ไว้อาลัยยอดผู้กำกับ บัณฑิต ฤทธิ์ถกล

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย thetaforce, 1 ตุลาคม 2009.

1. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    <!-- m -->http://www.rssthai.com/reader.php?t=entertain&r=15278<!-- m -->

วงการการ์ตูนญี่ปุ่นเพิ่งจะสูญเสียผู้เขียนเครยอนชินจังไป มาวันนี้วงการบันเทิงของเราก็ได้สูญเสียบุคคลสำคัญยิ่งไปเช่นกัน
    ผมไม่ค่อยดูหนังไทยมาก แต่ก็รู้สึกใจหายเช่นกันครับ
    ขอไว้อาลัยคุณบัณฑิตไว้ ณ ที่นี้
  2. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ร่วมแสดงความเสียใจและไว้อาลัยด้วยคนครับ... ชอบเรื่องบุญชูมากๆ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ขอแสดงความไว้อาลัย...ใจหายมากๆเลย
  4. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ตกใจครับ

ไว้อาลัยด้วยครับ
  5. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    ช่วงนี้เจอแต่คนดังๆสร้างสรรค์ผลงานดีๆตายหลายคนเลยนะเศร้ามากๆเดี๋ยวนี้เจอแต่เรื่องแบบนี้ทำใจไม่ทันเลยค่ะ
    ตอนนี้ยังทำใจคนเขียนเรื่องชินจังไม่หายเลยนะคะ แล้วต้องมาพบกับเรื่องแบบนี้อีก ฮือๆๆ T-T

ทำไมคนเลวๆไม่ตายมั่งคะ ทำไมคนดีๆต้องมาตายด้วย ฮือๆๆ :sad:

จะไว้อาลัยจนถึงจะทำใจได้แล้วอ่ะนะคะ เพราะตอนนี้ยังทำใจคนเขียนเรื่องชินจังไม่หายเลยอ่ะค่ะ :(

ขอให้สวรรค์คุ้มครองคนดีให้อยู่ร่วมสังคมเรานานๆนะคะ :(

อย่าให้พวกเค้าเจ็บป่วย ตายอย่างทรมารเลยนะคะขอให้เค้าสร้างสิ่งที่ๆจนวาระสุดท้ายด้วย

สาธุ :china:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวแล้วคนเป็นที่รักรอบๆข้างด้วยนะคะ :(

ปล.ตอนนี้ก็ยังคิดถึงไมเคิล กับ ฮีดเลตเจอร์อยู่เลยนะคะ :sad:
  6. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ไว้อาลัยด้วยคนครับ อีกหนึ่งผู้กำกับหนังไทยในยุครุ่งเรืองสุดขีดจากไปท่านนึงแล้ว แต่มองในแง่ดีแล้วกันครับ ว่าจะมีพื้นที่ให้กับคนรุ่นใหม่ได้มากขึ้น

Share This Page