอลภาคไหนก็มีข้อมูลทั้งนั้นแหละค่ะ ปัญหาอยู่ที่คนค้นตะหากว่าตรวจทานคำที่ใช้ค้นหาก่อนหรือเปล่าค่ะ -*-
  5. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    ต้องลอง key หลายๆ ตัวอะ
  6. muamua

muamua New Member

EXP:
    8
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ถ้าจะหาข้อมูลเกี่ยวกับ FF ส่วนใหญ่จะเจอแต่ภาค 7 :555:
  7. mewwe

mewwe Banned

EXP:
    114
    0
    0
    ก็พิมพ์ถูกแล้วหนิ พิมพ์ว่า final fantasy 8 กะ final fantasy viii ลงไป ได้ภาค 7 แป่ว (แถมพิมพ์ว่า สนัวร์ ยังได้อะไรไม่รู้เลย ได้แค่ 2-3ผลที่ตรง)
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    >> แถมพิมพ์ว่า สนัวร์ ยังได้อะไรไม่รู้เลย >> อันนี้ไม่ต้องไปหาก็ได้นะ ให้มันกลายเป็นตำนานไปเถอะครับ = ="
  9. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0
    พูดถึงภาคนี้ทีไร ทำไม key word ตัวนั้นด้วยละ
  10. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ลองใช้คีย์เวิดที่ให้มา กูเกิลก็ค้นเจอแต่ ไฟนอล 8 นะครับ เป็นเอมวียูทูบเต็มเลย

Share This Page